หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ใช้ task bar ไม่ได้  (อ่าน 9136 ครั้ง)
Numtal
Registered User
*

ต้นไม้ไม่เคยต้องตายเพราะการเปลี่ยนแปลง

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 06:08:23 »

ต้องการลากไอคอนที่ต้องการใช้มาวางบน task bar
พอลากมาถึง มีเครื่องหมายห้าม (วงกลมสีแดงมีขีดขวาง)
แล้วก็วางไม่ได้  หาปุ่มปักหมุดก็ไม่มี
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ
ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

love me love my dog
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2011, 07:36:28 »

อืม แปลกครับ ผมยังไม่เคยเจอ ดันไว้ให้แล้วกันนะครับ
passakont
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 16:06:52 »

เคยเจอเหมือนกันคับ แต่ มันไม่ได้เป็นทุกโปรแกรม เหมือนกับ Windows มัน lock ไว้ ว่าต้องเป็น นามสกุลนี้เท่านั้น (ใครเคยใช้โปรแกรม Dict ของ Lexitron ลองเอาไปวางที่ Task ดูคับ ไม่น่าจะได้)
humvee
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2011, 16:57:45 »

ผมลอง เทส เอาตัวโปรแกรมมาวางที่ taskbar ตามที่บอกไว้อ่ะครับว่ามันวางไม่ได้ มันก้อขึ้นเป็ฯเครื่องหมายว่า ห้ามวางเหมือนกันครับ แต่พอเรา ปล่อยเม้าส์ ออกจากจุดที่เราจะวาง มันก้อวางลงไปได้อ่ะครับ ตัววินโดว์ที่ใช้เป็น win7 ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์