หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรมที่เคยใช้กับ Windows Vista เปิดไม่ได้ครับ ใน Windows7  (อ่าน 7873 ครั้ง)
Considered
Registered User
*

« เมื่อ: 15 กันยายน 2009, 09:45:31 »

เป็นเพราะอะไรครับที่ติดตั้งไม่ได้ พอดับเบิ้ลคลิกจะติดตั้งขึ้นมากับขึ้นเหมือน Error เป็นหลายโปรแกรมเลยครับ
ทั้งที่ก่อนหน้านี้ลงกับ Window Vista ได้ ทั้งที่โปรแกรมเหล่านั้นก็ Support Windows 7  ด้วยนะครับ
พอฟอแมตลง Windows 7 กับลงไม่ได้เลย และมันไม่เกี่ยว กับ 32และ64 บิตนะครับ ลงWins7หลายรอบแล้ว
กูรู Guru ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยเกิดจากสาเหตุอะไร

ก่อนหน้านั้นมันก็เคยเกิดขึ้นกับ windows Vista ด้วย แต่ผมจำไม่ได้ว่ามันหายไปได้ไง
Gigolo
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 08:17:40 »

บางโปรแกรมลอง ใช้วิธีคลิกที่ไฟล์ setup ของโปรแกรมนั้นให้ รันแบบแอดมินดูครับผม
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 08:54:54 »

ดันครับ oops
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 09:26:41 »

lolเวอร์ชั่น โปรแกรมอะไร

Gigolo

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 09:44:31 »

ไม่ทราบว่าปิด UAC หรือยังครับ ยังไงลองปิดดูครับ
ไปที่ control panel > User accounts and family safety > User accounts > change User account Control Setting จากนั้นเลื่อนตัวสไลด์ลงมาต่ำสุด แล้วรีสตาร์ทเครื่อง ลองดูครับ
เพราะตั้งแต่ใช้วินโดวส์ 7 ผมก็ใช้ได้เกือบทุกโปรแกรมนะครับผม (ไม่ทราบว่าของ จขกท จะลงโปรแกรมอะไรครับถึงลงไม่ได้)
Considered
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 14:49:37 »

ไม่ทราบว่าปิด UAC หรือยังครับ ยังไงลองปิดดูครับ
ไปที่ control panel > User accounts and family safety > User accounts > change User account Control Setting จากนั้นเลื่อนตัวสไลด์ลงมาต่ำสุด แล้วรีสตาร์ทเครื่อง ลองดูครับ
เพราะตั้งแต่ใช้วินโดวส์ 7 ผมก็ใช้ได้เกือบทุกโปรแกรมนะครับผม (ไม่ทราบว่าของ จขกท จะลงโปรแกรมอะไรครับถึงลงไม่ได้)

โปรแกรมทั่วไปล่ะครับ ดูหนังฟังเพลง ตัดต่อคลิปเพลงและหนัง อ่ะครับ พอลงวิสต้ากับลงดังเดิมมันก้ใช้ได้ปกติครับ
 และตอนผมลง 7 อีกครั้ง แลัวลองเอาโปรแกรมเดิมที่เปิดลงไม่ได้ ลองก๊อปมาจากที่อื่นมาลงทับหรือมาวางในไดร์มันกลับใช้ได้แล้วอ่ะครับ
ผมสงสัยครับว่ามันเป็นอย่างนี้ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ

เพราะบางโปรแกรมผมยังมีอยู่ที่ทำงานครับ ที่ลง XP ไว้
แต่เสียดายบางโปรแกรมที่หายากครับ อิอิ...
Considered
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 กันยายน 2009, 15:03:04 »

วิธีที่ คลิกขวา และรัน Admin ก็ลองแล้วนะครับ
ปิด UAC นี่ผมก็ปิดหมดแล้วครับ
ขอขอบคุณครับทุกท่านที่กล่าวมา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์