หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : nVidia PhysX: Unlock or Development???  (อ่าน 21292 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:32:25 »

ได้เห็นกันไปเลย

กินสเปคสุดๆ

สงสัยโจทย์ฟิสิกส์ยากเลยกินทรัพยากรเยอะ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:33:07 »

ลุงเชนสุดยอดจริงๆครับ ขอบอก

แอบไปลองกันตอนไหนเนี่ย lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:38:00 »

กระทู้นี้ฮอตจริงๆ  ขนาดเช้าๆยังมาหน้า 2 อดเข้าวินเลย อิอิกำ

เขียนเองยังไม่ทันลุงน่อมเลยอ่ะครับ เง้อ ชอบแอบมาตามซอก อิอิ

ผมตั้งระบบให้มี SMS มาเตือนที่มือถือก่อนบทความใหม่จะขึ้น 5นาทีครับ กินผมยากครับ อิอิ

แบบนี้ต้องเป็นระบบนั่งทางในเลยครับ  อิอิกำ

แต่ยังดีครับไม่ใช่ระบบนั่งเทียนแต่งนิยายหลอกสาวก แบบนี้ค่ารถเมล์ร้อนขึ้นเมื่อไหร่คงสำนึกครับ อิอิกำ

อิอิกำครับ แต่ท่าทางคงไม่เดือดร้อนไปอีก 3เดือนแม้ค่ารถเมล์ขึ้น เพราะเนียนจังมันรอรถเมล์ฟรีมาพันธุ์ทิพย์ทุกทีครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:40:21 »

กินสเปคสุดๆ

สงสัยโจทย์ฟิสิกส์ยากเลยกินทรัพยากรเยอะ intello

อิอิครับ ถ้าเทสต์ Vantage ใช้แบบในตัวมันเองแรงกว่า แต่พอเล่นเกมส์ใช้การ์ดแยกอีกตัวทำ Physx จะแรงกว่า

แบบนี้ ต้องไปหา9600GT เก็บไว้สักตัวแล้ว อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 12:48:33 »

ไม่ได้เทสต์ครับ โทษที วัยรุ่นก็งี้ชอบหลงๆลืมๆ อิอิ

อิอิ  วัยรุ่นซะด้วย อิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 13:02:37 »

กินสเปคสุดๆ

อิอิครับ ถ้าเทสต์ Vantage ใช้แบบในตัวมันเองแรงกว่า แต่พอเล่นเกมส์ใช้การ์ดแยกอีกตัวทำ Physx จะแรงกว่า

แบบนี้ ต้องไปหา9600GT เก็บไว้สักตัวแล้ว อิอิ

นี่ถ้าเทสการ์ดจอดูคะแนน Benchmark ต้องถอดการ์ด PhysX ออกทุกครั้ง พอจะเล่นเกมส์ทีก็เสียบที ทีนี้ pcix ช่องล่างหลวมโพรกแน่เลย  lol
tpp

« ตอบ #36 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 13:02:57 »

ไม่ได้เทสต์ครับ โทษที วัยรุ่นก็งี้ชอบหลงๆลืมๆ อิอิ

อิอิ  วัยรุ่นซะด้วย อิอิ

Tongue
tpp

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 13:18:53 »

ผมลืมไปครับว่าผมเตรียมสรุปไว้นิดนึงแต่ดันลืมพิมพ์ลงไปในบทความตอนท้าย ผมอัพเดทแล้วนะครับ ข้อความเหมือนด้านล่าง

ที่ผมจั่วหัวบทความว่า Unlock or Improvement??? นี่ ผมคิดจริงๆนะครับ

อย่าง batman เนี่ย ผมลองเ่ล่นด้วย 275 ใบเดียว setup เดียวกัน เริ่มตั้งแต่ version 1 ที่ยังไม่มี Hardware Accelerated Physx จนอัพแพทซ์แล้วเป็น 1.1 แล้วเนี่ย สิ่งที่สังเกตุได้คือ

1. ตอนไม่มี Hardware Accelerated Physx เล่นลื่นดีปกติ (เฟรมเรทไหงแค่นั้นไม่รู้ อิอิ) แต่ไม่เห็น Effect ที่อลังการ พวกควันพวกหมอกตามทางเดิน จริงๆที่มีอยู่ตอนนั้นก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับ
2. พอเลือก Hardware Accelerated Physx เป็น high 275 ลำบากทันที หนืด ซ้าาาา
3. พอเสียบแค่ 9600GT กลับเป็นว่า ลื่นเหมือนเดิม เฟรมเรทบ้าระห่ำอีกต่างหาก

ตกลงไอ้คำว่า NVIDIA(TM) GTX260.+ AND DEDICATED NVIDIA(TM) 9800GTX+ RECOMMENDED เนี่ย มันเสียบไปแค่เพื่อที่จะ unlock ความสามารถหรือเปล่า? หลอกขายการ์ด nvidia rename หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2009, 13:29:47 โดย tpp » บันทึกการเข้า
beerking

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 13:36:28 »

ผมลืมไปครับว่าผมเตรียมสรุปไว้นิดนึงแต่ดันลืมพิมพ์ลงไปในบทความตอนท้าย ผมอัพเดทแล้วนะครับ ข้อความเหมือนด้านล่าง

ที่ผมจั่วหัวบทความว่า Unlock or Improvement??? นี่ ผมคิดจริงๆนะครับ

อย่าง batman เนี่ย ผมลองเ่ล่นด้วย 275 ใบเดียว setup เดียวกัน เริ่มตั้งแต่ version 1 ที่ยังไม่มี Hardware Accelerated Physx จนอัพแพทซ์แล้วเป็น 1.1 แล้วเนี่ย สิ่งที่สังเกตุได้คือ

1. ตอนไม่มี Hardware Accelerated Physx เล่นลื่นดีปกติ (เฟรมเรทไหงแค่นั้นไม่รู้ อิอิ) แต่ไม่เห็น Effect ที่อลังการ พวกควันพวกหมอกตามทางเดิน จริงๆที่มีอยู่ตอนนั้นก็ไม่ได้ขี้เหร่นะครับ
2. พอเลือก Hardware Accelerated Physx เป็น high 275 ลำบากทันที หนืด ซ้าาาา
3. พอเสียบแค่ 9600GT กลับเป็นว่า ลื่นเหมือนเดิม เฟรมเรทบ้าระห่ำอีกต่างหาก

ตกลงไอ้คำว่า NVIDIA(TM) GTX260.+ AND DEDICATED NVIDIA(TM) 9800GTX+ RECOMMENDED เนี่ย มันเสียบไปแค่เพื่อที่จะ unlock ความสามารถหรือเปล่า? หลอกขายการ์ด nvidia rename หรือเปล่า

oน่าจะเป็นแผนการตลาดนะครับ อิอิ
yuki_kaze

« ตอบ #39 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 13:54:26 »

งงๆดีครับ อิอิ แต่ผมคงไม่อาจเือื้อมอยู่ดี go

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #40 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 14:07:07 »

ก็ใครอยากสัมผัส physx หาเกม trine มาลองก็ได้ครับ 500 mb กว่าๆ
เป็นเกมส์เล็กๆ ที่ทำ 4850 งานเข้าได้ ปรับ 1440*900 แล้วหนืดนิดๆ 
เพราะ ati ไม่มี physx

Trine Gameplay Trailer #2, April 2009 (PSN, PC)DQ | by Aeva

ตอนนี้หลายๆคนคงตั้งหน้าตั้งตารอ diablo 3 แหล่ะครับ เพราะมีระบบ physx ในเกมด้วย
คงต้องรอตัวเกมส์ออกมาแหล่ะน่ะนะ ถึงจะตัดสินใจกันได้ สำหรับ batman ผมมองว่าเป็นเกม
phsyx ที่ออกมาชิมลางได้ดีเหมือนกัน แต่โดยอดีต เกมจากหนังมักห่วยจนหลายๆคนเข็ดขยาดไป
เลยเล่นกันน้อย แต่ถ้า icon ระดับแม่เหล็กแรงๆอย่าง diablo มา ผมว่า น่าจะเห็นอะไรเป็นรุปเป็นร่างดีกว่านี้

tpp

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 14:50:04 »

ก็ใครอยากสัมผัส physx หาเกม trine มาลองก็ได้ครับ 500 mb กว่าๆ
เป็นเกมส์เล็กๆ ที่ทำ 4850 งานเข้าได้ ปรับ 1440*900 แล้วหนืดนิดๆ 

Trine Gameplay Trailer #2, April 2009 (PSN, PC)

ตอนนี้หลายๆคนคงตั้งหน้าตั้งตารอ diablo 3 แหล่ะครับ เพราะมีระบบ physx ในเกมด้วย
คงต้องรอตัวเกมส์ออกมาแหล่ะน่ะนะ ถึงจะตัดสินใจกันได้ สำหรับ batman ผมมองว่าเป็นเกม
phsyx ที่ออกมาชิมลางได้ดีเหมือนกัน แต่โดยอดีต เกมจากหนังมักห่วยจนหลายๆคนเข็ดขยาดไป
เลยเล่นกันน้อย แต่ถ้า icon ระดับแม่เหล็กแรงๆอย่าง diablo มา ผมว่า น่าจะเห็นอะไรเป็นรุปเป็นร่างดีกว่านี้

อุย เจ๋งไปเลยครับ ลูกชายผมคงชอบ เดี๋ยวกลับไปโหลดเลย ขอบคุณครับน้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 15:06:50 »

Trine Gameplay Trailer #2, April 2009 (PSN, PC)

นี่มันวางยา ATI ชัดๆครับ อิอิกำ

ทางนี้ก็ pcie อีกตัวนึงก็วิ่งแค่ 4x  ท่าน DJ เอ้ย  เซ็ง   
HuGnOi

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 17:02:50 »

อิอิ รอให้เกมส์ cm-fm ใช้ระบบ PhysX ต้องหามาเสียบซักตัว mdr
idirex2000

« ตอบ #44 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2009, 00:07:15 »

ลุงเชนผมเทสให้แล้วครับ
จาก SYSTEM AMD เต็มสูบ 955be@HD5870+GF9800GT(Phys X)

ขอบคุณมากครับ

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์