หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องให้ช่วยดูทีครับ  (อ่าน 2861 ครั้ง)
Coreแข็งDuo
Registered User
*

« เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 14:04:45 »

วันนั้นเอาเครื่องไปเป่าฝุ่น

นึกอยากใส่ตัวปรับรอบพัดลมเลยใส่เล่นดู ใส่เสร็จเปิดเครื่อง พัดลมไม่หมุน แปปนึงหมุนขึ้น

ไม่ได้การผมเลยถอดออก แล้วต่อตรงเข้าบอร์ดเหมือนเดิม อาการผิดปกติ ร้อนขึ้นกว่าเดิม

จากปกติ 33 เป็น 36-40 เครื่องไม่ได้ทำงานอะไร เปิดบิทเล่นเวป

เครื่องผม 7750  @3.3 ไฟ 1.47 เปิดแอร์  ใส่ซิ้ง Corecontact

ซิลิโคลนละลายหรอครับ  เพิ่งประกอบเดือนกุมภาเองครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ ข้องใจอย่างแรง ขอบคุณครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 14:09:44 »

am2 ใส่ซิงค์Core Contact ไม่น่าถอดยากนะครับ ลองถอดซิงค์มาทาซิลิโคนใหม่ดูก่อนครับ เอาตัวที่แถมมากับซิงค์แหละครับสุดยอดแล้วตัวนั้น

แล้วถ้ายังเหมือนเดิมค่อยมาไล่ดูทิศทางลมใหม่ครับ ว่ามีตรงไหนไม่flowหรือเปล่า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 14:12:21 »

ตามท่านน่อม ว่าเลยครับ แกะมาทาซิลิโคนใมห่เลยครับ  อาจมีการขยับตอนเป่าฝุ่นแหละครับ
Coreแข็งDuo
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 14:35:55 »

ขอบคุณทุกพี่ทั้ง2ท่านมากครับ

ซิลิโคลนที่แถมมาไม่ได้เอามาด้วยน่ะสิครับ

เด๋วจะลองหาซิลิโคลนธรรมดาทาดูครับ  ขอบคุณครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 14:41:45 »

ขอบคุณทุกพี่ทั้ง2ท่านมากครับ

ซิลิโคลนที่แถมมาไม่ได้เอามาด้วยน่ะสิครับ

เด๋วจะลองหาซิลิโคลนธรรมดาทาดูครับ  ขอบคุณครับ

คือผมไม่เห็นของ ก็ช่วยอะไรมากไม่ได้ด้วยครับ ลองๆตามนี้ไปก่อนนะครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2009, 15:19:14 »

เง้อเย็นจังแฮะ ของผม 3.3 ไฟเท่าไรมะรู้ รู็้แต่ว่าบอร์ดเพิ่มได้ 150mV ก็ซัดไปหมดบอร์ด อุณหภูมิขึ้นไป 40 กว่า ๆ แนะ ซิลิโคนธรรมดา + HR-01 อ่า lol
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์