หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาถ่ายรูปเมียล้างจานมาโพสต์กันดีกว่าครับ  (อ่าน 20867 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:15:52 »

อิอิกำ กำลังหัดถ่ายรูปครับ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:19:25 »

สุดยอดครับ lol
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:19:30 »

gasp

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:34:55 »

เอามาโพสต์กันเยอะๆนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:43:57 »

lol กำ อิอิ go

yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:44:43 »

ล้างจนกล้ามเริ่มขึ้นแล้วนะครับ ระวังครับ 666

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
HuGnOi

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 21:46:41 »

อิอิ ลุงเชนหมดสิทธได้ถ่ายครับ เพราะต้องเอง lol
tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 22:18:29 »

อิอิ ลุงเชนหมดสิทธได้ถ่ายครับ เพราะต้องเอง lol

หรือ มือไม่ว่างนั่นเอง อิอิ กำ
Red devil tr.

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 22:39:37 »

กำเราล้างเอง แล้วไครจะถ่ายให้ล่ะ..อิอิกำอีกที
เมียป๋านอม มีเคี้ยวดัวย..
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 22:42:56 »

lol เที่ยวไหนกันมาคับเนี่ย

gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #10 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:08:41 »

ถ่ายไม่สวยมีเฮ..... whip

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:08:48 »

ผมนี่ครบเซ็ทครับ

ไปแมคโครเพื่อไปเลือกซื้อเนื้อหมู เนื้อไก่  ผัก เครื่องปรุง บลาๆๆๆ

เพื่อเอามาทำกับข้าวให้ท่าน ผบทบ.ที่เคารพรับประทาน

เมื่อท่านกินจนอิ่มหนำสำราญก็  ต้องเอาซันไลท์ที่ซื้อมาจากแมคโคร (แบบเป็นแกลลอนแล้วแบ่งใส่ขวดต่างหากอีกทีครับ)
จัดการล้างมันทั้งอุปกรณ์ทำครัว และอุปกรณ์การกิน  บลาๆๆ

สรุปคือ  มีความสุขที่ได้ทำครับ  อิอิกำ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:18:59 »

ยังไม่มีเมียครับ  อิอิ กำ

zaddman

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:20:55 »

ยังไม่มีครับ...กำลังหาอยู่ คุคุคุ  lol lol

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:45:19 »

พึ่งหามาในเครื่องนี้ครับ  น่าจะสัก 3 ปีที่ผ่านมานะครับ ถ่ายมาจากกล้องคอมแพ็คนี่แหละครับ

ส่วนใหญ่จะเน้นทำใส่จานมาเสริฟเลยครับ  ที่ผมทำนะ  ไม่ค่อยมีพวกแยกแกง แยกข้าวเท่าไหร่ครับ เพราะว่าคนล้างขี้เกียจครับ อิอิ

อันนี้ ทำง่ายสุดครับ  ก็จริงๆ หมักเนื้อทิ้งไว้ หมักพวกซอส พริกไทย (แบบพริกไทยดำแล้วหมุนๆเอานะครับ)  น้ำมันงา แล้วก็ ซีอิ้วขาว  น้ำมันหอยหน่อยนึง   ทิ้งไว้ข้างนอกแบบลืมๆสักชั่วโมงถึงสองชั่วโมงแล้วเอาเก็บเข้าตู้เย็นใส่กล่องไว้ครับ 

พอจะทำกินก็  เอาวางใส่จานไว้  แล้วก็ ยัดไมโครเวพโลด  อันนี้ขี้เกียจนะครับเพราะว่า   ไม่ต้องเช็ดเตาแก๊สครับ อิอิกำ

ที่เห็นเหลืองๆนั่นคือไข่ไก่ครับ  พออบใส่เตาไว้ประมาณ 80 % ของเวลาที่เซ็ทไว้ก็ เอาไข่ที่ปรุงไว้ราดเข้าไป  เดี๋ยวสักหน่อยก็สุกครับ ส่วนหัวหอมนั่น  หั่นมักง่ายดีๆนี่เองครับ เหอๆๆ   สุดท้ายก็  ได้ละ  หนึ่งจาน  เสริฟมันทั้งจานออกจากเตาเลยครับ

วิธีกินก็ง่ายๆครับ เอามีดกับช้อนหั่นๆ ตักๆเข้าปากไป   สิบกว่านาทีก็ได้กินแล้วครับ

อันนี้ก็ ไมโครเวฟครับ

ทำเนื้อก่อนนะครับ แต่ว่า  ผิวมันดำๆหน่อยนั่น  เป็นซอสเทอริยากินะครับ  ผิวข้างนอกเลยดูไหม้ๆหน่อย แต่จริงๆคือ มันสีของซอสครับ  ออกเหนียวๆ  ดี  ที่เห็นคือ  อกไก่ล้วน ไม่ต้องไปทำอะไรเลยครับคือมันมาแบบนี้แล้ว ที่เหลือ คือ  เอาไปทอดใส่กับน้ำมันงาในกระทะก่อนนะครับ (ต้องหมักไก่กับซอสทิ้งไว้ข้ามคืนก่อน)  พอผิวมันเริ่มเป็นแบบนี้ได้ที่ก็ เอาเข้าไมโครเวฟต่อให้มันมันออกหน่อยครับ      ส่วนซุบนั่นไม่มีอะไรมากครับ  ไข่ใส่น้ำต้มไก่ (ต้มไว้แล้วรินน้ำใส่เก็บไว้ครับ ส่วนไก่นั่น หมดไปแล้วมั๊ง เหอๆ)  ใส่พวกพริกไทยดำ ปั่นๆๆๆ ลงไป  แล้วก็ปรุงรสตามใจคนกินครับ    ไข่ก็  ไม่มีอะไรมากนักครับ   พอมันเดือดๆก็เอาช้อนตักไข่ลงไป เดี๋ยวมันก็เป็นแบบนี้เองครับ  เอาข้าวมาโป๊ะๆเข้าไปก็  เป็นอีกหนึ่งจานไว้เสริฟได้แล้วครับ หน้าตาไม่ค่อยดีแต่ว่า  มันอร่อยเพราะซอสนี่แหล่ะครับ

อันนี้ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเหมือนกันครับ แต่คนกินเค้ารีเควสมาว่า  อยากกินอะไรที่มีสับปะรดกับวุ้นเส้นครับ เลยมาแบบนี้เลย อันนี้ไมโครเวฟ 100% ครับ

อันนี้ มาตรฐานครับ  คือ บริการตัวเอง   แต่ว่าคนล้างนี่ผมเองนะ  อิอิกำอีก

ตอนนี้  ไม่ค่อยได้ทำของพวกนี้กินเท่าไหร่แล้วครับ ตรวจเลือดมา ครอเรสเตอรอลเกินไปหลายเลย  สรุปคือ ไปเน้นเมนูผักซะส่วนมากครับ   ทำพวกอาหารไทยเช่นพวก แกงป่า  แกงไก่บ้านๆ   ต้มเห็ดอะไรพวกนี้ไปครับ   

จริงๆคือไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ แต่ว่าทำให้ท่าน ผบทบ. กินแล้วคนทำมีความสุขครับ แค่นั้นจริงๆ

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์