หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีอุดสระเลี้ยงปลาด้วยวิธีทางธรรมชาติ  (อ่าน 215 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 25 มีนาคม 2021, 06:28:09 »

อุดสระด้วยขี้ควาย  ขี้ควายป้องกันน้ำซึม น้ำสระรั่วต้องย่ำขี้  ย่ำขี้ เพื่อเลี่ยงปลา

หากชอบสาระดีๆแบบนี้ อย่าลืมกดติดตาม    ช่อง Youtube นายวิทยา โตเร็ว    (คลิกกดติดตามได้เลยครับ )
อย่าลืมกด Like เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ 

ขอบคุณครับ

#ขี้ควาย #ขี้วัว  #มูลสัตว์ช่วยเราได้เรื่องอุดสระ  #อุดสระ  #ประโยชน์ของขี้ควาย 
#อยากเลี้ยงปลาธรรมชาติ  #บ่อดิน  #บ่อดินเก็บน้ำไม่อยู่  #ย่ำขี้  #สูตรอุดสระ     
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์