หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปริ้นเตอที่ใช้หมึกหลายสี หลายตลับ กับตลับเดียวแบบไหนดี  (อ่าน 2433 ครั้ง)
base1254
Registered User
*

« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2014, 16:10:44 »

ปริ้นเตอที่ใช้หมึกหลายสี หลายตลับ กับแบบที่มีแค่ 2 ตลับ
ตลับดำ กับหมึกสี แบบไหนดีกว่าค่ะ
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2014, 16:28:17 »

แบบไหนดีกว่า? อันนี้อยู่ที่การใช้งานครับ ถ้าเป็นแบบมีหลายสี ตัวนี้ตามสเปกเขาจะบอกว่า สามารถไล่เฉดสีได้ดีกว่า รวมถึงสามารถเปลี่ยนเฉพาะสีที่หมดได้ ซึ่งในความเป็นจริงแล้ว เวลาเราพิมพ์ภาพนั้น จะต้องใช้สีต่างๆ ผสมกันอยู่แล้วครับ ปริมาณหมึกที่หมดก็จะใกล้เคียงกัน ยกเว้นว่าเราซื้อมาพิมพ์งานที่เป็นสีต่างๆ เป็นจำนวนมาก เช่น พิมพ์เอกสารตัวหนังสือสีแดง เป็นพันๆ แผ่น อันนี้จะได้ประโยชน์มากครับ แต่ถ้าเราเน้นการใช้งานแบบทั่วๆ ไป การใช้หมึกแบบ 2 ตลับ หรือตลับสีดำ กับสี ก็ไม่เห็นความแตกต่างครับ ลองดูราคาเครื่อง กับหมึกพิมพ์ด้วยนะครับ ส่วนตัวผมใช้ hp 2545 เป็นแบบหมึก 2 ตลับ ที่เลือกเพราะราคาหมึกถูกครับ ตกตลับละ 320 บาทเท่านั้นเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์