หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยคับ เรื่องการต่อ Hidef จาก Com ไป LCD  (อ่าน 9380 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 18:28:33 »

ป่านนี้ผมยังไม่มีปัญญาซื้อสาย optical ดี ๆ มาเสียบเครื่องเสียงเลยครับ อิอิ  ส่วนโปรแกรมที่ผมใช้ก็ KMPLAYER & Media Player Cinema อ่าครับ lol

เท่าไรอะครับท่านพี่ จะได้แคะออมสินถูก อิอิ lol

Tongue เจอสาย optic ที่พันทิป ชั้น3 สายถักสวยดี ของจีนแน่นอนไม่รู้ว่าเสียงเป้นไง แต่เทียบหน้าตา กับ Monster THX ผมแล้วสายจีน สวย ดูดีกว่าเยอะเลยครับ  666

ถ้าจำไม่ผิด 1 หรือ 1.5 เมตรเนี่ยละ 300 บาท....  ส่วนไอ้สาย สัปหลาดผมอย่าไปรุ้ราคาเล้ย...  whistle

อิอิ แจ่มเลยครับ ต้องไปหามาลองซะแล้ว ส่วนสายสัปหลาดผมเคยได้ยินที่สห..เค้าบอกรุ่นอะไำรจำไม่ได้ แต่หลักพันขึ้นอะครับ ดีนะวันนั้น ผบ.ทบ. ไปด้วยไม่ังั้นหน้ามืดรูดมาแน่ ยังดีโดนตบทัวทิ่มเลยไม่หลงคารมคนขาย อิอิ lol

ใว้ ได้สายจีนมาแล้วใช้แล้วลอง มาแลกกับสัปหลาดผมดุก้ได้ THX รุ่นหย่ายย แต่หน้าตาหยั่งกะ 199 -*-  ซื้อมาใช้แต่เสียบเอาเสียงออกจาก PS3 ไป SX แค่นั้นเอง

master_yoh

« ตอบ #16 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 18:29:11 »

จด ๆๆๆๆ ดีมากเลยจะลองทำที่บ้านดู แต่ตอนนี้ขาดอุปกรณ์ไป 1อย่างคือ "เงิน"  mdr mdr mdr mdr mdr Cry
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 19:21:04 »

ผมใช้ pure codec  มันจะรวมโปรแกรมกับ decoder หลายๆตัวมาในตัวเดียวสะดวกดีครับ เป็นฟรีแวด้วยครับ

ส่วนตัวผมก็ใช้ pure codec เล่นโดย media player classic

จะใช้ km หรือ mpc ก็เทพได้ถ้าปรับเป็น  ผมเองปรับตามชาวบ้านครับ ไม่เคยลองว่าปรับแต่งกับไม่ปรับ ภาพต่างกันรึป่าว  เค้าบอกว่าดีผมก็จัดไปครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 21:31:28 »

ผมใช้ pure codec  มันจะรวมโปรแกรมกับ decoder หลายๆตัวมาในตัวเดียวสะดวกดีครับ เป็นฟรีแวด้วยครับ

ส่วนตัวผมก็ใช้ pure codec เล่นโดย media player classic

จะใช้ km หรือ mpc ก็เทพได้ถ้าปรับเป็น  ผมเองปรับตามชาวบ้านครับ ไม่เคยลองว่าปรับแต่งกับไม่ปรับ ภาพต่างกันรึป่าว  เค้าบอกว่าดีผมก็จัดไปครับ

สอนกันมั่งดิครับท่าน อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #19 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 07:13:27 »

สอนกันมั่งดิครับท่าน อิอิ

ลองดูตามนี้ก่อนเลยครับ

http://forum.thaidvd.net/lofiversion/index.php/t67299.html

jadum
Registered User
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 12:01:25 »

bigboulay

ดันๆๆ

ผม ใช้ พวก tv out ไม่เปน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์