หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สารคามขอคำปรึกษาหน่อยครับ อกหักนานแค่ไหนถึงจะหายดีครับ  (อ่าน 16442 ครั้ง)
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 18:25:58 »

ยกตัวอย่างนะครับ

ใหม่ๆนี่   เย็นดอกนึง  ดึกๆ อีกดอก   ตื่นเช้ามาก็ อีกดอก    ฟ้าเหลืองแน่นอน  เง้อ

หลังๆมา  ก็เบาบางลง  จน เกือบไม่มีครับ 

ที่ว่ามานี่ ผมหมายถึง  คนเรา   องค์ประกอบมันมีหลายอย่างครับ     เติมไม่เต็มสักทีหรอกคนเรา  ความอยากได้ อยากมี หาที่สุดไม่ได้นะครับ ขึ้นชื่อว่าคน   ที่เหลือมันอยู่ที่เราแล้วนะครับสารคามว่า จะพอเมื่อไหร่       พอ ในที่นี้คือ    หาคนที่มันพอดีกับความอยากได้ อยากมี   ของเรานะครับ   เลี้ยงเค้าได้   เค้ารับเราได้   ระดับนึง    มันมีครับคนแบบนั้นไม่น่าจะหมดไปจากโลกนี้หรอกครับ   ถ้าจังหวะมันจะมาเจอกันนะครับ      บางอย่าง มันจืดจางได้นะครับ ไม่ว่าจะเรื่อง   การบ้าน  เรื่องการมุ้ง ต่างๆนาๆ      เบื่อๆอยากๆสุดท้าย  ก็กลับมาเรื่องพื้นฐานของคนสองคนเหมือนเดิมครับ     ยังไงก็ ขอให้โชคดีนะครับ     

ว่าแล้วก็   พึ่งได้เงินก้อนมาก้อนนึง    อันนี้เบื้องบนยังไม่รู้ครับ      เดี๋ยวหามากินสักดอกอยู่ครับ   งานนี้  สองกล่อง ไม่น่าพอครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 18:29:41 »

นี่ก็พึ่งเห็นเค้าขี่ดูคาติใหม่ๆ  เปลือยๆเหมือน ER เหมือนกันนะครับ   เห็นแล้วก็อยากได้มากๆครับ  หล่อจริงๆ

กลับมาบ้าน เจอสกูปี้ไอ      บิดได้ไม่ถึง 80 ก็สั่นเหมือนเครื่องจะหลุดซะแล้วครับ เยี่ยมจริงๆครับ อิอิกำ out
Leim1

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 18:31:54 »

สงสัยอย่าง  ไอ้ที่แว๊นท์ๆกันเด็กสมัยนี้นี่   เอารถออโต้วิ่งกัน   อันนั้นมันคือเร็วแล้วใช่มั๊ยครับ   

เสียวอย่างเดียวครับ  ขโมยแม่มเยอะครับ     ก็น่าจะเหมือนแต่ก่อนที่ว่า ขโมยไปเอาชิ้นส่วนไปยำทำรถไปแข่งกินรถกัน   ห่วยๆยังไงบอกไม่ถูกเหมือนกันครับพวกนี้  อิอิกำ out
tpp
True Love Always

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 19:28:19 »

แนะนำให้สารคามลองไปต่อคิวสามล้อดูซักดอกครับ น่าจะตัวเบาขึ้นเยอะ  out
Leim1

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 19:34:08 »

หมายถึง สายฝนนั่นหรือเปล่าครับ เง้อ

ส่วนตัวผมยังไม่เคยเข้าของพวกนี้เลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นไงเหมือนกันครับ

สารคามอยู่ ชลบุรีใช่หรือเปล่าครับตอนนี้

ถ้าจำไม่ผิด  แถวๆอ่าวอุดม  หรือว่า ตึกคอมศรีราชา   แถวๆนั้น  มีกินรีนะครับ     ลองๆแนวบ้านผีปอบ House of the death ลองดูสักดอกก็น่าจะดีนะครับ  เข้าไปมี 2 หมื่น ออกมา   Hum ยังเกือบไม่เหลือเลยครับ อิอิกำ drunk
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #35 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 19:40:27 »

ความรัก มันพูดกันยากนะครับ มันเหนือเหตุผลจริงๆ  ต่างคนก็ต่างความคิดอีก  ตัดสินใจแทนกันไม่ได้ครับ

ยังไงแนะนำให้อย่ายึดติดมากครับ อย่าใช้ความรักในทางที่ผิด อย่าทำร้ายตัวเองและคนรอบข้างก็ ok

ผู้หญิงนะครับ:
วัยรุ่น (มัธยม) : ชอบผู้ชายเท่ๆ เก๋าๆ
วัยมหาลัย : เริ่มมองฐานะ  การเรียน
วัยทำงาน : ฐานะ ความมั่นคง ความเป็นผู้นำ ความสามารถ ดูแลครอบครัวได้มั้ย

มันเป็นสเตปๆไปเรื่อยๆครับ

ผู้หญิงบางคนเจอคนฐานะดีกว่าก็ไปครับ เพื่อนผมคบกับแฟนมาจะ 10 ปี  อยู่ๆเจอคนใหม่ที่น่าจะดีกว่า  ไปซะดื้อๆ  ผมยังงงเลย อะไรว่ะ  คบมาตั้งนาน  เพื่อนผมก็ฐานะธรรมดาครับ  งานการก็น่าจะ ok อยู่นะ   สงสัยคนใหม่จะแหล่มกว่าเยอะ

ส่วนผมกับแฟนคบมาจะ 8 ปีแล้วครับ  แฟนก็ถามตลอดเมื่อไหร่จะแต่ง  ผมบอกว่าแต่งแน่ๆไม่ต้องกลัว ไม่ปล่อยให้รอนาน  รอผมกลับไทยก่อนแล้วกัน  งานการ-เงิน ผมไม่รอแมร่งแล้วครับ ถ้ารอไปแมร่งก็ไม่ได้แต่งซักที เหมือนที่พี่หมอบอกอ่ะครับ  ถ้ารอฐานะไปเรื่อยๆ คนงาน คนโรงงานแมร่งไม่ต้องแต่งงานหรอกครับ  สำคัญว่าเราพร้อมที่จะเดินไปด้วยกันมั้ย  หนทางมันยังอีกยาวไกลครับ

ผมก็ไม่ได้รวยอะไรครับ ยิ่งตัวผมเอง พูดตรงๆตอนนี้ตังตัวเองไม่มีซักบาทครับ  ถ้าแต่งก็ต้องขอพ่อ-แม่มาก่อนอีกอ่ะครับ

ส่วนแฟนผม ถ้าพูดถึงฐานะ ดีกว่าผมเยอะมากกกกกกกกกก ยิ่งทางด้านพ่อเค้า ไม่ต้องพูดถึงครับ ผมไม่เคยเจอพ่อเค้าหรอกครับ  เคยเจอแต่ญาติๆฝั่งพ่อตอนงานแต่งพี่สาวแฟนผม  ไปเจอทีนี่ "ตัวลีบ" เลยครับ  คือแมร่งต่างกันเกิน   ทางด้านฝั่งแม่ก็ ok ครับ  ผมไปหาบ่อยครับ  ฝั่งแม่แฟนเค้าไม่ได้ซีเรียสเรื่องฐานะอะไรมากมาย  ถ้าลูกสาวเค้าเลือก เค้าก็ยอมรับครับ    

ผมยังคิดๆอยู่ ถ้าผมไปหาพ่อแฟน จะเป็นยังไง คงโดนซักพิลึก  ทำงานอะไร  ที่บ้านเป็นใคร ทำอะไร  โดนแน่ๆ  แต่ผมคงช่างแม่มครับ อย่าไปกลัว    

gorilla

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 19:44:15 »

คนเราแมร่งอยู่ที่ความพอจริงๆครับ ผมก็ไม่ได้ดีห่าเหวอะไร  ด้านเสียๆก็เยอะครับ 

แฟนผมก็มีคนมาจีบหลายคน  ดีกว่าผมทั้งนั้น  แต่ถ้าเค้ายังเลือกผมจนถึงวันแต่งงานผมก็ดีใจครับ

เพราะผมเองไม่คิดจะไปหาใหม่ หรือต้องการใครใหม่แล้ว  คือ มันเจอที่ใช่แล้วอ่ะครับ   ถ้าหลุด ผมว่า ผมคงเช่าวักกันยาวๆ  ไม่อยากได้ใครอีกแล้วครับ

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #37 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 20:41:18 »

5 ปีค่ะ

หมายถึง อีก 5 ปี ป้าเซ่อซ่าจะเกษียณใช่มั๊ยครับ อิอิกำ glasses

แป่ว~~~ รู้งี้แอบอ่านเงียบๆ ก็ดีแล๊ะ  neutral
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 20:57:34 »

ที่บ้านเค้า ฐานะยากจนครับ ทำงานโรงงานี่แหละครับ ลูกสาวคนโตครับ เสาหลักของครอบครับ  คงจะเป็นที่ตัวผมเองที่คงจะไม่ดีเองครับ เตรียมใจที่จะยอมรับความจริงครับ แต่คงใช้เวลา

โทรไปไม่รับสาย.. ก็ไปเจอตัวเป็นๆ เคลียร์กันชัดเจนไปเลย ไม่ดีกว่าหร๋อค่ะ ห่างกันสักพัก คลุมเคลือๆ ยิ่งไปกันใหญ่

ส่วนตัวไม่ชอบอะไรที่ไม่ชัดเจนค่ะ มีแต่ทรมานกับทรมานทั้งคู่(เผลอๆ ก็มีแต่เราที่ทรมานฝ่ายเดียว)

ไหนๆก็เตรียมใจไว้แล้วนี่ค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ แค่ทำใจยอมรับค่ะ

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:00:52 »

อีกอย่าง ส่วนตัวคิดว่า ถ้าผู้หญิงกับผู้ชายเลิกกันแต่หล่ะคู่ เทียบสัดส่วนกันแล้ว น้อยค่ะที่ผุ้ชายจะเจ็บมากกว่าผู้หญิง
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:08:46 »

5 ปีค่ะ

หมายถึง อีก 5 ปี ป้าเซ่อซ่าจะเกษียณใช่มั๊ยครับ อิอิกำ glasses

แป่ว~~~ รู้งี้แอบอ่านเงียบๆ ก็ดีแล๊ะ  neutral

555555+

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:14:51 »

อีกอย่าง ส่วนตัวคิดว่า ถ้าผู้หญิงกับผู้ชายเลิกกันแต่หล่ะคู่ เทียบสัดส่วนกันแล้ว น้อยค่ะที่ผุ้ชายจะเจ็บมากกว่าผู้หญิง

แต่ผมว่าความเจ็บปวดจะมากหรือจะน้อย น่าจะอยู่ที่รักมากหรือรักน้อยมากกว่าเรื่องที่เป็นเพศชายหรือเพศหญิงนะครับ

ที่ดูผู้ชายอาจจะเจ็บน้อยกว่าอาจเป็นเพราะผู้ชายเก็บความรู้สึกได้ดีกว่ามากกว่าครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:21:18 »

ไม่น่าจะจริงครับ

ผู้ชายเจ็บกว่าผู้หญิงแน่นอนครับ

ทุกๆวันนี้มันยังมีละเมอถีบผมตกเตียงอยู่เรื่อยเท่าที่มีโอกาสเลยครับ อิอิกำ drunk
gorilla

« ตอบ #43 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:22:49 »

แต่ผมว่าความเจ็บปวดจะมากหรือจะน้อย น่าจะอยู่ที่รักมากหรือรักน้อยมากกว่าเรื่องที่เป็นเพศชายหรือเพศหญิงนะครับ

ที่ดูผู้ชายอาจจะเจ็บน้อยกว่าอาจเป็นเพราะผู้ชายเก็บความรู้สึกได้ดีกว่ามากกว่าครับ

แล้วพวกลูกครึ่งนี่ยังไงครับ เก กระเทย ตุ๊ด แต๋ว ทอม ดี้ 

ขอความเห็นผู้เชี่ยวชาญครับ   drunk drunk drunk

Leim1

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 มกราคม 2012, 21:25:25 »

ลูกครึ่ง ตุ๊ด แต๊ว อันนี้ไม่แน่ใจครับ

แต่ถ้า   เรื่องเกย์ไทย      ผมว่า  เจ็บRoo Dark แน่นอน   อันนี้ รอ DJ คอนเฟิร์มดีกว่าครับ อิอิกำ drunk
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์