หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: eprintมันคืออะไรครับ คือสั่งปริ้นผ่าน wi-fi หรือเปล่า  (อ่าน 2364 ครั้ง)
HueleiK
Registered User
*

« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 23:14:24 »

ไปเดินเล่นที่ห้างมาเห็นเครื่องพิมพ์hp เห็นมีeprintมันคืออะไรครับ คือสั่งปริ้นผ่าน wi-fi หรือเปล่า
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2014, 23:31:34 »

eprint เป็นฟังชันเด่นของ hp เขาเลยครับ เป็นการพิมพ์ผ่านอินเทอร์เน็ตครับ ไร้สายแน่นอน แต่จะต่างจากไร้สายตรงที่ เราสามารถแนบไฟล์ที่จะพิมพ์ส่งไปที่อีเมล์ที่ระบบแจ้งมาต้องเราลงทะเบียนใช้งาน พรินเตอร์จะพิมพ์งานออกมาได้เลย สั่งจากเครื่องไหนก็ได้คับ สะดวกมาก ไม่ต้องมานั่งลงไดรเวอร์อะไรให้ยุ่งยากอีก พิมพ์จากไหนก็ได้ ผมยังอยากได้เลยครับ ทำงานขายประกันครับ จะได้ไม่ต้องให้ support มาสั่งพิมพ์ให้บางทีต้องรอเขาว่างอีก เพราะ support หลายคน สั่งพิมพ์เองเลย สะดวกกว่า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์