หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กริปของก๊อบจากจีนคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 7781 ครั้ง)
SuSe
Registered User
*

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 08:58:06 »

รบกวนvmodเรื่องกริปรุ่น600dด้วยนะครับ  เพื่อนผมทำงานสายการบินครับแต่เค้าไม่ประจำเส้นทางนี้ครับ (แจแปนแอร์ไลน์)  ราคากริปจีนแปลงเป็นเงินไทยที่นั่น 600 กว่าบาทครับ แบตเตอรี่ก้อนละ 240 บาท ต้องยอมรับว่าถูกกว่าของแท้อย่างมากครับ ติดใจตรงส่วนของอุปกรณ์ว่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับวงจรไฟฟ้าหรือไม่นะครับ  ตัดสินใจไม่ถูกช่วยรบกวนพี่ๆด้วยครับ   เพื่อผมเดินทางกลับไฟลท์เย็นนี้ หลังเที่ยงน่าจะยังทันครับถ้าโอเคจะฝากเค้าหิ้วมาให้ครับ ขอบคุณมากๆครับ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 09:13:27 »

อืม ไม่มีข้อมูลเลยครับ แต่ถ้าราคาประมาณนั้นคงต้องดูว่ามันเข้ากับกล้องเราหรือเปล่า คือแบบว่าประกอบแล้วหล่อหรือเปล่าด้วย ส่วนเรื่องแบตนั้นคงต้องรอเซียนกล้องมาตอบครับ
SuSe
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2012, 11:51:10 »

ขอบคุณมากครับ ถ้าผมได้ของมาแล้วเดี๋ยวรีวิวให้ดูแล้วกันนะครับ
SuSe
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 09:23:02 »

ของมาสดๆร้อนๆครับ ทดลองแล้วระบบไฟฟ้าคิดว่าไม่มีปัญหาครับ พลาสติกป๋องแป๋งตามที่คิดไว้ไม่มีผิด ผมให้เพียง 50% ของของแท้ครับ โดยรวม ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหา  จับถือกล้องได้ถนัดขึ้นมากครับ   แบตเตอรี่ที่ซื้อมาไม่มีปัญหาครับ  ปุ่มหมุนไม่นุ่มเท่าตัวกล้องถือว่าพอใช้ ปุ่มชัตเตอร์ พอใช้ได้ครับ   สรุปโดยรวม ไม่คิดมากแล้วครับ ใช้ได้เหมือนกัน จ่ายไม่ถึงพันครับในเซ็ทนี้ครับ

ใช้ได้ครบทุกฟังก์ชันครับ เท่าที่ปิดเปิดทดสอบดูหลายๆครั้ง กล้องยังไม่ช๊อตครับ  ระบบสายไฟภายในการบัดกรีใช้ได้ครับ ไม่น่าจะช๊อตเสียหาย ประเทศจีนงานก๊อบปี้ยอมรับจริงๆทำได้หมดครับ
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 09:24:23 »

หล่อเลย
SuSe
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 09:27:39 »

ขอบคุณครับพี่ครับ

แบตเตอรี่ครั้งแรกที่ใช้กล้องตัวนี้มีความกังวลเรื่องที่เวลาถ่ายภาพนั้นระบบมันใช้ไฟมากเวลาถ่ายวีดีโอครับ ในทิปหนึ่งบางครั้งไม่มีที่ชาร์จแบตเตอรี่ครับ วีดีโอทดสอบแล้วกล้องตัวนี้ถ่ายได้ราวๆ 2 ชม.ครับ (ปิดเปิด รีวิวภาพ ถ่ายภาพนิ่งบ้างสลับกันแต่หลักคือถ่ายวีดีโอ)  อุ่นใจขึ้นมากครับเรื่องเวลาที่ได้เพิ่มขึ้นครับ
tpp

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 11:12:15 »

ก็ถ้าแบตในกริ๊ปหมด เราก็ถอดกริ๊ปออกแล้วใส่แบตที่ติดตัวกล้องมาได้นี่ครับ ถือว่าเป็นแบตสำรองไป
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 16:02:04 »

หล่อเลยๆๆๆ ต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว  lol lol lol

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 02:09:36 »

ถูกน่าใช้มากๆครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
music125500

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 เมษายน 2013, 07:25:38 »

แวะเข้ามาฟังด้วยคนคร้าบ
tipspower
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 06:31:19 »

แวะเข้ามาดูด้วยคร้าบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์