หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Sound Card Creative หลายรุ่นครับ  (อ่าน 49186 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #90 เมื่อ: 24 เมษายน 2010, 09:25:00 »

ผมได้ของแล้วบ่ายวันนี้ เทสแล้วครับเสียงดีมากๆเลยพอๆกับX-Fi Gamerที่เคยใช้เลยอิอิอิ ผมใช้โปรแกรมkx driverเทสเอานะครับ การ์ดที่ได้มาสถาพดีมากๆ Cool Cool Cool
ดีใจด้วยครับ ^^ ^^ ^^
boyboyguy
Registered User
*

« ตอบ #91 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 23:20:16 »

สวัสดีครับผมอยุ่พิษณุโลกนะครับ หาซื้อ sound ทำเพลง ที่  support kx  ยากมากครับ  ไม่มีเลยก็ว่าได้   ไม่ทราบว่า

Sound Blaster Live! CT4780 ราคา 350บาท    ยังมีเหลือไหมครับอยากได้ซักตัวถ้าเหลือช่วย แจ้ง    บัญชีโอนให้ด้วยครับ     รวมค่าจัดส่งแล้วเท่าไร   ครับ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #92 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 15:58:31 »

lol ไดร์เวอร์Audigy Support 7 ด้วย ล่าสุดเลย 19 -04 -2010
http://forums.creative.com/t5/Sound-Blaster/SB-Audigy-Series-Support-Pack-3-8-04-19-2010/m-p/554398

cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #93 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 23:19:07 »

lol ตกลง Audigy ใช้บน 7 64bit ได้นะครับ ขอบคุณท่าน dazeb ที่จัดการเวลาของ 7 ให้หายไปอิอิ  drunk
ตอนลงมันจะให้เลือก ไม่ลง กะ ลงไดร์เวอร์ต่อ ผมเลือกอันล่างลงไดร์เวอร์ต่อ ไม่สนใจอิอิ ผลที่ได้เสียงดัง ออกไปทางแตกๆไงไม่รู้ครับ อาจจะคิดไปเอง(เพราะเคยอ่านมาว่าเสียงไม่ดีใน7อาจจะอุปทานหมู่อิอิ) ไม่เหมือนกับในXP
 go ลืมบอกลองด้วย วิน7 64 อุตร้าแมน เพลงฟังด้วย วินแอมป์ เกมลองด้วย นีดฟอร์สปีด ชิฟ
 lol ใช้จอยPS2 เล่น ชิฟ  โยกอนาล๊อกเนียนดีคะรับ โปรแกรมปลอมเป็นจอยXboxแต่มันไม่เห็นสั่นแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน 2010, 23:22:09 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #94 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 23:47:32 »

lol ตกลง Audigy ใช้บน 7 64bit ได้นะครับ ขอบคุณท่าน dazeb ที่จัดการเวลาของ 7 ให้หายไปอิอิ  drunk
ตอนลงมันจะให้เลือก ไม่ลง กะ ลงไดร์เวอร์ต่อ ผมเลือกอันล่างลงไดร์เวอร์ต่อ ไม่สนใจอิอิ ผลที่ได้เสียงดัง ออกไปทางแตกๆไงไม่รู้ครับ อาจจะคิดไปเอง(เพราะเคยอ่านมาว่าเสียงไม่ดีใน7อาจจะอุปทานหมู่อิอิ) ไม่เหมือนกับในXP
 go ลืมบอกลองด้วย วิน7 64 อุตร้าแมน เพลงฟังด้วย วินแอมป์ เกมลองด้วย นีดฟอร์สปีด ชิฟ
 lol ใช้จอยPS2 เล่น ชิฟ  โยกอนาล๊อกเนียนดีคะรับ โปรแกรมปลอมเป็นจอยXboxแต่มันไม่เห็นสั่นแฮะ
ทำไมไม่ลองฟังของ Creative รับรองเสียงออกมาฟ้ากับดินเลยที่เห็นใด้ชัดเสียงที่ออกมาชัดและสอาดมากครับ..
cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #95 เมื่อ: 28 เมษายน 2010, 01:33:15 »

lol ลองเอาไปฟังเองล่ะกันท่าน สิบตาเห็นไม่เท่าหูฟังอิอิ ผมสมาธิสั้นด้วยจำอะไรแว๊บๆไม่ได้
ส่วนซาวน์ฟ้อนท์ เนี่ยลองคาราโอเกะ มิดี้แล้ว เสียงแตกต่างกับไม่ใช้ซาวน์ฟ้อนท์เล็กน้อย ดังขึ้น ฟังแล้วได้อารมณ์ขึ้นเป็นบางช่วงบางเครื่องดนตรีอิอิ
คิดว่าเพราะเพลงลูกทุ่งใช้เครื่องดนตรีไม่กี่ชิ้น
 drunk หรือว่าคนทำมิดี้ไฟล์ ทำเสียงมาไม่ครบ
 drunk อ้อ ซาวน์ฟ้อนท์ ยังมีหลายคนทำอีกต่างหาก เสียงก็ต่างกันอีก หาความลงตัวไม่ได้เลยสรุปไม่ได้อิอิกำ
ปล.ซาวน์ฟ้อนท์ คือ เสียงบันทึกจากเครื่องดนตรีจริงมาเก็บไว้เป็นไฟล์ เหมือนฟอนท์ตัวหนังสือนั้นแหละครับ ซึ่งสามารถใช้กับการ์ดเสียงบางรุ่นเท่านั้น

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #96 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 11:59:07 »

lol ลองเอาไปฟังเองล่ะกันท่าน สิบตาเห็นไม่เท่าหูฟังอิอิ ผมสมาธิสั้นด้วยจำอะไรแว๊บๆไม่ได้
ส่วนซาวน์ฟ้อนท์ เนี่ยลองคาราโอเกะ มิดี้แล้ว เสียงแตกต่างกับไม่ใช้ซาวน์ฟ้อนท์เล็กน้อย ดังขึ้น ฟังแล้วได้อารมณ์ขึ้นเป็นบางช่วงบางเครื่องดนตรีอิอิ
คิดว่าเพราะเพลงลูกทุ่งใช้เครื่องดนตรีไม่กี่ชิ้น
 drunk หรือว่าคนทำมิดี้ไฟล์ ทำเสียงมาไม่ครบ
 drunk อ้อ ซาวน์ฟ้อนท์ ยังมีหลายคนทำอีกต่างหาก เสียงก็ต่างกันอีก หาความลงตัวไม่ได้เลยสรุปไม่ได้อิอิกำ
ปล.ซาวน์ฟ้อนท์ คือ เสียงบันทึกจากเครื่องดนตรีจริงมาเก็บไว้เป็นไฟล์ เหมือนฟอนท์ตัวหนังสือนั้นแหละครับ ซึ่งสามารถใช้กับการ์ดเสียงบางรุ่นเท่านั้น

ฟันเฟิร์มว่าใช้ได้กับทุกรุ่นครับ เพราะโปรแกรมคาราโอเกะหลังๆเนี่ยมันโหลดซาวฟอนต์ได้เอง  drunk
ผมยังทำเก็บไว้เปิดร้องแกล้มสุราอยู่เลยครับ http://eieigumsf.4shared.com/ อิอิกำครับ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เมษายน 2010, 12:01:23 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #97 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 13:05:43 »

สวัสดีครับผมอยุ่พิษณุโลกนะครับ หาซื้อ sound ทำเพลง ที่  support kx  ยากมากครับ  ไม่มีเลยก็ว่าได้   ไม่ทราบว่า

Sound Blaster Live! CT4780 ราคา 350บาท    ยังมีเหลือไหมครับอยากได้ซักตัวถ้าเหลือช่วย แจ้ง    บัญชีโอนให้ด้วยครับ     รวมค่าจัดส่งแล้วเท่าไร   ครับ
หมดครับ ^^
porclick
*

facebook.com/pages/CADmysticcom/125481394141884
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #98 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 15:33:39 »

ช่วยดันครับ
 Cool

ืnoppymaru
*

« ตอบ #99 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 00:27:59 »

สั่ง Sound Blaster Live! CT4670 1 ตัวครับ
ต้องโอนเงินเข้าบัญชีไหนครับผม และรวมค่าส่งเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากครับ
Chris

« ตอบ #100 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 09:44:32 »

สั่ง Sound Blaster Live! CT4670 1 ตัวครับ
ต้องโอนเงินเข้าบัญชีไหนครับผม และรวมค่าส่งเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากครับ
ติดต่อไปแล้วครับ rules
ืnoppymaru
*

« ตอบ #101 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 14:48:10 »

โอนเงินเรียบร้อยแล้ว แจ้งในเมลล์แล้วครับ ขอบคุณครับ
Chris

« ตอบ #102 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 16:17:18 »

โอนเงินเรียบร้อยแล้ว แจ้งในเมลล์แล้วครับ ขอบคุณครับ
ตังได้รับแล้ว แต่เมล์ยังไม่ได้รับครับ ยังไงPMที่อยู่มาให้ด้วยครับ rules
ืnoppymaru
*

« ตอบ #103 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2010, 20:58:56 »

PM สถานที่ส่งไปให้แล้วนะครับผม ขอบคุณมากครับ
Chris

« ตอบ #104 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 11:38:24 »

PM สถานที่ส่งไปให้แล้วนะครับผม ขอบคุณมากครับ
ส่งให้แล้วครับ rules
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9   ขึ้นบน
  พิมพ์