หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิกำ ซื้อมาไม่กี่เดือน ตกรุ่นแล้วครับ  (อ่าน 92561 ครั้ง)
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #30 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 22:58:35 »

มีพวกแว๊นมาท้าบ้างป่าวครับ

เพื่อนผมมันชอบมาเล่ามาเจอพวกนี้มาตีคู่บ่อยๆ หรือไม่ก็ท้าแข่งตามแยกไฟแดง

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #31 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 23:05:19 »

ซื้อผ่อนก็ดู ok นะครับ เหมือนเสียตังไม่เยอะเท่าไหร่ 555

ประกันก็น่าจะมี กลัวรถหาย  แต่อย่างว่าขับรถแบบนี้ ผมคงไม่ไปจอดมั่วๆแน่นอน โดนยกชัวร์

ยนตะกละ นี่คิดหนักเลยครับ   rofl rofl rofl

R1 ผมโคตรชอบ แต่เห็นราคาแล้วสู้ไม่ไหวครับ (ราคาศูนย์) แพงเกิน ซื้อ RX-7 จดประกอบมาขับเล่นๆดีกว่า อีกอย่างขี่ไม่ค่อยจะเป็นด้วย แรงเกินก็ไม่ได้ขี่   drunk drunk drunk

รถใหญ่ไม่ค่อยหายนะครับ ใบสั่งไม่ค่อยมี หายบ่อยสุดคือเวฟ125ครับ อิอิกำ

รถใหญ่มากๆขับใน กทม.จะมีปัญหาเรื่องมุดยากครับ แต่ถ้าฝีมือขนาดพี่คนนี้ก็ไม่ยากครับ อิอิกำ

Ducati 1098R fast through Bangkok's traffic .MP4powered by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #32 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 23:07:25 »

มีพวกแว๊นมาท้าบ้างป่าวครับ

เพื่อนผมมันชอบมาเล่ามาเจอพวกนี้มาตีคู่บ่อยๆ หรือไม่ก็ท้าแข่งตามแยกไฟแดง

ประจำครับ แต่ต้องทำเฉยๆออกตัวนิ่มๆ เพราะว่าเราขับไม่แข็ง อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #33 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 23:16:33 »

เห็นให้คนอื่นขับ ที่แท้ก็ ออิ ผมเห็นทีแรกไม่คิดว่าเป็นรถท่าน

รับfitting3/8จ้า
tony

« ตอบ #34 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 23:23:57 »

ดูกาติ ช่วงหน้ามันแคบครับ มุดได้ง่าย ๆ สบาย ๆ และบอดี้ไม่ต่างจากขนาด 400 ซีซี เลยครับ เมื่อก่อนผมขับ เอ็นซี 30 ไล่ตูดพวกเด็กแว๊นประจำครับ เจอเมื่อไหร่ไล่ตูดทันที ไปไหนไปด้วยไม่ยอมแซงมัน พอใกล้จะชนก็เบิ้ลคันเร่งใส่ มันก็หนีหัวซุกหัวซุน มัวแต่ระวังข้างหลังจะชนข้างหน้าเดี๋ยวมันก็ยกเองแหละครับ เคยไล่ ทีแซดอาร์จนฝาสูบทะลุมาแล้วครับ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #35 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2011, 23:24:44 »

ตาย ตาย มุดแบบนี้เลย...... ใจไม่ถึง + ขับไม่ค่อยเป็นคร๊าบบบบบบบบ

อยากได้...  อยู่นี่เห็นฝรั่งแมร่งขี่แต่ละคันนน...บางทีมาเป็นสิบคัน เท่แสดดดดดด  แต่เค้าไม่ค่อยมุดกันนะครับ ขับเหมือนรถเก๋งคันนึงเลย  มารยาทต่างกันเยอะ  อีกอย่างตำรวจแมร่งเคี่ยวด้วย  ขับหนี แมร่งโทรตามฮอเลย  out out out

tony

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 00:22:44 »

ถ้าอยู่บ้านเราก็ไปเรียนเซฟตี้ไรดิ้งที่ฮอนด้าก็ดีครับ จากนั้นไปต่อเรซซิ่งสคูล จบมาปร๋อเลย ว่าง ๆ ก็ไปฝนยางที่สนามซักหน่อย มันส์ครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 05:45:29 »

ตัวพันได้ถึง 12 โลลิตรนี่ก็  ดีใจกันแล้วครับ   drunk

ที่เห็นวิ่งๆกันเวลาออกทริปทางเหนือหน่ะ  อินวอยด์ทั้งนั้นครับ   มันมาจัด event แถวใกล้ๆบ้านผมประจำ 

เอาง่ายๆนะ   พูดตรงๆ  แม่มกุ๊ยชัดๆครับ ต้องว่ากันอย่างงั้นสำหรับหลายๆท่านเพราะสร้างความเดือดร้อนรำคาญมากๆครับ

เอาปืนไปยิงในงานยิงขึ้นฟ้าเล่นอีก  ไม่เกรงกลัวกฏหมายเลย  งานเปลี่ยนที่กินเหล้าชัดๆครับ จับเป่าหน้างาน โดนกันทุกคนแน่ๆ    ยิ่งพวก   ไอ้พวก สตี๊ทเน่าๆ  ลงท่อดังๆนี่  กำลังหาความแตกต่างระหว่างเกรียนฟีโน่นี่ยังหาไม่ได้ครับ  แต่แค่ว่าซีซีเยอะกว่าแค่นั้นเองครับ

และโทษทีนะ  ปกติ ถ้าซื้อรถกับยนตกิจ เอาแค่ มอนส์เตอร์นะครับ  คนรู้จักกันซื้อที่นี่ครับ   เค้าใส่รถขนส่งมาให้ถึงบ้านครับ   นี่คันไม่ถึงล้านนะครับ     ครึ่งล้าน   เค้าก็ส่งให้ครับ       ไอ้ประเภท  ใส่รถกระบะถึงบ้านเองนี่ เอาเชือกปอมัดแฮนด์รถใส่กับหลังกระบะกันเองนี่     พวกรถอินวอยด์เอามาเองแล้วมาโม้ทั้งนั้นครับ   มีแต่มุขควายๆแบบนี้แหละครับที่สาวกง่าวๆจะเชื่อมันครับ  พวกนี้ หลอกคนอื่นไปได้เรื่อย  แต่จริงๆชาวบ้านเค้าก็รู้ครับว่ามันกำลังแหกตาอยู่   มันก็จัญไรอย่างนี้แหละครับพี่น้องครับ

รถทรงนี้ขับง่ายนะครับคุณพงษ์ครับ   ผมว่า  ตาถึงมากครับที่เอารถท่านั่งแนวนี้ ตำแหน่งแฮนด์ประมาณนี้ ขับยาวๆนี่สบาย มุดง่ายแน่ๆครับ   สเปกเครื่องผมไม่รู้เหมือนกันครับแต่คิดว่า คงหัวฉีดพ่วงกล่อง ECU หมดแล้ว  หมดสมัยจูนคาร์บู 4 ตัวกันแล้วมั๊งครับเดี๋ยวนี้   ถ้าวิ่งเป็นทริปตามพวกตัวพันก็คิดว่าน่าจะไหวนะ  ทางเหนือนี่ออกทริปกันห้าถึงสิบคันวิ่งไล่ๆกันนี่ก็เห็นประจำครับ ยิ่งถ้าช่วงหน้าหนาวจะบ่อยครับถ้าไม่ติดน้ำท่วมเสียก่อนครับ  ปกติ ตุลานี่เค้าก็มากันแล้วนะครับ รวมถึง พวก  งาน Event รวมเกรียนแก่ด้วยครับ โคตรน่ารำคาญเลยครับ

มอไซด์ 4 จังหวะสูบเดียว  ผมไม่มีครับ ไม่ได้ซื้อครับ
มีแต่ 2 จังหวะ แต่ไม่ได้ต่อทะเบียนนานแล้วครับ เก็บไว้ในโรงรถแทน  ตัว KR ตัวนึง คอสโม่ตัวนึง  แดชตัวนึง   พวกนี้สูบเดียวผมว่าก็ ไม่ได้แรงมากนะครับ กำลังขับดี   แต่ถ้า 4 จังหวะ เอาแค่ตัว   CBR 150  ไปวัดกับแดช  ผมว่า   CBR นี่ง่อยมากๆครับ  จิตตกครับเพราะรู้สึกว่าอืดทันที   ยิ่งไม่นับพวกฟีโน่   ที่เห็นเด็กรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ทำเป็นแกงค์แวนด์เกรียนๆกันบนถนนกันนะครับ      บอกตรงๆว่ากระจอกมากๆครับ จะบิดซิ่งกันทังนี้   นี่จะมาตายกับรถกระจอกๆ วิ่งง่อยๆแค่นี้จริงๆนะ?    รถล้มตายเพราะฟีโน่?     เมื่อก่อนนี่ก็   ตายบ่อยครับเพื่อนผม  แข่งกันที่หน้าโรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย โคราชครับ  วันเสาร์ก็ ซัดกัน  น่ากลัวครับ  ท่อแดงบางทราย  ฮั่ง อะไรพวกนี้ใส่กันเข้าไป  แยงพอร์ท ปาดฝา เปลี่ยนนมหนู ลงคาร์บูเคอาร์  ทำมาหมด นอนขับกันทีล้มก็ตายครับ   ไม่รู้ว่ารอดช่วงเวลานั้นมาได้ไงเหมือนกันครับ  ประเมินจากสายตา   ถ้าโนวา  น่าจะเกินถึง160 - 180 กม./ชม.   ถ้าพวกแดช เผลอๆหมดปลอกแตะๆ 200 ครับ วัดกับพวก 150 ซีซีบางตัวได้ครับ       

คิดถึงวันเก่าๆครับ คิดถึงเพื่อนครับ ให้มาทำอีกคงไม่ได้แล้วครับ
ถ้าจะกลับไปขับจริงๆ ผมคงหารถแบบทรงโมตาร์ดสักคันครับ ไม่เน้นเร็ว เน้นมันส์ไว้ก่อน  ยกใส่กระบะพอถึงที่หมายค่อยเอาลงแล้วขับๆไป  ถ้าขับไปกลับเลยคงไม่ไหวครับ    แต่ก็ คงได้แค่คิดจริงๆครับ  ใจต้องรักจริงๆครับของพวกนี้ 

ถ้าชัวว์ๆตอนนี้  ปลอดภัยที่สุด  น่าจะเป็นดูหนังคูณหน้าคอมดีที่สุดครับ  อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 07:02:54 »

ไอ้เราถ้าจะมุดแบบในคลิปข้างบน สงสัยปลายแฮนด์คงครูดกับรถเก๋งข้างๆ เป็นแน่แท้ เอิ้กๆ   drunk drunk drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 08:23:29 »

ผมว่าไม่มีปัญหานะครับ  หูช้างชาวบ้านเค้าไม่โดนแน่นอนถ้ารถยนต์จอดได้แนวเสมอๆกันหมดครับ  

ถ้ามีช่อง ในกทม. ยังไงก็ต้องมุดครับ   ถ้าไม่มุด ข้างหลัง ไม่ว่าจะ แมสเซนเจอร์  มอไซด์วิน   เค้าจะบีบด่าแม่เอาได้ครับ มีช่องมีจังหวะ ต้องขึ้นไปเรื่อยๆก่อนครับ ธรรมเนียมมอไซด์ในกทม.เลยครับ

แรกๆผมก็ขับมอไซด์ใน กทม. ครับ มอไซด์กระเทยสองจังหวะ  จากแยกทศกัณฑ์ฝั่งธน  ไปทำงานแถวๆพระราม 3 ประจำครับ  วันละ 13 กม.กว่าๆ ผ่านหน้าบ้าน DJ ประจำครับแต่ตอนนั้นยังไม่รู้จักกันครับ ครับน้าโต  ขับมาราวๆ ครึ่งปี ถึงย้ายงานไป ตจว.ครับ

พลาดมาคือโดนเหยียบครับ  แต่ถ้าให้เทียบนะครับ ขับรถมอไซด์ใน กทม. ขับง่ายกว่าขับตาม ตจว.เยอะครับ

ตจว. โทษนะครับ ขับไร้ระเบียบกันมากๆครับ คิดจะเลี้ยวก็เลี้ยว เห็นแล้วก็หงุดหงิดเป็นบางครั้งครับ อุบัติเหตุเกิดจากมอไซด์นี่เยอะครับตาม ตจว. เทศกาลนี่ขับรถมั่วนิ่มๆกันประจำครับ  เทียบกันแล้ว กทม. รถเยอะกว่ามากๆก็จริง แต่ทุกคนต้องอยู่ในระเบียบกันให้มากกว่าปกติ ไม่งั้นก็ชน ได้เคลม หรือ  อาจจะชนแบบดอกเดียวเดี้ยงได้เลยครับ อิอิกำ tuxout

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 08:46:11 »

ดูกาติ ช่วงหน้ามันแคบครับ มุดได้ง่าย ๆ สบาย ๆ และบอดี้ไม่ต่างจากขนาด 400 ซีซี เลยครับ เมื่อก่อนผมขับ เอ็นซี 30 ไล่ตูดพวกเด็กแว๊นประจำครับ เจอเมื่อไหร่ไล่ตูดทันที ไปไหนไปด้วยไม่ยอมแซงมัน พอใกล้จะชนก็เบิ้ลคันเร่งใส่ มันก็หนีหัวซุกหัวซุน มัวแต่ระวังข้างหลังจะชนข้างหน้าเดี๋ยวมันก็ยกเองแหละครับ เคยไล่ ทีแซดอาร์จนฝาสูบทะลุมาแล้วครับ

ส่วนรถผมมุดตรงๆตามเวฟได้สบายเหมือนกันครับ แต่ตอนเลี้ยวเปลี่ยนเลนระหว่างคันเวลาไปต่อไม่ได้นี่ดิครับ สุดจะทรมาน รถหนักโค่ดๆ คงต้องฝึกอีกเยอะอ่ะครับผม

ตาย ตาย มุดแบบนี้เลย...... ใจไม่ถึง + ขับไม่ค่อยเป็นคร๊าบบบบบบบบ

อยากได้...  อยู่นี่เห็นฝรั่งแมร่งขี่แต่ละคันนน...บางทีมาเป็นสิบคัน เท่แสดดดดดด  แต่เค้าไม่ค่อยมุดกันนะครับ ขับเหมือนรถเก๋งคันนึงเลย  มารยาทต่างกันเยอะ  อีกอย่างตำรวจแมร่งเคี่ยวด้วย  ขับหนี แมร่งโทรตามฮอเลย  out out out

จริงๆหัดขี่บิ๊กไบด์เนี่ย ผมว่า ER-6N เนี่ยขับง่ายมุดง่ายสุดในหมู่บิ๊กไบด์แล้วครับ

ตำรวจก็มิต้องกลัวเพราะเป็นรถออกศูนย์ พอขับคล่องหน่อยค่อยขยับซีซีทีหลัง ขายต่อราคาก็ไม่ตกครับ

โดยเฉพาะตัวใหม่2012 ที่จะออกมา ยังไงกลับไทยเชียร์ให้ซื้อนะครับรุ่นนี้ แล้วเดี๋ยวไปออกทริปกันครับ อิอิ

ถ้าอยู่บ้านเราก็ไปเรียนเซฟตี้ไรดิ้งที่ฮอนด้าก็ดีครับ จากนั้นไปต่อเรซซิ่งสคูล จบมาปร๋อเลย ว่าง ๆ ก็ไปฝนยางที่สนามซักหน่อย มันส์ครับ

ตอนนี้ว่าจะไปเข้าคอสเบสิคที่ฮอนด้าอยู่ครับ แต่ไม่มีเวลาเลย เพราะว่ามันแต่นั่งเข็นรถไถอยู่ครับช่วงนี้ อิอิกำ

ตัวพันได้ถึง 12 โลลิตรนี่ก็  ดีใจกันแล้วครับ   drunk

ที่เห็นวิ่งๆกันเวลาออกทริปทางเหนือหน่ะ  อินวอยด์ทั้งนั้นครับ   มันมาจัด event แถวใกล้ๆบ้านผมประจำ 

เอาง่ายๆนะ   พูดตรงๆ  แม่มกุ๊ยชัดๆครับ ต้องว่ากันอย่างงั้นสำหรับหลายๆท่านเพราะสร้างความเดือดร้อนรำคาญมากๆครับ

เอาปืนไปยิงในงานยิงขึ้นฟ้าเล่นอีก  ไม่เกรงกลัวกฏหมายเลย  งานเปลี่ยนที่กินเหล้าชัดๆครับ จับเป่าหน้างาน โดนกันทุกคนแน่ๆ    ยิ่งพวก   ไอ้พวก สตี๊ทเน่าๆ  ลงท่อดังๆนี่  กำลังหาความแตกต่างระหว่างเกรียนฟีโน่นี่ยังหาไม่ได้ครับ  แต่แค่ว่าซีซีเยอะกว่าแค่นั้นเองครับ

และโทษทีนะ  ปกติ ถ้าซื้อรถกับยนตกิจ เอาแค่ มอนส์เตอร์นะครับ  คนรู้จักกันซื้อที่นี่ครับ   เค้าใส่รถขนส่งมาให้ถึงบ้านครับ   นี่คันไม่ถึงล้านนะครับ     ครึ่งล้าน   เค้าก็ส่งให้ครับ       ไอ้ประเภท  ใส่รถกระบะถึงบ้านเองนี่ เอาเชือกปอมัดแฮนด์รถใส่กับหลังกระบะกันเองนี่     พวกรถอินวอยด์เอามาเองแล้วมาโม้ทั้งนั้นครับ   มีแต่มุขควายๆแบบนี้แหละครับที่สาวกง่าวๆจะเชื่อมันครับ  พวกนี้ หลอกคนอื่นไปได้เรื่อย  แต่จริงๆชาวบ้านเค้าก็รู้ครับว่ามันกำลังแหกตาอยู่   มันก็จัญไรอย่างนี้แหละครับพี่น้องครับ

รถทรงนี้ขับง่ายนะครับคุณพงษ์ครับ   ผมว่า  ตาถึงมากครับที่เอารถท่านั่งแนวนี้ ตำแหน่งแฮนด์ประมาณนี้ ขับยาวๆนี่สบาย มุดง่ายแน่ๆครับ   สเปกเครื่องผมไม่รู้เหมือนกันครับแต่คิดว่า คงหัวฉีดพ่วงกล่อง ECU หมดแล้ว  หมดสมัยจูนคาร์บู 4 ตัวกันแล้วมั๊งครับเดี๋ยวนี้   ถ้าวิ่งเป็นทริปตามพวกตัวพันก็คิดว่าน่าจะไหวนะ  ทางเหนือนี่ออกทริปกันห้าถึงสิบคันวิ่งไล่ๆกันนี่ก็เห็นประจำครับ ยิ่งถ้าช่วงหน้าหนาวจะบ่อยครับถ้าไม่ติดน้ำท่วมเสียก่อนครับ  ปกติ ตุลานี่เค้าก็มากันแล้วนะครับ รวมถึง พวก  งาน Event รวมเกรียนแก่ด้วยครับ โคตรน่ารำคาญเลยครับ

มอไซด์ 4 จังหวะสูบเดียว  ผมไม่มีครับ ไม่ได้ซื้อครับ
มีแต่ 2 จังหวะ แต่ไม่ได้ต่อทะเบียนนานแล้วครับ เก็บไว้ในโรงรถแทน  ตัว KR ตัวนึง คอสโม่ตัวนึง  แดชตัวนึง   พวกนี้สูบเดียวผมว่าก็ ไม่ได้แรงมากนะครับ กำลังขับดี   แต่ถ้า 4 จังหวะ เอาแค่ตัว   CBR 150  ไปวัดกับแดช  ผมว่า   CBR นี่ง่อยมากๆครับ  จิตตกครับเพราะรู้สึกว่าอืดทันที   ยิ่งไม่นับพวกฟีโน่   ที่เห็นเด็กรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ทำเป็นแกงค์แวนด์เกรียนๆกันบนถนนกันนะครับ      บอกตรงๆว่ากระจอกมากๆครับ จะบิดซิ่งกันทังนี้   นี่จะมาตายกับรถกระจอกๆ วิ่งง่อยๆแค่นี้จริงๆนะ?    รถล้มตายเพราะฟีโน่?     เมื่อก่อนนี่ก็   ตายบ่อยครับเพื่อนผม  แข่งกันที่หน้าโรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย โคราชครับ  วันเสาร์ก็ ซัดกัน  น่ากลัวครับ  ท่อแดงบางทราย  ฮั่ง อะไรพวกนี้ใส่กันเข้าไป  แยงพอร์ท ปาดฝา เปลี่ยนนมหนู ลงคาร์บูเคอาร์  ทำมาหมด นอนขับกันทีล้มก็ตายครับ   ไม่รู้ว่ารอดช่วงเวลานั้นมาได้ไงเหมือนกันครับ  ประเมินจากสายตา   ถ้าโนวา  น่าจะเกินถึง160 - 180 กม./ชม.   ถ้าพวกแดช เผลอๆหมดปลอกแตะๆ 200 ครับ วัดกับพวก 150 ซีซีบางตัวได้ครับ       

คิดถึงวันเก่าๆครับ คิดถึงเพื่อนครับ ให้มาทำอีกคงไม่ได้แล้วครับ
ถ้าจะกลับไปขับจริงๆ ผมคงหารถแบบทรงโมตาร์ดสักคันครับ ไม่เน้นเร็ว เน้นมันส์ไว้ก่อน  ยกใส่กระบะพอถึงที่หมายค่อยเอาลงแล้วขับๆไป  ถ้าขับไปกลับเลยคงไม่ไหวครับ    แต่ก็ คงได้แค่คิดจริงๆครับ  ใจต้องรักจริงๆครับของพวกนี้ 

ถ้าชัวว์ๆตอนนี้  ปลอดภัยที่สุด  น่าจะเป็นดูหนังคูณหน้าคอมดีที่สุดครับ  อิอิกำ drunk

ตัวนี้ลองแล้วในเมือง 16-18โลลิตร นอกเมืองขับประมาณ 120km/h ตกที่22โลลิตรครับ แด๊กพอสมควรเลยครับ อิอิกำ

จริงๆเรื่องไปออกทริปนี่ก็ว่าจะไปอยู่เหมือนกันครับ แต่จะไปกับแก๊งค์เลี้ยงหมาชิวาว่าครับ ไม่น่าจะมียิงปืนขึ้นฟ้านะครับ เพราะว่าหมาจะตกใจครับ อิอิกำ

คันนี้กว่าจะซื้อก็เล็งอยู่นานครับ ใจจริงชอบทรงSuper4มากกว่า ตอนแรกเกือบออก Tec4 Revo ทะเบียน สมอ. แล้วครับ

แต่ติดที่เส้นทางที่ผมไปประจำตำรวจเยอะ พอเห็นSuper4วิ่งมาก็จะเหมือนเห็นตู้ATMเคลื่อนที่วิ่งมา โดนเรียกทุกด่านแน่ๆครับ

โจทย์เลยต้องหาบิ๊กไบด์ออกศูนย์ถูกต้อง ตำรวจเห็นแล้วไม่ค่อยอยากยุ่ง ก็มาลงที่ตัวนี้แหละครับ

ตอนนี้คิดผิดอย่างเดียวคือซื้อมาตกรุ่นเลยครับ ทีนินจา250 ออกมาก่อนตั้งหลายปี ก็ยังเป็นบอดี้เดิมอยู่เลย อิอิกำ

ส่วนเรื่องความปลอดภัยเนี่ย จะปลอดภัยครับถ้าไม่ชน อิอิกำ

เว็บบอร์ดมอเตอร์ไซด์ที่ผมไปดูๆเนี่ย จะมีไว้อาลัยคิดถึงเพื่อนที่จากไปตรงลายเซ็นกับเป็นระยะๆเลยครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

HuGnOi

« ตอบ #41 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 09:47:31 »

เคยลอง Clubman ของเพื่อนขับเส้นสุขุมวิทครับ ไม่ต้องมุดเลยครับ ฝืนมุดนี้เหนื่อยมากต้องโยกหาเหลี่ยม
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 09:57:23 »

ตัวนี้มันสองสูบหรือเปล่าครับ   เง้อ 

หมดปลอก  4 จังหวะ สองสูบ ผมเดาเอานะครับ น่าจะได้ราวๆ 180 ครับ เอาเลขตาม GPS นะครับ

KR ผมแต่ก่อนอัดได้ราวๆ 220 ครับ ยังไปได้อีกนิดถ้าไม่ห่วงชีวิตก่อนครับ 

หลังๆตรงวาล์วทางพอร์ทมันตาย  ซวยครับ  ซ่อมไม่จบซักที ซ่อมตามร้านธรรมดานะครับไม่เข้าศูนย์เพราะอะไหล่แม่มบัดซบมากๆครับ หลังๆทนไม่ไหว  ทำในศูนย์ หายครับอาการวาล์วตาย    ของแรงครับ  รถสองจังหวะสมัยก่อน 

ยิ่ง N pro arm ผมอยากได้มากๆครับ แต่ตอนนั้นต้องใช้เงินที่จำเป็นกว่าเลยไม่ได้จัดครับ 
เมื่อก่อนโอนรถอะไรกันง่ายมากๆครับ   ยิ่งสมัยคุณอา อานันท์ เป็นนายก สุดยอดมาก  ถ้าตอนนั้นรวยๆหน่อย  ป่านนี้มี S class ที่บ้านแล้วครับ  ภาษีถูกมาก  รถ CBU นำเข้าทั้งคันนี่ ถูกมากครับตอนนั้นครับ   ตอนนั้นจำไม่ผิด ทองบาทละ 3000 กลางๆนะ  ถ้าจำไม่ผิดจริงๆนะครับ    รู้งี้ ซื้อทองสะสมไว้ดีกว่า เง้อ

ตอนนี้ อยากขี่อยู่ครับ แต่เล่มไม่รู้หายไปไหน  ไม่ได้ต่อทะเบียนน่าจะเจอย้อนหลังต่อไปอีกหลายปีครับ    ยาง ประเก็น เปื่อยหมดแน่นอนดอกนี้     อีกอย่างมันใส่สองที แดร๊กเปลืองครับ    ใส่แต่ เชลล์ 2T advance เท่านั้นครับ  ที่เป็นกระป๋องสวยๆ กลิ่นหอมๆนั่นแหล่ะครับ  ตอนนี้ไม่แน่ใจว่ายังมีขายหรือเปล่านะครับ กลัวตรงนี้แหละครับใส่อย่างอื่นกลัวสูบติดครับ   รถ 4 จังหวะสมัยนี้มันดีตรงที่ไม่ต้องเติม 2T นี่ิเอง

ไม่ได้ขี่ KR ก็ไม่เป็นไรครับ    แต่มั่นใจว่า DJ ได้ใช้ KY อยู่เป็นประจำแน่นอน    อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:01:52 »

ดีนะครับคุณพงษ์ไม่ไปเอา CBR 250 นะครับ      ความเห็นส่วนตัวผมว่า มันกะหลั่วมากๆเลยครับรถรุ่นนี้ กำ

ตอนที่ LS สองจังหวะรุ่นสุดท้ายเอามาขายนี่   ผมเคยเห็นค่าย Aprilia อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ  ทรงเดียวกัน  ตัว 125 ซีซีนะครับ  สวยมาก ชอบมากครับตัวนี้  ขายแสนสองมั๊ง   ราคาเร้าใจมากๆถ้าเทียบกับรถนำเข้านะครับ 

ต่อๆไป บ้านเราน่าจะทำตลาดรถ 4 สูบหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าจะให้ไปจับรถ สมอ. หรือ สวมแม่มเอานี่ ไม่เอาดีกว่านะครับ      ปล่อยให้เทพบุตรรถเมล์ร้อนมันพล่ามของมันไปตามประสามันดีกว่าครับ  อันนั้น น่าสมเพศเวทนาดีครับ  out out

ท่อนี่หาความไพเราะไม่ได้เลยครับ    คาดว่าไม่นานรถเก็บหนี้แขกน่าจะเบิกมาตามหนี้ร้านก๋วยเตี๋ยวแน่นอน   อิอิกำ drunk

« ตอบ #44 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:07:32 »

ใช่ครับเครื่องหัวฉีด 2สูบ 650CC. ตามไมล์เห็นพวกกันอัดไป200นิดๆครับ ถ้าเป็น ER-6F หรือ Ninja 650 จะไปได้ราวๆ220 เพราะมีแฟริ่งช่วยให้ลู่ลมครับ

ตามไมด์รถรุ่นนี้จะค่อนข้างตรงกับGPS ครับ ไม่เหมือนรถเล็กที่ไมล์จะอ่อนพอควร

ส่วนรถ 2จังหวะเนี่ย เป็นของ Rare Item เลยครับ ผมยังได้เลย แรงสาดดดด

แรงไม่แรง GTO ยังเป็นที่นิยมส่งแก๊สกันอยู่ตอนนี้เลยครับ แข็ง อึด แรง เสียดายเดี๋ยวนี้ห้ามขายไปแล้ว  drunk drunk drunk

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์