หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: windows 7 เวอร์ชั่นไทย กับอังกฤษมันต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 7935 ครั้ง)
FOX
Registered User
*

« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 16:37:02 »

windows 7 เวอร์ชั่นไทย กับอังกฤษมันต่างกันยังไงครับ
ที่ผมคิดคือ เวอร์ชั่นไทย พวกเมนู ปุ่ม(user interface) อะไรพวกนี้เป็นภาษาไทยหมด รึเปล่า
แล้วเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ  user interface จะเป็นภาษาอังกฤษ รึเปล่าครับ
แต่ทั้งสองเวอร์ชั่น รองรับการใช้งานภาษาไทยเหมือนกัน

แบบนี้รึเปล่าครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 16:50:07 »

ตั้งแต่xp ก็ไม่มีแยกวินโดว์เฉพาะเป็นภาษาไทยแล้วนะครับ โดยภาษาไทยจะรวมอยู่ในWindows ทุกเวอร์ชั่นอยู่แล้วครับ

ส่วนที่เห็นปุ่มต่างๆเป็นภาษาไทยหมกเลย มันจะเป็นพวกโปรแกรมเสริมที่ต้องติดตั้งเพิ่มเอาเองนะครับ  jap

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 17:12:24 »

ตามที่ท่านน่อมได้กล่าวเลยครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
FOX
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 17:24:19 »

http://hitech.sanook.com/computer/news_12895.php

ตามข่าวในลิงค์นี้น่ะครับ มันบอกว่า

ไมโครซอฟท์ได้เปิดเผยราคาจำหน่าย Windows 7 ทั้งเวอร์ชั่น Home Premium , Professional และ Ultimate แล้ว โดยจะเริ่มวางจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 22 ตุลาคมเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก่อน ส่วนเวอร์ชั่นภาษาไทยจะเริ่มวางจำหน่ายวันที่ 31 ตุลาคมนี้

ผมก็เลยสับสนว่ามันเป็นเวอร์ชั่นไทยอังกฤษยังไงน่ะครับ
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 19:28:00 »

อืม  ตามท่านน่อมด้วยคนครับ อิอิ
Northbridge

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 20:12:50 »

http://hitech.sanook.com/computer/news_12895.php

ตามข่าวในลิงค์นี้น่ะครับ มันบอกว่า

ไมโครซอฟท์ได้เปิดเผยราคาจำหน่าย Windows 7 ทั้งเวอร์ชั่น Home Premium , Professional และ Ultimate แล้ว โดยจะเริ่มวางจำหน่ายตั้งแต่วันที่ 22 ตุลาคมเป็นเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษก่อน ส่วนเวอร์ชั่นภาษาไทยจะเริ่มวางจำหน่ายวันที่ 31 ตุลาคมนี้

ผมก็เลยสับสนว่ามันเป็นเวอร์ชั่นไทยอังกฤษยังไงน่ะครับ

เท่าที่จำได้ ตอนนี้ผมมีแผ่น 7 แท้ของไมโครซอฟเป็น Ultimate มันจะมีแพคภาษาให้โหลด เยอะแยะเลยนะครับ

แต่เท่าที่ผมไปงานแถลงข่าวมา ฟังๆเขามาก็เยอะ

ไม่เ็ห็นจะได้ยินสักคำครับว่า เวอร์ชั่นภาษาไทย หรือ ภาษาอังกฤษ

มันยังมีด้วยหรอครับแบบนี้

ไอ่ราคาในข่าวนั้นน่ะ คือราคาขายเมืองนอก

เข้าใจว่าเขาคงตีความว่า เวอร์ชั่นอังกฤษ

ซึ่งจริงๆแล้ว ราคาในไทย มันก็อีกอย่างครับ และตอนนี้ เมืองไทย windows 7 มีแต่ให้สั่งจอง ในราคาเริ่มต้นที่ 3777 และ 2777 ที่หมดไปแล้ว เท่านั้นครับ จะ ship ได้จริง วันที่ 31 นี้ ที่จะมี Consumer lunch ที่สยามพารากอน เท่านั้นครับ !!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ตุลาคม 2009, 20:14:31 โดย Northbridge » บันทึกการเข้า

kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 21:23:24 »

Multi Lang.
microsoft

varietypc@hotmail.com varietypc facebook.com/profile.php?id=1530081241
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2009, 22:45:45 »

วินโดวส์เวอร์ชันภาษาอังกฤษ ผมใช้งานได้ดี ใช้งานได้คล่อง แต่เวอร์ชันภาษาไทย ผมหาหัวข้อที่เคยใช้งานไม่เจอเลยครับ งงแต็กเลย อิอิ

love  lol
FOX
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 13:47:58 »

วินโดวส์เวอร์ชันภาษาอังกฤษ ผมใช้งานได้ดี ใช้งานได้คล่อง แต่เวอร์ชันภาษาไทย ผมหาหัวข้อที่เคยใช้งานไม่เจอเลยครับ งงแต็กเลย อิอิ

love  lol

ใช่ครับ ถ้าเมนูอะไรต่อมิอะไรเป็นภาษาไทยล่ะก็ผมก็งงเหมือนกันเพราะเล่นแปลมาแต่ละอย่าง โอ้โห...คิดได้ไงที่ผมมาโพสต์ถามนี่ก็เพราะเห็นในข่าวนี่แหละครับ มันจะมีเวอร์ชั่นภาษาไทย ภาษาอังกฤษยังไงผมก็คิด ๆ อยู่
สงสัยแปลข่าวมามั่ว ๆ ที่จริงผมว่าน่าจะเป็นว่าเปิดตัวเมืองนอก วันที่ 22 ส่วนในไทยวันที่ 31 แค่นี้เองล่ะมั้ง
Gigolo

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 10:56:21 »

win 7 ลงเสร็จถ้าอยากอัพภาษาไทยก็ เปิดวินโดส์อัพเดต แล้วเลือกภาษาไทยมาลงเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์