หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คบกันมานานๆ เบื่อกันบ้างมั้ย  (อ่าน 28425 ครั้ง)
dazeb
Vmodtech Member

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #30 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 22:45:09 »

ตอนคบกันใหม่ๆนี่ก็สดชื่นดีนะครับ drunk

อิอิ  ท่านสรุปแล้ว แหวนที่รัดสายยางมันคลาย เลย สบายใจไป อิอิ

อ่อตกลงน้ำแตกเรียบร้อยดีนะครับ  อิอิกรำ out

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #31 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 22:47:49 »

ผมล่ะชอบเว็บนี้จริงๆ ^^ มีทุก solution ให้เพื่อนๆ

tpp
True Love Always

« ตอบ #32 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 22:50:10 »

ตอนคบกันใหม่ๆนี่ก็สดชื่นดีนะครับ drunk

อิอิ  ท่านสรุปแล้ว แหวนที่รัดสายยางมันคลาย เลย สบายใจไป อิอิ

อิอิ กำครับดารา ช่วยส่งเครื่องคิดเลขให้ด้วยครับ มุขวิดวะแบบนี้  lol
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #33 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 22:53:06 »

อิอิ กำครับดารา ช่วยส่งเครื่องคิดเลขให้ด้วยครับ มุขวิดวะแบบนี้  lol

น้าเชนจะเข้าสูตรเตี๋ยวเลยเหรอครับเนี่ย อิอิ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
beerking

« ตอบ #34 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 23:22:39 »

เง้อ  อิอิ ดีนะทียังแก้ปัญหาได้ เพื่อนโป้งสุดยอดครับบอกรุ่นบอกอาการ สามารถเลยครับว่าให้ดูที่ใหน  แจ๋มไม่ต้องเสียค่ารถลากเลยครับ great
beerking

« ตอบ #35 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 23:23:33 »

ไม่มีมุขครับลุง อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ เลยถามเพื่อนผม อิอิ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #36 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 07:52:56 »

อ่ะ     เดี๋ยวจะให้ข้อคิดนิดนึงนะครับ  

หลังจากความรักลงตัวแล้วนะครับ

บ้าน ถ้าไม่มีตังค์เยอะจัดก็ต้องกู้ครับ แล้วจะกู้ยังไง  แบงค์ไหน (สุดท้ายก็ ธอส. คือเก่า)   กู้ร่วมส่งกันกี่ปี

รถพอใช้หรือเปล่า  จำเป็นต้องใช้รับส่งลูกไปเรียน   หรือว่า  เอารถที่มันสมกับหน้าที่การงานหรือเปล่า   ส่งไหวมั๊ย

แม่ผัว พ่อตา แม่ยาย  รักใคร่ปรองดองกันดีหรือเปล่า     มีปัญหาอะไรที่ไม่ได้พูดได้คุยกันหรือเปล่า

พร้อมมั๊ยกับการไปพบกับญาติโก โหติกา อีกมากมายนับไม่ถ้วน  ในวันข้างหน้าที่จะได้เจอ  และปัญหาของชาวบ้านที่ไม่อยากรู้แต่มันก็มาเคาะประตูเรียกถึงหน้าบ้าน

เงินขาดมือ ลูกต้องไปเรียนเปิดเทอม   ค่าใช้จ่ายฉุกละหุก   ทำยังไงหมุนไม่ทัน   จะแก้ปัญหากันยังไง

เจ็บไข้ได้ป่วย  ล้มหมอนนอนเสื่อ    นอนพะงาบๆ  ใครจะมาให้กำลังใจ ใครจะมาดูแลถามว่าอยากแดร๊กอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า  สารพัด

เวลาเค้ามีปัญหาอะไรที่บอกเราไม่ได้   อย่างเช่นปัญหาในที่ทำงาน  หนักกะบาลคนเดียว   เครียดๆกันแล้วทำไง  มีทางออกให้กันและกันบ้างหรือเปล่า

เอาเป็นว่า   ลองชั่งตวงวัดดูดีๆครับ   ความสุข กับ ความทุกข์   มันเป็นของคู่กันครับ  ไม่มีใครหนีพ้นไปได้ตรงนี้แน่นอนครับเพราะเราไม่ใช่พระอรหันต์ที่ตัดกิเลสได้หมดแล้วครับ      ดังนั้นก็        management กันดีๆแล้วกันนะครับ

เหมือนกาแฟนะครับ  ถ้าจะให้ดี  ต้องแดร๊กตอนมันร้อนๆครับ     ถึงจะเยี่ยมที่สุด   ความรักก็เหมือนกันครับ
พอมันหายร้อนแล้ว กลิ่นมันก็เริ่มจางหายไปครับ       บางทีก็ลืมๆไปครับว่าแดร๊กมันลงไปแล้ว    แต่ก็อย่าลืมครับว่ามันก็มีประโยชน์หลังจากนั้นตามมาอีกครับ      ที่ผมกำลังพูดนี่  อยากให้คิดยาวๆเข้าไว้ครับ    ตอนนี้จิตใจยังไม่ stable ก็กลับไปนั่งนอนคิด  พักผ่อนให้สบายใจดูครับ    ทุกคนมีปัญหาครับ   ไม่มีใครอยู่สบายแน่นอนครับคนที่เกิดมาบนโลกนี้   ขนาดรวยชิบหายยังไม่มีแผ่นดินจะอยู่ ยังไปอยู่มอนเตเรโก ไม่รู้ว่าชาตินี้จะได้กลับมาไทยหรือเปล่าก็ไม่รู้เลยนะครับ     เอาเป็นว่าก็          พักผ่อนนะครับ     เครียดมากๆมันคิดอะไรไม่ออกอยู่แล้วครับ      

จำคำผมเอาไว้นะครับ   มีประโยชน์แน่ๆ    

.... น้ำขุ่นๆ   มันมองหาของที่จมลงไปใต้น้ำ ไม่เจอหรอกครับ   ....

ดังนั้น    ว่างๆเย็นนี้ไปอาบน้ำดีกว่าครับ ตัวเบาๆจะได้คิดออกครับ  อิอิกำ  drunk
ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ตรงแบบนี้  drunk

อิอิ มีแต่สามีเลยไม่รู้ เง้อ
ก็ต้องขอบคุณสำหรับประสบกามแบบนี้เช่นกันครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #37 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 07:54:42 »

ให้โชคชะตานำทางเถอะครับ idea
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 08:09:15 »

ผมล่ะชอบเว็บนี้จริงๆ ^^ มีทุก solution ให้เพื่อนๆ

ถ้าอยากลองของแปลก  รบกวน จขกท. ติดต่อท่านนี้ดูครับ   เผื่อมีฝรั่งมาเคลมวันไหน  อาจจะไม่กลับไปเส้นทางเดิมก็เป็นได้ครับ  อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #39 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 10:29:55 »

อิอิ มีแต่สามีเลยไม่รู้ เง้อ

นั่นไง  อาจารย์  อาจารย์ยังไม่มีแฟนหรอครับ อิอิ  love love love

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #40 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 11:09:23 »

กำลังก้าวเข้าสู่ปีที่ 10 ครับ ไม่เบื่อนะแต่ รำคารบ้างบ้างเวลา  rofl ของคนอื่นไม่แน่ใจ แต่ของผม มันห่างกันแทบจะตลอดเวลา ทำให้เวลาเจอกันที มันเลยรู้สึกเหมือนเพิ่งเจอกันใหม่ทุกครั้ง ห่างแบบนานๆ เลยก็ 2 ปี ทุกวันนี้ก็ 1-2 เดือนครั้ง ครั้งละ 24-48 ชั่วโมง  oops

อย่างว่า เป็นคนอื่นเจอกัน ต้องเอากัน มีอะไรกัน แต่ของผม นานๆเจอกันได้กินข้าวพร้อมกัน พ่อแม่ ลูก ก็แทบน้ำตาแตกหล่ะ  mdr ว่างเยอะๆ จูงมือกันต่างจังหวัด ว่างน้อยๆ พาไปกินข้าวหรือหนังซักเรื่อง 

kim

« ตอบ #41 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 12:04:23 »

กำลังก้าวเข้าสู่ปีที่ 10 ครับ ไม่เบื่อนะแต่ รำคารบ้างบ้างเวลา  rofl ของคนอื่นไม่แน่ใจ แต่ของผม มันห่างกันแทบจะตลอดเวลา ทำให้เวลาเจอกันที มันเลยรู้สึกเหมือนเพิ่งเจอกันใหม่ทุกครั้ง ห่างแบบนานๆ เลยก็ 2 ปี ทุกวันนี้ก็ 1-2 เดือนครั้ง ครั้งละ 24-48 ชั่วโมง  oops

อย่างว่า เป็นคนอื่นเจอกัน ต้องเอากัน มีอะไรกัน แต่ของผม นานๆเจอกันได้กินข้าวพร้อมกัน พ่อแม่ ลูก ก็แทบน้ำตาแตกหล่ะ  mdr ว่างเยอะๆ จูงมือกันต่างจังหวัด ว่างน้อยๆ พาไปกินข้าวหรือหนังซักเรื่อง 

แฟนทำงานอะไรและที่ไหนละครับ ถึงได้ห่างไกลกันแท้
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 12:10:43 »

แฟนทำงานอะไรและที่ไหนละครับ ถึงได้ห่างไกลกันแท้

เป็นแอร์ สายการบิน เอมิเรสแอร์ไลน์ เบสอยุ่ที่ ดูไบครับ มีไฟลท์มากรุงเทพทีถึงจะได้มาครับ บางไฟลท์ไม่มีชั้นโดยสายแบบ เฟริส ก็อดครับ เพราะเป้นลูกเรือเฟริสคลาสครับ  oops อย่างเครื่อง 380 ที่มาลงบ้านเราแทบทุกวันก็ ไม่เกี่ยวครับ เพราะคนละ ฟรีท..

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 12:29:24 »

ยังดีกว่าเมียน้อยท่านจิลครับ เมียน้อยแกทำงานอยู่ดาวนาเม็ก ได้เจอกันแค่ครั้งเดียว ครั้งแรกและครั้งสุดท้าย เพราะกว่าจะเดินทางมาถึงโลกก็ประมาณ 100 ปีแสงครับ rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kim

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 12:33:37 »

เป็นแอร์ สายการบิน เอมิเรสแอร์ไลน์ เบสอยุ่ที่ ดูไบครับ มีไฟลท์มากรุงเทพทีถึงจะได้มาครับ บางไฟลท์ไม่มีชั้นโดยสายแบบ เฟริส ก็อดครับ เพราะเป้นลูกเรือเฟริสคลาสครับ  oops อย่างเครื่อง 380 ที่มาลงบ้านเราแทบทุกวันก็ ไม่เกี่ยวครับ เพราะคนละ ฟรีท..

น่าเห็นใจนะครับ สายการบินนี้ผมเห็นแอร์แล้วชุดเค้าดูเป็นเอกลักษณ์มากเลยครับ เพราะปกติที่ผม check in จะต้องเดินผ่าน counter สายการบินนี้ทุกที่

เพิ่งทราบว่าสายการบินนี้ไม่ได้มี first class ทุกไฟท์แฮะ ไม่เหมือนการการบินอื่นๆที่ผมนั่งมา ทุกลำจะมีสองชั้นตลอด
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์