หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ถูกยิงเข้าบริเวณศีรษะ ขณะให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวต่างชาติที่แยกศาลาแดง  (อ่าน 41904 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #75 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 18:04:33 »

lol ครับพอพวกตัวเองโดนด่า ก็ด่าอีกฝ่ายกลับ ทำไมไม่คิดว่าทั้งสองฝ่ายมันผิด แต่ฝ่ายหนึ่งได้รับโทษไปแล้ว กลับมาคิดว่าทำไมพวกนี้ไม่โดน ต้องปล่อยฝ่ายฉันออกมา กลายเป็นปัญหา ไปหลงคารมย์พวกนักการเมือง
พิมพ์ชัดๆตัวใหญ่ๆให้อ่านล่ะกัน

แยกแยะความถูกผิดที่การกระทำ ทำถูกยกย่อง ทำผิดต้องรับโทษ
อย่าแยกแยะความถูกผิดที่พวกพ้องพวกฉันถูกพวกมรึงผิด ปัญหาไม่จบครับ

นปช.ก่อตั้งขึ้นจากกลุ่มนักการเมืองพรรคไทยรักไทย จะอ้างประชาธิปไตยได้ยังไง เมื่อความจริงคือ ต้องการล้างมลทิณให้ทักษิณและสส.พรรคไทยรักไทย เพื่อกลับมาครองอำนาจ ทุกอย่างชัดเจนแจ่มแจ้งขนาดนี้ คุณยังจะให้คนอื่นมาเชื่อตามคุณอีกเหรอ

อ้างความเกลียดชัง สมมุติ ถ้าคุณเกลียดตำรวจ คุณก็ต้องไปเป็นโจร เพื่อแก้แค้นตำรวจ เป็นทางออกอย่างนั้นเหรอ ต้องปล้นฆ่าคนอื่น เพราะเกลียดตำรวจรึป่าว ถ้าคุณไม่ชอบพรรคนี้ คุณก็ร้องเรียน ยื่นรายชื่อ อภิปราย หรือหาหลักฐานมาโชว์กันให้เห็น คุณรอเลือกตั้งใหม่ก็เลือกที่คุณชอบมันก็จบ ส่วนเรื่องทุจริตคอรัปชั่น มันเป็นทุกรัฐบาล มันโกงกันแต่อบต.ยันสภา ตลอดมานานแล้ว ระบบชนชั้นปกครองอ้างมาหา....อะไรครับ ทั้งตัวเองยังทำเหมือนตัวเองสูงกว่าคนอื่น อยากเป็นผู้นำ มันเป็นทุกประเทศ คนรวยมีสิทธิ์เหนือคนจน วันนี้คุณยังกราบทักษิณอยู่เลย แล้วทักษิณไม่ใช่ชนชั้นปกครองรึ

ถ้าเสื้อเหลืองกินขี้หมาประท้วง พวกคุณจะกินตามรึป่าว

การตายความสูญเสียของคนเสื้อแดง ผมคิดได้เหตุผลเดียว คือ การเสียสละเพื่อทักษิณและสส.พรรคไทยรักไทย มิได้เป็นการตายเพื่อชาติหรือประชาธิปไตย ซึ่งมันก็ไม่มีเหตุผลอันใดเลยที่ต้องรู้สึกเสียใจ ยกเว้นแต่แค่เค้าเป็นคนไทยด้วยกันเท่านั้น จะให้ไปสรรเสริญอะไรนั้นมันไม่มีเหตุผลเลยครับ

ผมเป็นกลางสุดๆและทนเห็นคนไทยที่เห็นแก่พวกพ้องอ้างประชาธิปไตย ทำลายชาิติมาจนสะอิดสะเอียนเต็มทนแล้ว คุณไม่เบื่อเหรอครับ ทักษิณไม่ได้เป็นพ่อผม สส.พรรคไทยรักไทยก็ไม่ได้เป็นพ่อผม ณัฐวุฒิ อริสมันส์ ก็ไม่ใช่เพราะหน้าตาผมดีไม่ออกHereเลยสักนิ ผมไม่ได้ขอเงินเค้ากิน ตรงกันข้ามเค้าเป็นหนี้ผมที่ผมเลือกเข้าไปบริหารเป็นสส. แล้วคุณหล่ะพวกเค้าเป็นอะไรกับคุณ ถึงต้องตายเพื่อเค้า สวยรึก็ป่าวอีก

ทำเพื่ออะไร ทำเพื่อใคร ทบทวนด้วยครับ จะโกหกตัวเองไปถึงไหน

ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้เสียชีิวิตและญาติทุกท่าน ในฐานะคนไทยด้วยกัน
ขอยกย่อง เจ้าหน้าที่ทหารและตำรวจที่เสียชีวิตอย่างวีระบุรุษครับท่านตายในหน้าที่ ที่ขับไล่แก๊งค์อันธพาลและรักษาความปลอดภัยให้กับประชาชน

Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #76 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 18:45:39 »

ผมเบื่อจริงๆๆ ไอ้พวก  ชอบซ้ำเติมคนอื่น   ขอให้จับคนยิงให้ได้ไวๆๆครับ   

ถ้าจับคนยิงได้ก็คงเป็นพวกแดงด้วยกันเองแน่ เพราะถ้าคนยิงเป็นฝ่ายรัฐบาลก็คงไม่มีทางโดนจับ จริงมั้ยครับ

ก็งี้แหละ  รัฐบาลอยู่เหนือกฎหมาย  ไม่งั้น สุเทพ ............  lol

มันก็ไม่ใช่แค่รัฐบาลนี้หรือรัฐบาลไหนหรอกครับ ที่อยู่เหนือกฏหมาย

คนที่มีอำนาจทุกคนพยายามทำตัวเหนือกฏหมายครับ  ตัวอย่างง่ายๆ ก็ ตำรวจ

ไอ้สุเทพ  มันก็เฮี้ยมาแต่ไหนแต่ไร 

มองด้วยความเป็นกลาง แล้วจะเห็นว่าอะไรเป็นอะไรครับ

คนที่เสียประโยชน์ที่สุด คือ ประชาชนธรรมดา ที่ไม่มีเส้น  หรือ ไม่มีตังครับ

อิอิ ครับ ผม   ผมก็ว่างั้น   great mdr lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #77 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 19:37:58 »

go gasp

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #78 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 19:49:04 »

gasp gasp gasp

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #79 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 19:59:10 »

ทั้งเสื้อเหลืองและเสื้อแดง ถ้าอยากประท้วงประชาธิปไตย

อย่าจับเอาเศรษฐกิจของชาติเป็นตัวประกัน เหมือนที่เสื้อเหลืองไปยึดสนามบิน

เสื้อแดงชุมนุมในถนนเศรษฐกิจที่สำคัญของกรุงเทพ ไปประท้วงที่อื่นที่มันเป็นพื้นที่ปิด

เช่นลานพระรูป หรือสนามหลวงไม่เดือดร้อนต่อส่วนรวมได้มั้ยล่ะพวกรักประชาธิปไตย

จะปักหลักประท้วงยาวนานสัก10ปีก็ไม่ว่า แต่นี่เล่นแหล่งพุกพล่านถนนเศรษฐกิจใจกลางกรุง

กระทบพนักงาน กระทบบริษัทห้างร้าน สถานศึกษาไปเท่าไหร่

เคารพสิทธิของคนใช้ชีวิตประจำวันแถวนั้นบ้าง   

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #80 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 20:46:10 »

lol ครับพอพวกตัวเองโดนด่า ก็ด่าอีกฝ่ายกลับ ทำไมไม่คิดว่าทั้งสองฝ่ายมันผิด แต่ฝ่ายหนึ่งได้รับโทษไปแล้ว กลับมาคิดว่าทำไมพวกนี้ไม่โดน ต้องปล่อยฝ่ายฉันออกมา กลายเป็นปัญหา ไปหลงคารมย์พวกนักการเมือง
พิมพ์ชัดๆตัวใหญ่ๆให้อ่านล่ะกัน

แยกแยะความถูกผิดที่การกระทำ ทำถูกยกย่อง ทำผิดต้องรับโทษ
อย่าแยกแยะความถูกผิดที่พวกพ้องพวกฉันถูกพวกมรึงผิด ปัญหาไม่จบครับ

นปช.ก่อตั้งขึ้นจากกลุ่มนักการเมืองพรรคไทยรักไทย จะอ้างประชาธิปไตยได้ยังไง เมื่อความจริงคือ ต้องการล้างมลทิณให้ทักษิณและสส.พรรคไทยรักไทย เพื่อกลับมาครองอำนาจ ทุกอย่างชัดเจนแจ่มแจ้งขนาดนี้ คุณยังจะให้คนอื่นมาเชื่อตามคุณอีกเหรอ

อ้างความเกลียดชัง สมมุติ ถ้าคุณเกลียดตำรวจ คุณก็ต้องไปเป็นโจร เพื่อแก้แค้นตำรวจ เป็นทางออกอย่างนั้นเหรอ ต้องปล้นฆ่าคนอื่น เพราะเกลียดตำรวจรึป่าว ถ้าคุณไม่ชอบพรรคนี้ คุณก็ร้องเรียน ยื่นรายชื่อ อภิปราย หรือหาหลักฐานมาโชว์กันให้เห็น คุณรอเลือกตั้งใหม่ก็เลือกที่คุณชอบมันก็จบ ส่วนเรื่องทุจริตคอรัปชั่น มันเป็นทุกรัฐบาล มันโกงกันแต่อบต.ยันสภา ตลอดมานานแล้ว ระบบชนชั้นปกครองอ้างมาหา....อะไรครับ ทั้งตัวเองยังทำเหมือนตัวเองสูงกว่าคนอื่น อยากเป็นผู้นำ มันเป็นทุกประเทศ คนรวยมีสิทธิ์เหนือคนจน วันนี้คุณยังกราบทักษิณอยู่เลย แล้วทักษิณไม่ใช่ชนชั้นปกครองรึ

ถ้าเสื้อเหลืองกินขี้หมาประท้วง พวกคุณจะกินตามรึป่าว

การตายความสูญเสียของคนเสื้อแดง ผมคิดได้เหตุผลเดียว คือ การเสียสละเพื่อทักษิณและสส.พรรคไทยรักไทย มิได้เป็นการตายเพื่อชาติหรือประชาธิปไตย ซึ่งมันก็ไม่มีเหตุผลอันใดเลยที่ต้องรู้สึกเสียใจ ยกเว้นแต่แค่เค้าเป็นคนไทยด้วยกันเท่านั้น จะให้ไปสรรเสริญอะไรนั้นมันไม่มีเหตุผลเลยครับ

ผมเป็นกลางสุดๆและทนเห็นคนไทยที่เห็นแก่พวกพ้องอ้างประชาธิปไตย ทำลายชาิติมาจนสะอิดสะเอียนเต็มทนแล้ว คุณไม่เบื่อเหรอครับ ทักษิณไม่ได้เป็นพ่อผม สส.พรรคไทยรักไทยก็ไม่ได้เป็นพ่อผม ณัฐวุฒิ อริสมันส์ ก็ไม่ใช่เพราะหน้าตาผมดีไม่ออกHereเลยสักนิ ผมไม่ได้ขอเงินเค้ากิน ตรงกันข้ามเค้าเป็นหนี้ผมที่ผมเลือกเข้าไปบริหารเป็นสส. แล้วคุณหล่ะพวกเค้าเป็นอะไรกับคุณ ถึงต้องตายเพื่อเค้า สวยรึก็ป่าวอีก

ทำเพื่ออะไร ทำเพื่อใคร ทบทวนด้วยครับ จะโกหกตัวเองไปถึงไหน

ขอแสดงความเสียใจแก่ผู้เสียชีิวิตและญาติทุกท่าน ในฐานะคนไทยด้วยกัน
ขอยกย่อง เจ้าหน้าที่ทหารและตำรวจที่เสียชีวิตอย่างวีระบุรุษครับท่านตายในหน้าที่ ที่ขับไล่แก๊งค์อันธพาลและรักษาความปลอดภัยให้กับประชาชน

เห็นด้วยเลยครับ อย่าไปตกเป็นเครื่องมือของพวกนักการเมืองเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 21:10:55 »

จริงๆประเทศนี้ดีนะครับ น่าอยู่  เพื่อนฝูง พี่น้องเป็นมิตรกันอยู่แล้ว

ปัญหามีอย่างเดียว ขุนนางทุกยุคทุกสมัย  เสี้ยมให้ฆ่ากันเอง ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็มีให้ศึกษากันครับ  แต่ว่า เหมือนรีไปรีมา    แค่เปลี่ยนยุคเปลี่ยนสมัยไปเฉยๆ เทคโนโลยีเปลี่ยนไปเฉยๆ แต่รูปแบบก็เหมือนเดิมครับ   เหอๆ

พวกเสี้ยมมันก็สบายครับ เปิดแอร์นอนที่บ้าน แต่ว่า คนที่ซวยคือ คนที่ไปฆ่ากันเองบนถนนนั่นแหล่ะครับ  พอตายไปก็ไม่มีอะไรดี มีแต่เสียกับเสียครับ  แล้วก็ตีกันเองไปเรื่อยๆแบบนี้  ขุนนางก็เปิดแอร์นอนที่บ้าน ออพเด็กรุ่นลูกมาหลับนอนเหมือนเดิม เวรกรรมจริงๆ เง้อ

ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดคือ ทำหน้าที่ที่ตัวเองตามสายอาชีพให้ดีที่สุดครับ    อย่าว่างั้นงี้เลย  ขนาดแขกมันยังหาทางรอดด้วยการขายพัดลมเลย  เราไม่ดิ้นรุนหาเลี้ยงชีพเรา ก็อายแขกมันครับ อิอิกำ out
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #82 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 21:22:21 »

จริงๆประเทศนี้ดีนะครับ น่าอยู่  เพื่อนฝูง พี่น้องเป็นมิตรกันอยู่แล้ว

ปัญหามีอย่างเดียว ขุนนางทุกยุคทุกสมัย  เสี้ยมให้ฆ่ากันเอง ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็มีให้ศึกษากันครับ  แต่ว่า เหมือนรีไปรีมา    แค่เปลี่ยนยุคเปลี่ยนสมัยไปเฉยๆ เทคโนโลยีเปลี่ยนไปเฉยๆ แต่รูปแบบก็เหมือนเดิมครับ   เหอๆ

พวกเสี้ยมมันก็สบายครับ เปิดแอร์นอนที่บ้าน แต่ว่า คนที่ซวยคือ คนที่ไปฆ่ากันเองบนถนนนั่นแหล่ะครับ  พอตายไปก็ไม่มีอะไรดี มีแต่เสียกับเสียครับ  แล้วก็ตีกันเองไปเรื่อยๆแบบนี้  ขุนนางก็เปิดแอร์นอนที่บ้าน ออพเด็กรุ่นลูกมาหลับนอนเหมือนเดิม เวรกรรมจริงๆ เง้อ

ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดคือ ทำหน้าที่ที่ตัวเองตามสายอาชีพให้ดีที่สุดครับ    อย่าว่างั้นงี้เลย  ขนาดแขกมันยังหาทางรอดด้วยการขายพัดลมเลย  เราไม่ดิ้นรุนหาเลี้ยงชีพเรา ก็อายแขกมันครับ อิอิกำ out

เห็นด้วยอีกครับ แต่เด๋วต้นเดือนหน้าแขกก็จะมีอาชีพเพิ่มอีกแล้วนะครับ คือไปไต้หวันแล้วขนเครื่องวัดไฟกับรองเท้ากีฬามาขาย ทำงานเป็นทีมเลยครับคราวนี้ ทั้งเนียนจังควายทรพี ตี๋แก่แม่ย้อย ตี๋เล็กปุ้นเนื้อ ครบเซตเฮี่ยเลยครับงานนี้

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #83 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 21:33:25 »

เห็นด้วยอีกครับ แต่เด๋วต้นเดือนหน้าแขกก็จะมีอาชีพเพิ่มอีกแล้วนะครับ คือไปไต้หวันแล้วขนเครื่องวัดไฟกับรองเท้ากีฬามาขาย ทำงานเป็นทีมเลยครับคราวนี้ ทั้งเนียนจังควายทรพี ตี๋แก่แม่ย้อย ตี๋เล็กปุ้นเนื้อ ครบเซตเฮี่ยเลยครับงานนี้

555 พม่า เขมร ญวน รวมก๊วนกันได้ไงเนี่ย gasp

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 21:33:48 »

คงไปจับมา 800 เอามาขาย 3500 ตามสูตรแขกถั่วงอกแหละครับ อิอิกำ out

กะว่าผ่อนคอนโดได้เลยว่างั้นงานนี้
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #85 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 22:25:15 »

ตรงมากครับ

ผมเบื่อมากครับ พวกพ้องมาก่อนเนี่ย

มันมีบ้างเป็นธรรมดาของมนุษย์ครับ  แต่ไม่ใช่เลยเถิดจนเกินงามครับ

ต่อให้เป็นญาติผม  ผมก็ไม่เอาด้วยหรอกครับ  ถ้ามันเกินไป

beerking

« ตอบ #86 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 22:33:51 »

คงไปจับมา 800 เอามาขาย 3500 ตามสูตรแขกถั่วงอกแหละครับ อิอิกำ out

กะว่าผ่อนคอนโดได้เลยว่างั้นงานนี้

โห กำไรเยอะขนาดนั้นเลยเหรอครับ อิอิ แขกนี้มันเฮียได้ใจจริงๆ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 22:41:34 »

ebay เท่าที่เช็คดู  รวมส่ง Airmail ก็ราวๆ30 เหรียญครับ  ตีไปซะว่าพันนึงครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #88 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 22:47:41 »

http://cgi.ebay.com/NEW-WATT-Power-Usage-Voltage-Meter-Monitor-AC-/110523310732?cmd=ViewItem&pt=Car_Audio_In_Dash_Receivers&hash=item19bbb3e28c

ดูเอาเองก็แล้วกันครับ

15.95 + ค่าส่ง 7.99 เหรียญ

23.98 เหรียญ

ตีไปซะ 35 บาท

แปดร้อยนิดๆครับ เหอๆๆ

แขกเอาเข้ามา มีสองพันอัพครับงานนี้ อิอิกำ out

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 22:53:49 »

http://cgi.ebay.com/P3-KILL-WATT-POWER-USAGE-VOLTAGE-METER-MONITOR-NEW-/290435268558?cmd=ViewItem&pt=LH_DefaultDomain_0&hash=item439f4a7fce

ตัวนี้ที่เราเห็นตามเว็บกันประจำ  การใช้งานก็ไม่ต่างจากตัวข้างบนนะครับ 

ตัวนี้ราวๆ28 เหรียญรวมค่าส่งแล้ว เหอๆๆ  พอๆกันแหละครับงานนี้

เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยใช้แล้วครับ  นอกจาก ไปซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้า จะเอาไอ้เจ้านี่ติดตัวไปด้วยครับ  เสียบดูเลยว่ากินไปเท่าไหร่   อย่างพัดลมนี่มีประโยชน์เลยครับ อย่างพัดลมตั้งโต๊ะนี่ รู้เลยครับว่ามอเตอร์เจ้าไหนประสิทธิภาพดีกว่าครับ  เอาง่ายๆ ลมแรงกว่า (มุมใบพัดสูงกว่า)  แต่ดันกินไฟต่ำกว่า   มีสองสามยี่ห้อแหละครับ แต่ยี่ห้อแบรนด์ดังๆอีกตัวนึงนี่ กินไฟเหมือนกันครับ แล้วก็ปล่อยไปสักพักก็ พังเร็วทุกตัว เง้อ     สรุปคือมีประโยชน์ดีครับ ส่วนวัดกับคอมนี่  วัดตอนแรกๆก็พอครับ หลังจากนั้นเอาไปหมกๆไว้ที่ไหนสักที่ พอจะใช้ก็หากันแทบบ้าครับ เหอๆ เป็นงั้นไป

เผื่อพี่น้องท่านใดสนใจนะครับ และเล่น ebay อยู่ก็จัดไปเลยครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์