หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องกากๆมันจะทำไรได้บ้างว่ะ เห็นกล้องใหม่ๆแล้วอยากได้ คัน...จริงๆ  (อ่าน 11111 ครั้ง)
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #15 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 12:28:32 »

7D ผมอยากได้มานานแล้วครับ เป็นกล้องที่รู้สึกว่า Canon มันทำกล้องดีดีก็เป็นกับเค้าด้วย

ตั้งแต่ยุค 20D ก็มี 7D กับ 5D MKIII ที่รู้สึกว่ากล้องมันดีจริงๆ ตัวอื่นๆผมว่ากั๊กซะเยอะ  6D เกือบดีแหละ แต่ดันใส่โฟกัส 9 จุด ครอสแค่จุดเดียว  ควบคุม Flash ก็ไม่มี เห็นแล้วเพลีย  เอาใจกลุ่มถ่าย Land ซะมากกว่า ใส่ GPS มาด้วย

Shutter Stock ผมสมัครไปนานแล้วครับ แต่ไม่เคยอัพรูปเลย  มานั่งดูรูปเก่าๆผมว่าไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่  หลายๆรูปผมถ่ายกับ Sigma 10-20  แต่ภาพตรงมุมขวามันเบลอครับ ไม่รู้ว่าเลนส์มันมีปัญหารึเปล่า  ถ้าเอามาย่อ + USM ลงเว็บมันก็สวยดีเหมือนกัน  ทำให้ไม่กล้าส่งไปขายครับ  ไม่น่าจะผ่าน  ยังไงๆก็คงจะลองส่งดูซักวันครับ  เผื่อได้ตังมาอาบน้ำ   drunk drunk drunk

อยากถ่ายเป็นจริงเป็นจังเหมือนกัน  แต่ตอนนี้ก็ยุ่งๆมีอะไรให้ทำเยอะอยู่  ปวดกาบาลกับชีวิตครับ

music125500
Vmodtech Member

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 27 เมษายน 2013, 07:59:59 »

แวะเข้ามาดุรูปจ้า สวยงาม  Cool
tipspower
Registered User
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #17 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 09:26:40 »

สวยงามอยู่คร้าบ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์