หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับคนไทยด้วยครับ ประเทศชาติเจ๊งแล้ว  (อ่าน 13575 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 17:21:05 »

จากเหตุการณ์ที่เสื้อแดงทำลงไปวันนี้ที่พัทยา ผลคือ
 grrrrrrประเทศไทยและรัฐบาลไทยเสียหน้า
 grrrrrrสิ่งที่รัฐบาลพยายามแก้ปัญหาเรื่องเศรษฐกิจ ด้านท่องเที่ยว จบครับ
 grrrrrrเศรษฐกิจท่องเที่ยวปีนี้จบแล้วครับ
 grrrrrrตัวใครตัวมันแล้วกัน
 Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ปล. ทุกคนต้องช่วยชาติด้วยการไปเที่ยวนะครับ อาบอบนวดก็ได้ Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2009, 17:28:20 โดย Chris » บันทึกการเข้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 17:55:55 »

สู้เพื่อคนๆเดียว แต่ทำพี่น้องอาเซียนกว่า500ล้านคนเดือดร้อนครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 17:59:20 »

น้ามักสู้ๆ  อิอิ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 18:16:07 »

น้ามักสู้ๆ  อิอิ

ดาราเราเปลี่ยนรูป Avatar แล้วหน้าตายังเอ็กซ์เหมือนเดิมเลยนะครับ  lol lol lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 18:20:30 »

อาจจะเป็นบทเรียนที่เหมาะสมกับคนไทยที่ไม่รักษาสิทธิ์ตนเองนะครับ

สังคมไม่เข้มแข็ง(อ่อนแอมากๆ)

ไม่รู้จักคำว่าsocial sanction

ไม่ชอบใครก็แบนมันไปเลย กิจการพวกมันน่ะ

ผมตอนนี้เลิกแล้วครับ บริการมอไซค์รับจ้าง ไม่จำเป็นจริงๆไม่นั่ง แทกซี่ไม่นั่ง

ร้านไหนติดป้าย พปช. ทรท.ไม่เ้ข่า รับมติชน ไทยรัฐ ไม่เ้ข้า

ถ้าไม่จำเป็นผมไม่อุดหนุนแนวร่วมพวกนี้

ใครทำอะไร(โดยเฉพาะนักการเมือง) ปล่อยให้มันทำไป จะทำมาหากินอ่ะ ยอมเหมือนกับว่าเป็นชะตากรรม

ที่ต้องรับ เลือกเขาแล้วเปลี่ยนไม่ได้

นี่แหละ ผลดีๆแบบนี้จึงเกิด sarcastic

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 18:22:27 »

จากเหตุการณ์ที่เสื้อแดงทำลงไปวันนี้ที่พัทยา ผลคือ
 grrrrrrประเทศไทยและรัฐบาลไทยเสียหน้า
 grrrrrrสิ่งที่รัฐบาลพยายามแก้ปัญหาเรื่องเศรษฐกิจ ด้านท่องเที่ยว จบครับ
 grrrrrrเศรษฐกิจท่องเที่ยวปีนี้จบแล้วครับ
 grrrrrrตัวใครตัวมันแล้วกัน
 Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
ปล. ทุกคนต้องช่วยชาติด้วยการไปเที่ยวนะครับ อาบอบนวดก็ได้ Shocked

สงการนต์อยู่บ้านครับ บ้านเมืองเป็นแบบนี้ไม่มีใครดูแปลความปลอดภัยเราได้แล้ว รัฐบาลยังเอาตัวไม่รอดเลย

ยิ่งตำรวจ....

หายห่วงเลย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 18:54:38 »

อาจจะเป็นบทเรียนที่เหมาะสมกับคนไทยที่ไม่รักษาสิทธิ์ตนเองนะครับ

สังคมไม่เข้มแข็ง(อ่อนแอมากๆ)

ไม่รู้จักคำว่าsocial sanction

ไม่ชอบใครก็แบนมันไปเลย กิจการพวกมันน่ะ

ผมตอนนี้เลิกแล้วครับ บริการมอไซค์รับจ้าง ไม่จำเป็นจริงๆไม่นั่ง แทกซี่ไม่นั่ง
ร้านไหนติดป้าย พปช. ทรท.ไม่เ้ข่า รับมติชน ไทยรัฐ ไม่เ้ข้า

ถ้าไม่จำเป็นผมไม่อุดหนุนแนวร่วมพวกนี้

ใครทำอะไร(โดยเฉพาะนักการเมือง) ปล่อยให้มันทำไป จะทำมาหากินอ่ะ ยอมเหมือนกับว่าเป็นชะตากรรม

ที่ต้องรับ เลือกเขาแล้วเปลี่ยนไม่ได้

นี่แหละ ผลดีๆแบบนี้จึงเกิด sarcastic

แท็กซี่อู่ผม ปลอดเสื้อแดง เป็นกลางครับนั่งได้ Kiss
kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 20:25:01 »

สังคมต้องการคนกล้าครับ

การทำงานสมัยนี้สนให้คนเป็นอีแอบ ไม่กล้า ขี้ขลาด เพราะระบบการทำงานและการศึกษาสะสมมาแบบผิดๆ

ควรแก้ไขได้แล้ว ไม่งั้นชาติล่ม เป็นเพียงในนามชาติไทยเท่านั้น whistle
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 20:54:01 »

การทำงานสมัยนี้สนให้คนเป็นอีแอบ ไม่กล้า ขี้ขลาด เพราะระบบการทำงานและการศึกษาสะสมมาแบบผิดๆ

ควรแก้ไขได้แล้ว ไม่งั้นชาติล่ม เป็นเพียงในนามชาติไทยเท่านั้น whistle

5 5 5 กล้าแล้วเป็นศพไงครับ

สังคมแบบนี้ไม่มีการสืบสานเจตนารมณ์ของคนที่มีอุดมการณ์ผู้ล่วงลับหรอกครับ ตายเปล่า

ทำงานไปวันๆแหละครับ รอวัน

เพนกวิ้นน้อย
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 21:28:08 »

โดยส่วนตัว ผมคิดว่า คนทั่วไป หลายๆคน คนเกลี่ยดเสื้อแดงมากขึ้นแหละคับ
kim

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 22:13:08 »

5 5 5 กล้าแล้วเป็นศพไงครับ

สังคมแบบนี้ไม่มีการสืบสานเจตนารมณ์ของคนที่มีอุดมการณ์ผู้ล่วงลับหรอกครับ ตายเปล่า

ทำงานไปวันๆแหละครับ รอวัน

สงสัยจะตอบแบบสุดโต่งไปมั่งท่าน กล้ามีหลายแบบ อย่างที่ท่านว่ามันมันกล้าแบบขาดสติครับ

อาจไม่เข้าใจที่ผมจะบอกมั่ง

อย่างที่สีลมเป็นตัวอย่างที่น่าจะยกมาอ้างได้ มีใครตายไหม?
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 22:45:04 »

ประกาศชัยชนะไปแล้วสำหรับชาวเสื้อแดง ที่ล้มการประชุมระดับนานาชาติได้

ผมอยากบอกกับพวกเขาหน่อยครับว่าชัยชนะบนความล้มเหลวของประเทศ มันน่าภูมิใจมากเหรอครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
basicsharp

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 23:19:29 »

จั*ไรจริงๆ

my tumblelog code.sweet*
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #13 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 23:21:30 »

drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Killerseven

kill_benz@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 23:51:39 »

คิดแล้วเซงครับ

ถ้ามันเป็นแบบเนี่ยไปเรื่อย

รุ่นลูกรุ่นหลานจะเป็นไงล่ะเนี่ย

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์