หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาดจอมเทียน พัทยา ตอน9โมงเช้า ช่างเงียบเหงาจริงๆ  (อ่าน 13987 ครั้ง)
idirex2000
Vmodtech Member

« เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 09:42:18 »

สวัสดีครับพอดีเช้าวันนี้ไปธุระที่พัทยาขากลับเลยวิ่งเข้าทางเรียบชาดหาดพัทยา-นาจอมเทียน
เพิ่งครับว่าเงียบจริงๆๆ

idirex2000

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 09:45:00 »

มีชาวประมงด้วยที่พัทยา ขอบอกกกก

เงียบไหมครับเพื่อนๆที่หาดจอมเทียน พัทยา ตอนเช้าๆๆแถมมีวิถีชาวบ้านชาวประมงมาฝากด้วยครับ lol
Suhanna

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 10:49:40 »

หาดนี้ผมมีความหลังครับ อิอิ  lol

สักปี 29-30 ได้ตอนนั้นเป็นลูกจ้างฝรั่งใหม่ๆ สปอนเซอร์น้ำมันทีมแข่งที่พัทยาเซอร์กิตเนอะ นายใช้ให้ไปดูผลงานน้ำมันอ๊อกเทน 130 ที่ผมผสมให้ทีมแข่ง (เกือบทุกทีมครับ ) ด่วนมาก เย็นขับรถไปเลย ถึงสักสองทุ่มกว่าได้ หาโรงแรมไม่ได้เนอะ (ไปกับเพื่อนสนิทผม) เช่าเตียงผ้าใบ กับร่มเนอะ นอนแมร่งชายหาดเลย โรแมนติกสุดๆ (เพื่อนผมผู้หญิงหนะ ผมต้องพกปืนนอนเนอะ กลัวโดนตีหัว) เช้ามาไปอาบน้ำห้องวีไอพีในสนามถึงได้รู้ว่าพวกนายๆไปนอนสยามคันทรี่คลับ (ของทีม Nissan) อย่างเจ็บใจ หาไม่เจอหนะ กลางคืนแล้ว สมัยนั้นมันไม่มีมือถือ เพื่อนผมอย่างแค้นครับ ช่่วงนั้นมันไม่เจริญเท่าไหร่หาดนี้ มี Resort อยู่แค่ที่เดียว (สามสี่เดือนต่อมาได้ข่าว (ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ไม่อยากถาม)ว่ามันยุให้ป๊าซื้อ Resort นั้นเอาไว้เลย สมัยนั้นห้าสิบกว่าล้านเนอะ) คนรวยก็แบบนี้หนะ (ครอบครัวมันติดอันดับทรัพย์สินเยอะหนึ่งในสามประเทศเรา ก่อนยุคทักษิณครับ ไม่ได้เจอนานแล้วเข้าใจว่าไปอยู่ตปทแล้ว หลังจากกิจการครอบครัวล้ม (บนฟูก) ช่วงฟองสบู่แตก พร้อมๆกับ บริษัท TPI เนอะ)  drunk
idirex2000

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 10:59:51 »

หาดนี้ผมมีความหลังครับ อิอิ  lol

สักปี 29-30 ได้ตอนนั้นเป็นลูกจ้างฝรั่งใหม่ๆ สปอนเซอร์น้ำมันทีมแข่งที่พัทยาเซอร์กิตเนอะ นายใช้ให้ไปดูผลงานน้ำมันอ๊อกเทน 130 ที่ผมผสมให้ทีมแข่ง (เกือบทุกทีมครับ ) ด่วนมาก เย็นขับรถไปเลย ถึงสักสองทุ่มกว่าได้ หาโรงแรมไม่ได้เนอะ (ไปกับเพื่อนสนิทผม) เช่าเตียงผ้าใบ กับร่มเนอะ นอนแมร่งชายหาดเลย โรแมนติกสุดๆ (เพื่อนผมผู้หญิงหนะ ผมต้องพกปืนนอนเนอะ กลัวโดนตีหัว) เช้ามาไปอาบน้ำห้องวีไอพีในสนามถึงได้รู้ว่าพวกนายๆไปนอนสยามคันทรี่คลับ (ของทีม Nissan) อย่างเจ็บใจ หาไม่เจอหนะ กลางคืนแล้ว สมัยนั้นมันไม่มีมือถือ เพื่อนผมอย่างแค้นครับ ช่่วงนั้นมันไม่เจริญเท่าไหร่หาดนี้ มี Resort อยู่แค่ที่เดียว (สามสี่เดือนต่อมาได้ข่าว (ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า ไม่อยากถาม)ว่ามันยุให้ป๊าซื้อ Resort นั้นเอาไว้เลย สมัยนั้นห้าสิบกว่าล้านเนอะ) คนรวยก็แบบนี้หนะ (ครอบครัวมันติดอันดับทรัพย์สินเยอะหนึ่งในสามประเทศเรา ก่อนยุคทักษิณครับ ไม่ได้เจอนานแล้วเข้าใจว่าไปอยู่ตปทแล้ว หลังจากกิจการครอบครัวล้ม (บนฟูก) ช่วงฟองสบู่แตก พร้อมๆกับ บริษัท TPI เนอะ)  drunk
พี่เคยทำงานกับทีมแข่งรถด้วยเหรอครับ great
Suhanna

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 11:09:39 »

เคยอยู่บริษัทตราหอยครับ  lol

บริษัทสปอนเซอร์ทีมแข่งชั้นน้ำเกือบทุกทีมอยู่แล้ว ผมเป็นวิศวกรที่ปรึกษาเด็กๆ (Technical Advisor) บริษัทมี Lab น้ำมันเชื้อเพลิง น้ำมันเครื่องอยู่แล้ว มันเด็กๆอย่างผมละครับ อิอิ

หน้าที่หลักดูแลลูกค้าอุตสาหกรรม แนะนำการใช้งานน้ำมันเครื่อง ผสมน้ำมันเครื่องพิเศษตามการใช้งานของโรงงานเนอะ แต่นายเค้าใช้ให้ดูแล Motor Sport ร่วมกับทีมโฆษณา ด้วยเลยมีโอกาสสัมผัสบ้างเล็กน้อย  love
idirex2000

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 13:59:54 »

เคยอยู่บริษัทตราหอยครับ  lol

บริษัทสปอนเซอร์ทีมแข่งชั้นน้ำเกือบทุกทีมอยู่แล้ว ผมเป็นวิศวกรที่ปรึกษาเด็กๆ (Technical Advisor) บริษัทมี Lab น้ำมันเชื้อเพลิง น้ำมันเครื่องอยู่แล้ว มันเด็กๆอย่างผมละครับ อิอิ

หน้าที่หลักดูแลลูกค้าอุตสาหกรรม แนะนำการใช้งานน้ำมันเครื่อง ผสมน้ำมันเครื่องพิเศษตามการใช้งานของโรงงานเนอะ แต่นายเค้าใช้ให้ดูแล Motor Sport ร่วมกับทีมโฆษณา ด้วยเลยมีโอกาสสัมผัสบ้างเล็กน้อย  love
สุดยอดครับพี่ great great
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 14:32:06 »

พัทยาเช้าๆชอบเงียบครับ แต่ดึกๆยืนกันเต็มหาดเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
stevieg08
Registered User
*

vans-off-the-wall-1966@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 23:06:52 »

สวย คัรบ
สบาย-สบาย

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 00:23:21 »

จอมเทียนอาจจะอยู่ห่างไปนิด อาจจะเงียบๆหน่อย พัทยาเหนือ กลาง ใต้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยจะแย่นะครับ

ช่วงหัวค่ำดูข่าว สำรวจคนไทยจะไปเที่ยว ไตรมาสแรกของปีหน้า ทั้งในและต่างประเทศ ส่วนใหญ่บอกไม่ไปกัน

แถมเงินเก็บก็ไม่ค่อยจะมีกันซะด้วย ดูแล้วเศรษฐกิจภายในมันห่อเหี่ยว ไม่ดีเลย ค่าใช้จ่ายมันก็สูงมากขึ้นทุกวัน

ของกินเดี๋ยวนี้ในต่างจังหวัดก็แพงมากด้วย คิดในแง่ดีก็กินให้น้อยลง ลดความอ้วนไปในตัว สุดท้ายก็ต้องของตาย

มาม่า...ดิริเชียส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มกราคม 2011, 23:17:12 โดย สบาย-สบาย » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 01:44:56 »

จอมเทียนอาจจะอยู่ห่างไปนิด อาจจะเงียบๆหน่อย พัทยาเหนือ กลาง ใต้ ถ้าเป็นแบบนี้สงสัยจะแย่นะครับ

ช่วงหัวค่ำดูข่าว สำรวจคนไทยจะไปเที่ยว ไตรมาสแรกของปีหน้า ทั้งในและต่างประเทศ ส่วนใหญ่บอกไม่ไปกัน

แถมเงินเก็บก็ไม่ค่อยจะมีกันซะด้วย ดูแล้วเศรษฐกิจภายในมันห่อเหี่ยว ไม่ดีเลย ค่าใช้จ่ายมันก็สูงมากขึ้นทุกวัน

ของกินเดี๋ยวนี้ในต่างจังหวัดก็แพงมากด้วย คิดในแง่ดีก็กินให้น้อยลง ลดความอ้วนไปในตัว สุดท้ายก็ต้องของตาย

แบบนี้ต้องรอไอ้เหลี่ยมกลับมาเป็นนายกครับ เห็นชอบโฆษณาว่าตูกลับมารวยกันถ้วนหน้าแน่ๆ ไม่รู้ว่าใครรวยเหมือนกันครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 07:43:42 »

ใช่ครับ เดี๋ยวนี้ข้าวของแพงขึ้นมากๆ เมื่อก่อนเคยพ่อเคยซื้อมากินโลละ 250 ตัวอย่างกับยักษ์ ขณะที่ที่อื่นนี่ 400-450 ตัวจิ๋วเดียว

ตอนนี้แพงหูดับครับ

ปล ฮ๊อยจ๊อ (หอยจ้อ) ร้านคุณรักษ์ที่หนองมนพอกินได้นะครับ แต่มีอีกร้านนึงเนี่ยจะมาบอกอีกที ดูเหมือนจะมีรสชาดกว่า ผ่านไปก็ลองแวะหากลับไปกินระหว่างทางนะครับ  love
สบาย-สบาย

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 08:55:03 »

แบบนี้ต้องรอไอ้เหลี่ยมกลับมาเป็นนายกครับ เห็นชอบโฆษณาว่าตูกลับมารวยกันถ้วนหน้าแน่ๆ ไม่รู้ว่าใครรวยเหมือนกันครับ อิอิกำ

มันเป็นมะเร็งไข่ ตายห่_ไปแล้วไม่ใช่หรอครับ ... อิอิ ข่าวลือที่หลายคนอยากให้เป็นจริง

ไวไว...ก็อร่อย

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 10:26:55 »

ชอบบรรยากาศเงียบ ๆ แบบนี้เหมือนกันครับ ถ้าเป็นฝั่งอันดามันนี่จะคนละอารมณ์ไปเลยนะครับ

ป.ล.ฟักแม้วครับ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 10:42:51 »

มันเป็นมะเร็งไข่ ตายห่_ไปแล้วไม่ใช่หรอครับ ... อิอิ ข่าวลือที่หลายคนอยากให้เป็นจริง

พี่ทักษิณยังไม่ตายครับ  แต่ตอนนี้ โดนตัดไปทั้ง kapok เรียบร้อยแล้วครับ  อิอิกำ drunk

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010, 12:03:05 »

พี่ทักษิณยังไม่ตายครับ  แต่ตอนนี้ โดนตัดไปทั้ง kapok เรียบร้อยแล้วครับ  อิอิกำ drunk

ตัดทิ้งจริง งานนี้ได้เปลี่ยนแนวให้ไอ้ตู่มาขุดทองแน่ๆครับ อิอิ rofl

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์