หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 295036 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #330 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 23:12:17 »

กลับมาแว้ววววกระทู้ฮอต ขอชมตามต่อนะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #331 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 23:24:20 »

กลับมาแว้ววววกระทู้ฮอต ขอชมตามต่อนะครับ อิอิ

งานนี้โดนบังคับทำครับ ปล่อยนานเดวหลังเย็น โดยยึดคอม อิอิ lol
ว่าแต่รูปใน Rep ท่านนี่ ผมดูตอนดึกๆแล้วออกอาการชอบกลเนาะ ไม่ค่อยเป็นศิริมงคลเลย
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #332 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 23:27:46 »

อิอิ รูปครอบครัวเทวดาครับ เอิ้กๆ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #333 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 23:31:14 »

ที่เหลือ ทำ Shroud ต่อครับ คราวนี้ผมทำจากโฟมยางสีเทาหนา 5 มม. ซ้อนกันสามชั้น มีตัวบนอีก 0.6 มม ตัวล่างอีก 3 มม. รวมกันประมาณ เกือบ 3 ซม จุดพอดีเลย

ให้ดูชัดๆถึงความลึกครับ ช่วยแก้ปัญหา Death Spot บริเวณแกนพัดลม กับขาพัดลม เพิ่มประสิทธิภาพหม้อน้ำได้อีกประมาณ 10-15%

Suhanna

« ตอบ #334 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2009, 23:43:21 »

ติดเสร็จยึดน๊อตแล้วครับ เอารูปมาให้ดูแตละมุม สายพัดลมเอาลงข้างหน้าเลยครับ

มองไม่เห็น Shroud สีเทา รอดไป ความจริงไม่อยากได้สีเทาครับ แต่ที่ร้านโฟมยางหนา 5 มม เหลืออยู่สีเดียว เลยต้องเอามา

ลองปิดฝาครอบเข้าไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น Standๆ ไม่เห็นหม้อน้ำอีกต่างหาก งานนี้ผมต้องถอดพัดลมตัวบนมาติดแทนด้านข้าง กับถอดพัดลมเป่า HDD ออกใส่พัดลม Arctic ไม่มี LED แทนครับ เพราะลูกชายเปิดคอมในห้องนอน Load Bit ตอนกลางคืน สว่างนิดเดียวนอนไม่หลับ อ้อต้องเงียบด้วยเลยโดน Fan Control ไปอีกชุด ดีเหมือนกันจะได้รู้อุณหภูมิอุปกรณ์แต่ละตัว แต่เดินสายให้สวยแทบกระอักเลือดครับ ขอบอก ตัดเคสทำเพลทไม่ถึงครึ่งวัน ผมเก็บสายสองวันหนึ่งคืนเต็มๆ  drunk

เอาสายพัดลมลงข้างหน้า พอดี Fan Control พอดี
Suhanna

« ตอบ #335 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 00:10:32 »

แบบว่าข้ามไปเป็นตอนเสร็จแล้วเลยดีกว่าครับ ด้านในผมไม่มีเวลาถ่ายมาให้ดู ถ่ายรูปตอนลง Windows อยู่อิอิ  jap  แค่นี้ลูกชายก็ลงมานั่งอ่านการ์ตูนรอข้างๆ แล้วอะนะ (วันนี้ผมต้องใช้คอมผม โอนเงินเดือนให้ลูกน้องด้วย ไม่เสร็จไม่ได้ด้วย อิอิ) ส่วนบอร์ดใช้ P5Q-E ตัวเก่าของภรรยาผม ด้านในสวยงามมากครับ (ว่างๆตอนลูกไปเรียน จะถ่ายทำเป็น Album ดีกว่า ทำเครื่องน้ำมาหลายเครื่องมากแล้ว พอใจตัวนี้มากครับ คงต้องซื้อ Nox Cool Bay มาเล่นอีกแน่ๆ ของดีราคาไม่แพงจริงๆ)   great

ก่อนลูกจะแบกกลับไปถ้ำส่วนตัว เห็นวิ่งไปขอภรรยาผม แล้วก็กลับมาเอา HD 5850 ตัวใหม่เอี่ยมในเคส HTPC ที่ผมเปิดรอ Remote iMon จากเกาหลี (น่าจะมาได้วันพุธ ของเพิ่งออกมาศุกร์บ่ายๆเอง) ปล่อยให้ HTPC ตัวใหม่ผมนอนไส้แตกอยู่บนตู้ผมอีก เอิ๊กๆ  drunk

ถ่ายรูปอุณหภูมิ มาให้ดูตอนลง Windows ครับ ซ้ายไปขวา CPU NB Ram SB กับพัดลมแค่พันรอบ มึด เงียบ เย็น ถึก ได้ใจผมมากครับ อิอิ มันเงียบเอามากๆ แบบได้ยินแต่เสียงปั้ม 355 เท่านั้น (กลายเป็นดังสนั่นหวั่นไหวเลย) เดวว่างก่อน ผมคงโล๊ะ เอา Armor ทิ้ง ทำ Nox ใหม่อีกตัวนึงครับ  out
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2009, 00:16:45 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
xztyles
Registered User
*

« ตอบ #336 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 00:36:41 »

กลับมาแล้ว Idol ของผมรอคอยมานานเหมือนกันครับ ติดตามผลงานมาทุกชุด ชอบสุดๆก็เคส CM690 ครับเพราะก็ใช้อยู่ตอนนี้ก็ตามมา I7 กับพี่นี่แหละ

ตอนนี้แกะ CM690 เจาะ รีเวท ยิงทรายรอทำสีอยู่ครับ แนะนำเรือ่งทำสีหน่อยครับรองพื้นใช้ไรดี
สีหลักดำด้านของไพแลค
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Suhanna

« ตอบ #337 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 13:30:28 »

เรื่องสีผมไม่ชำนาญจริงๆครับ ไม่กล้าแนะนำ เคยแต่ใช้ Air Brush กับสี Tamiya ทำสีตัว Body รถบังคับแค่นั้นเอง
เท่าที่ผมทราบ คุณ tsawana เก่งเรื่องนี้มากๆ ของ PM ถามดูครับ

แหะๆ ตอนนี้ผมเบื่อ CM690 มากๆเลยครับ มีอยู่สองตัว เล่นน้ำทั้งคู่ ใช้เป็นคอม Office อยู่ นี่กะว่าจะทำ HTPC แบบสุดๆ ใช้น้ำด้วยอยู่ครับ คงจะไปขึ้นกระทู้ใหม่ด้วย เดวเลือก เคสก่อน แล้วค่อยตั้งชื่อโครงการครับ  jap
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #338 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 13:50:06 »

งานหลายจริงๆ trick ดีๆก็เยอ อยากเห็นรูป case nox มากว่านี้ครับ

Suhanna

« ตอบ #339 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 14:35:42 »

งานหลายจริงๆ trick ดีๆก็เยอ อยากเห็นรูป case nox มากว่านี้ครับ

ไว้มีโอกาสจะจัดให้ครับ ผมอยากเก็บรูปผลงานตัวเองไว้ดูเล่นเหมือนกันครับ อิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #340 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 08:53:04 »

ไฟล์แบบ Flac เขาเล่าว่า เป็นไฟล์แบบ Lossless ที่ดีที่สุดน่ะครับ ให้รายละเอียดได้ใกล้เคียงกับไฟล์ Wave เลย ส่วนไฟล์ Wave นี่ก็เข้าใกล้กับต้นฉบับมากที่สุดครับ สาเหตุที่คนเล่นไฟล์ Flac ก็เพราะว่ามันประหยัดพื้นที่นั่นเองครับ

สำหรับคนที่ใช้คอมแทนเครื่องเล่น CD ส่วนใหญ่จะใช้คอมที่มีพัดลมน้อยที่สุด หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้เกิดสัญญาณรบกวนน้อยที่สุดน่ะครับ

ส่วน Soundcard ที่เห็นเค้าชอบเล่นกัน มักจะเป็น
M-Audio 2496

E-MU 1212M

E-MU 0404

Onkyo SE-90

Onkyo SE-200

ESI Juli@

หรือไม่ก็ Soundcard ที่เป็น Audiophile น่ะครับ (Soundcard ที่บอกไปไม่ได้เรียงตามลำดับเสียงนะครับ)

โดยส่วนตัวแล้วไม่เคยฟังซักตัวเลยครับ แค่ศึกษาไว้ก่อนเท่านั้นเอง

ลองอ่านกระทู้นี้เล่นๆ ดูครับ http://www.thaiavclub.org/forums/index.php?topic=5268.0 มีคนนึงในกระทู้นั้นถอยเครื่องเล่นซีดีราคาล้านกว่าบาทมาครับ

ถ้าจำไม่ผิด พี่คนนึงในกระทู้นี้สมัยเค้าทำแอมป์หลอดใหม่ๆ ผมยังไปนั่งฟังของแกที่ห้องเลยครับ ตอนนั้นเอาไปขับ Focus FX68 ครับ เง้อ ไดนามิกส์ไม่ดีดดิ้นเลยครับ ร่ำๆว่าอยากจะเสียบ tab 50 sig ของผมดูบ้าง

ตอนนี้ฝีมือพี่เค้าคงพัฒนาไปไกลโขแล้วมั๊ง
beerking

« ตอบ #341 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2009, 09:17:52 »

เห็นแล้วไม่กล้าโพทชุดน้ำผมเลยนะครับเนีย อิอิ
tsawana

« ตอบ #342 เมื่อ: 19 มกราคม 2010, 11:53:25 »

แวะมาปลุกกระทู้พี่ Suhanna คร้าบบบบ

ตอนนี้คอมเรียกได้ว่า "กาก" มากๆ ครับ พอดีอยากลองแยกลูปดูบ้างครับ แต่ขอจัดการกับเจ้า CPU ตัวร้อนไฟแรงตัวนี้ก่อนครับ

แอบเอาอุณหภูมิมาโชว์นิดๆ ด้วยครับ อุณหภูมิห้อง 25C เพิ่งเดินระบบน้ำได้ 1 ชั่วโมงก็อัดเลย กราฟ OCCT แกว่งน่าดูครับ

CPU1

CPU2

CPU3

CPU4

เฮ้อ...เห็น vcore แล้วกลุ่มใจครับ วิ่ง 4.2 ไฟ 1.35 แหนะ อยากได้ 1.28 อ่ะ ของคนอื่น vcore ต่ำ QPI ก็ต่ำ ต่ำไปหมด แต่ของผมกดไม่ลงเลย

ไปล่ะครับ มาไว ไปไว
Suhanna

« ตอบ #343 เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 00:44:52 »

หายไปนานเลยนะครับ ดีใจที่ได้เจอกันอีก

ตอนนี้ผมกำลังบ้าเรื่องหนังกับเครื่องเสียงอยู่ครับ (สงสัยจะระดับ เป็นเอามากๆเหมือนเดิมอีกแล้ว  diablo)

ส่วนเรื่องเล่นน้ำผมคงจะรอทำชุด i5 ไม่ก็ i3 เอาไว้เป็น Movie Server กับ Rip หนังจาก BD เข้า HDD เพราะ Rip กับแปลง File พร้อมอัดให้เล็กลง ใช้ HTPC AMD ไม่ OC เรื่องนึงเกือบสองชั่วโมง ขนาดใช่สองเครื่องทำมาสองอาทิตย์ยังไม่ได้ 50 เรื่องเลยครับ สุขภาพค่อนข้างสาหัสมากเอาการ กลางวันทำงาน กลางคืนดู เลือก Rip หนังเก็บ แทบไม่ได้นอนเลย ไปรื้อห้องเก็บของบ้านเก่ากับที่ฟาร์ม ถึงรู้ว่ามีหนังกับแผ่นเพลงรวมๆกันเกินพันไปแล้วครับ

ตอนนี้พอใจกับภาพและเสียงที่ออกจาก Com มากเลย (ศึกษาเรื่องปรับแต่ง Codec MC7 ทุกวันมาเป็นเดือนๆแล้ว) กะว่าทำห้องฟัง (รอบที่สามเสร็จ) คงมีโปรเจ็คใหญ่เล่น ว่าจะเปลี่ยนเครื่องเสียงใหม่ยกชุดเลยครับ เอาแบบดูหนังดีมาก ฟังเพลงดีมากๆด้วย ใช้คอมเป็น Digital Source ตัวเดียว Decode ตรงออกมาเข้า Power Amp Magnet สองตัว MA 300F ไปออก ProAc Response D-18 คู่หน้า กับ SM-01 ขับ Response CC-1 Center กับ Studio 125  ลำโพงหลัง คุยกับภรรยาแล้ว งบผ่านแล้ว รอห้องเสร็จก่อน (ไม่แน่เหมือนกันตอนนั้นอาจมี Option ดีๆอื่นๆอีกก็ได้ครับ) ตอนนี้ Rip DVD กับ เริ่มเก็บแผ่น BD หนังใหม่ๆไปด้วย คงเสร็จพร้อมห้องฟังเสร็จเนาะ (หวังว่า)  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม 2010, 00:46:34 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
idirex2000

« ตอบ #344 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2010, 21:49:13 »

ผมเข้ามาอ่านหลายๆครั้งจนได้เริ่มเก็บอุปกรณ์น้ำแล้วครับ
ค่อยๆทำเรื่อยๆครับ ขอบคุณมากครับกระทู้นี้สุดยอดมากครับ love love love great great
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์