หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องวงจรปิดครับ  (อ่าน 7641 ครั้ง)
teerasaklek
Vmodtech Member

teerasak_potongcomepan@msn.com
« เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 00:51:20 »

คือผมได้ให้ร้านแห่งหนึ่งมาดูร้านค้าผมเขาจัดสเปคและราคาให้ดังนี้
DVRของSMC616HD 33,520
กล้องของhi-view รุ้น
hv-112 2ตัว 5,600
hv-113a 14ตัว 33,600
hv-12c 1 ตัว 1,200
ค่าแรง 11,520
คิดว่ายี่ห้อSMC กับ hi-view เป็นยังไงครับดังไหมครับ ราคาร้านนี้โหดไปไหมครับ ถ้าไม่ดีควรเอายี้ห้อไหนดีครับ ช่วยให้คำแนะนำอีกครั้งนะครับเพราะผมเคยตั้งแล้วรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ

ไข่มุกอันดามัน สวรรค์เมือง หาดทรายสีทอง สองวีรสตรี บารมีหลวงพ่อแช่ม
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 08:02:50 »

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แต่มาดันให้ oops
enter116
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 09:14:15 »

จะดีไม่ดี ต้องลงลึกไปดูเรื่องสเปคแล้วหละครับ

ส่วนยี่ห้อ ผมได้ยิน SMC มากกว่านะ (ด้านอุปกรณ์ network)

ส่วน hi-view ไม่ค่อยได้ยิน(อาจจะดังเรื่อง cctv ก็ได้) ไม่ค่อยถนัดเรื่องพวกนี้เหมือนกัน

ดูสเปค ราคา ประกัน การบริการ ไว้ก่อนครับ

ID เดิมป๋มหายไปหนาย...
Northbridge

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 19:17:58 »

ผมรุ้จักอีกยี่ห้อ กำลังจะได้มาทดลอง AXIS น่ะครับ

จะมีรีวิวลงเวบเรา เร็วๆนี้ด้วยนะครับ 555

kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 19:39:50 »

ยี่ห้อไม่คุ้นหูเลย
teerasaklek

teerasak_potongcomepan@msn.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 19:46:09 »

จะดีไม่ดี ต้องลงลึกไปดูเรื่องสเปคแล้วหละครับ

ส่วนยี่ห้อ ผมได้ยิน SMC มากกว่านะ (ด้านอุปกรณ์ network)

ส่วน hi-view ไม่ค่อยได้ยิน(อาจจะดังเรื่อง cctv ก็ได้) ไม่ค่อยถนัดเรื่องพวกนี้เหมือนกัน

ดูสเปค ราคา ประกัน การบริการ ไว้ก่อนครับ

สเปค DVR SMC616HD
H.264 Image Quality and Performance
Graphical OSD Interface
4 channel audio recoding (CH.1~CH.4)
Multiplex (Live / Playback / Recording / Network)
Multi Languages OSD
IR Remote Controller
Remote Independent operation (Dvr & Client PC site individual operation)
USB2.0 (Host) for back up
Supports SATA HDD
VGA bulit in
E-mail notification when event happened
Supports DDNS (Dynamic Domain Name Server)
Supports Central monitoring system (CMS)
ลิ่งครับ http://www.smartcomputer.co.th/download/file/SMC616HD.pdf

กล้องhi-view HV-112
1/3” SHARP CCD Color Camera
420 TV line 0.1 Lux/F2.0/IP 67
LED 35 pcs. 0 Lux 15M IR On
Lens Fix 4,6,8 mm. Day & Night
more than 48 dB,(ATW, BLC Auto)
Power DC 12V / 120mA & 450mA
ลิ้งครับ http://www.ptt.co.th/Product/Page-Detail-Camera.php?PD_Id=81

กล้องhi-view HV-12c
ขนาดของ CCD 1/4” Sharp CCD
ความละเอียด 420 TV line
ทำงานปริมาณแสดงต่ำสุด ที่สามารถมองเห็น 0.4Lux/F2.0
เลนส์ 3.6 mm.
ใช้ไฟ DC 12V/ กินไฟ 100mA
ลิ้งครับ http://www.ptt.co.th/Product/Page-Detail-Camera.php?PD_Id=367

ไข่มุกอันดามัน สวรรค์เมือง หาดทรายสีทอง สองวีรสตรี บารมีหลวงพ่อแช่ม
enter116
Registered User
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 23:21:40 »

รอเซียนมาช่วยตอบ  Wink
ดูแล้วเหมือน SMC จะ option เยอะดีนะ

Graphical OSD Interface
4 channel audio recoding (CH.1~CH.4)
Multiplex (Live / Playback / Recording / Network)
IR Remote Controller
Remote Independent operation (Dvr & Client PC site individual operation)
USB2.0 (Host) for back up
Supports SATA HDD
VGA bulit in
E-mail notification when event happened
Supports DDNS (Dynamic Domain Name Server)
Supports Central monitoring system (CMS)

ID เดิมป๋มหายไปหนาย...
teerasaklek

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2009, 21:14:17 »

warn

teerasaklek

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 04:20:57 »

เอ่อ...ไม่มีใครมาตอบเลยหรอครับเนี่ย slap Cry

2jz_turbo

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 06:39:05 »

เอาความจริงเลยนะคับ ผมไม่รู้จักทั้งสองยี่ห้อเลยคับ เมื่อกี้ผมลองไปหาข้อมูลของ SMC เพราะคิดว่ามันเป็นยี่ห้อเดียวกับอุปกรณ์เน็ตเวิก แต่ดูไปดูมาเหมือนว่าจะไม่ใช่ีน่ะคับ เหมือนว่าจะมาจากจีนมากกว่า ส่วนกล้องนี่คิดว่าน่าจะเป็นกล้องจีนแน่ ๆ จิง ๆ  แล้วผมไม่ได้บอกว่าของจีนไม่ดีนะคับ ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งเลย ผมไปติดให้ที่บ้านแฟนผมทั้งสองบ้าน ผมก็ใช้ของจีนเนี่ยแหละคับ แต่ว่าผมใช่ยี่ห้อ Avtech คับ สำหรับ DVR ส่วนกล้องน่ะ ผมใช้ของ TUM หรือว่าตั้มน่านแหละ ผมเองรู้จักกะตาตั้มนี่มานานแล้วเหมือนกัน มันกวนดีผมชอบ อิอิ

ผมรุ้จักอีกยี่ห้อ กำลังจะได้มาทดลอง AXIS น่ะครับ

จะมีรีวิวลงเวบเรา เร็วๆนี้ด้วยนะครับ 555

อันนี้มัน High end คับ NB ผมเองอยากเอามาใช้กะโปรเจ็คจบผมโคตร ๆ แต่ว่าทุนทรัพย์ไม่อำนวยคับ Axis เค้าเขียน DLL เอง ทำให้ติดต่อกับกล้องได้เร็วมาก ๆ แล้่วก็สะดวกด้วย แล้วรอดูรีวิวจาก Northbridge แล้วกัน แล้วจะรู้ว่ามันเจ๋งขนาดไหน

teerasaklek

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 19:37:25 »

เอาความจริงเลยนะคับ ผมไม่รู้จักทั้งสองยี่ห้อเลยคับ เมื่อกี้ผมลองไปหาข้อมูลของ SMC เพราะคิดว่ามันเป็นยี่ห้อเดียวกับอุปกรณ์เน็ตเวิก แต่ดูไปดูมาเหมือนว่าจะไม่ใช่ีน่ะคับ เหมือนว่าจะมาจากจีนมากกว่า ส่วนกล้องนี่คิดว่าน่าจะเป็นกล้องจีนแน่ ๆ จิง ๆ  แล้วผมไม่ได้บอกว่าของจีนไม่ดีนะคับ ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่งเลย ผมไปติดให้ที่บ้านแฟนผมทั้งสองบ้าน ผมก็ใช้ของจีนเนี่ยแหละคับ แต่ว่าผมใช่ยี่ห้อ Avtech คับ สำหรับ DVR ส่วนกล้องน่ะ ผมใช้ของ TUM หรือว่าตั้มน่านแหละ ผมเองรู้จักกะตาตั้มนี่มานานแล้วเหมือนกัน มันกวนดีผมชอบ อิอิ

อันนี้มัน High end คับ NB ผมเองอยากเอามาใช้กะโปรเจ็คจบผมโคตร ๆ แต่ว่าทุนทรัพย์ไม่อำนวยคับ Axis เค้าเขียน DLL เอง ทำให้ติดต่อกับกล้องได้เร็วมาก ๆ แล้่วก็สะดวกด้วย แล้วรอดูรีวิวจาก Northbridge แล้วกัน แล้วจะรู้ว่ามันเจ๋งขนาดไหน

ขอบคุณครับ

2jz_turbo

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 21:28:46 »

ขออนุญาตแนะนำท่านเพิ่มอีกนิดนึงนะคับ ในการติดตั้งกล้องน่ะคับ หลาย ๆ ครั้งที่ปัญหาเกิดจากสายและหัว Connector ต่าง ๆ คับ แนะนำให้ท่านเลือกสายชนิดดีดีหน่อยนะคับ เพราะว่าจริงๆ แล้วราคาก็ไม่ได้ต่างกันมากมายเลย ส่วนเรื่องหัวก็หาหัวที่มีคุณภาพนิดนึงคับ ถ้าซื้อหัวตามบ้านหม้อนี่ ต้องซื้อมาเผื่อนะคับ อย่าซื้อมาพอดี ไม่งั้นท่านเดือดร้อนอีกรอบแน่ ๆ คับ ถ้าใช้ 20 หัวก็ซื้อไปเลยคับ อย่างน้อย 25 เผื่อไว้ไม่เสียหาย

Northbridge

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 12:52:55 »

รู้สึกว่าผมจะได้รับ รุ่นเล็กสุดของยี่ห้อนี้มานะครับ เท่าที่ผมดูๆ และฟังจากฝ่ายขายที่ติดต่อมา  lol

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์