หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ผิดหวังที่ย้ายจากอินเทลมาเอเอ็มดีใช้แล้วหล่อมากอิอิ  (อ่าน 7015 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 21:19:36 »

lol lol ตามหัวข้อเลยครับ ก่อนหน้านี้ ใช้ Pentium E6600  OC  3.7 แปลงหนังคูณ ไปดูที่บ้านเป็นประจำทุกวันครับ แปลงไฟล์ ขนาด กิ๊กกว่าๆ ใช้เวลาไป ยี่สิบกว่านาที  ช้าครับไม่ทันใจวัยรุ่น  drunk drunk

เลยหันหลัง มาตอนแรกว่าจะเอา FX4100 ดูหลายๆที่ไม่ต่างจาก X3 เลยครับ อิอิกำ  drunk drunk

เลยได้จับชุด ประหยัด  Asrock 880GMH/u3s3 จับคู่กับ X3 445 ครับ   lol lol

จากยี่สิบกว่านาที มาเจอ X3 แปลงร่าง เป็น X4 เหลือ สิบกว่านาทีครับ หล่อมาก อิอิ  rules lol

AMD หล่อแรง ประหยัด อิอิ  lol lol

น่าเสียดายตรง OC ไม่ได้ OC แล้วเปิดหัวไม่งอก  mdr love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2011, 21:23:38 โดย Mahasarakham1 » บันทึกการเข้า

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 21:23:12 »

ตอนนี้บอร์ด AMD ผมไม่ได้ใช้ตัว 785TD-V EVO นะครับ ตัวนี้เปิดหัวได้ถ้าซีพียูไปไหว หรือ จะอัดก็ย่อมได้ครับ

ของใหม่น่าจะไม่มีขายแล้วครับ แต่ราคาน่าจะอยู่ที่ 2500 บาทช่วงจังหวะรุ่นใหม่มาแทน

ถ้าต้องการ ผมขายต่อให้ครับ คิดไปกันเองๆที่ 3500 บาทรวมส่ง EMS ก็แล้วกันนะครับ อิอิกำ glasses

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 21:29:15 »

ตอนนี้บอร์ด AMD ผมไม่ได้ใช้ตัว 785TD-V EVO นะครับ ตัวนี้เปิดหัวได้ถ้าซีพียูไปไหว หรือ จะอัดก็ย่อมได้ครับ

ของใหม่น่าจะไม่มีขายแล้วครับ แต่ราคาน่าจะอยู่ที่ 2500 บาทช่วงจังหวะรุ่นใหม่มาแทน

ถ้าต้องการ ผมขายต่อให้ครับ คิดไปกันเองๆที่ 3500 บาทรวมส่ง EMS ก็แล้วกันนะครับ อิอิกำ glasses

ซื้อมาแล้วต้องไปเคลมที่ไหนก่อนครับ ถึงจะเปิดติด  lol lol

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Leim1

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 21:44:20 »

เท่าที่เช็คดูน่าจะเปิดติดใช้งานได้ครับ เพราะว่า  จิ้งจกยังไม่ได้ไปไข่ใส่ผมถือว่า   ใช้ได้ครับ อิอิกำ tuxout
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 22:28:08 »

พี่ติ๊กแรงหล่อจริงๆเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 22:38:03 »

สารคามใช้บอร์ดตัวเดียวกันกับผมเลยนะครับตัวนี้

ตัวฟังก์ชันเสริมของบอร์ดตัวนี้เห็นว่าเป็นเหมือนๆ ขยายแบนวิทให้กับตัวสำหรับอุปกรณ์ usb นะครับ

อย่างผมลองดู ใช้ได้จริงๆครับ    โดยลงซอฟแวร์มันก่อน   X ๆ อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับผมก็จำชื่อมันไม่ได้   Xpress อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ    อย่างตัวแฟลชไดร์ฟซื้อมาจาก HWH ยี่ห้อ คิงส์ต้ม   ตีสีขาวๆ อันเล็กๆ  ไม่มีฝาปิด มาแบบโล้นๆเลย   วิ่งอืดมากครับ    ไม่ถึง 13 เมกกะไบท์ต่อวินาทีเห็นจะได้ครับ  แล้วก๊อบไฟล์ขนาดสองกิ๊กนี่ รอเหงือกแห้งเหมือนรอ AMD เทสเสร็จเลยครับ เง้อ 

แต่ซอฟแวร์ตัวนี้บนบอร์ดตัวนี้ดีครับ

เสียบไปแล้ว  มันก็คล้ายๆว่า  ทำความรู้จักกันก่อน   พอมันรู้พื้นที่ทั้งหมดแล้วก็ ให้เราเอาแฟลชไดร์ฟออก แล้วค่อยเสียบเข้าไปใหม่     พอเสียบเข้าไปใหม่ทีนี้ วิ่งเลยครับ เท่าตัว เอาเป็นว่า เต็มสปีตตามความเร็วของ usb 2.0 เลยครับ   

เป็นอะไรที่ดีมากๆครับฟีเจอร์สแถมมาแบบนี้ ไม่ใช่ของกากๆสักแต่ว่ามีแต่ใช้ได้จริงครับ   

แถมหน้าไบออสก็  สวยครับ  แบบสมัยใหม่เล่นบนหน้าวินโดว์ยังไง หน้าไบออสก็เหมือนกัน   แต่ว่า จะยากขึ้นหรือเปล่าไม่รู้นะครับ บางทีบางคนก็ชอบแบบหน้าตาโบราณๆเพราะว่า ความคุ้นเคยนะครับ  ต้องปรับตัวกันนิดหน่อยครับ เช่นบางคนที่ปฏิเสธการลากบนวินโดว์มาโดยตลอด ต้องปรับตัวแล้วครับยุคสมัยใหม่ได้เข้ามาอีกแล้วครับ

ส่วนพอร์ท sata3 ผมว่าวิ่งไม่เต็มตามสเปกครับ  ต่ำกว่ามาตรฐานที่ควรจะเป็นราวๆ 15 เปอร์เซนต์  เอาเป็นว่าก็ยังดีกว่าซาต้าทูแล้วกันครับ

โดยรวม เทียบกับราคา   ผมว่าเป็นบอร์ดที่คุ้มค่าคุ้มราคาตัวนึงเลยทีเดียวครับ    แต่ว่า เสียอย่างเดียวครับ cpu ค่ายนี้หลังๆเค้าทำมามีแต่ตัวแรงๆครับ เลยต้องรอนานหน่อยครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 22:42:31 »

ข้อเสียที่พบก็  บอร์ดจะตอบสนองช้าจากการเซ็ทอัพไบออสไปสักหน่อยครับ  การรีคอลค่าถ้าคล๊อคไม่ผ่านก็  มีให้เซ็ทในไบออสว่า   เน่ากี่ครั้งถึงรีคอลค่าเดิมให้นะครับ    แต่ว่าบางทีก็แช่นานเกินครับ เสียเวลามาเคลียร์จัมเปอร์แบบเดิมๆอยู่ดี

อันนี้ ผมให้  เอซัส หรือ อัสซุส  แล้วแต่เค้าจะเรียกก็แล้วกันครับ   อันนี้ ดีกว่าครับ    จะเรียกว่า flexible และ durable ก็ย่อมได้ครับ   ถ้ามองที่ราคาก็ ไม่ซีเรียสตรงจุดนี้ครับถือว่า      ผ่านมือ power user ยังไงย่อมแก้ไขปัญหาได้อยู่แล้วครับ   

ถ้าบู๊ตไม่ติดก็ไม่ยากครับ ส่งเคลม  ได้ใหม่ ถูกใจแน่นอน  อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2011, 22:53:28 »

อืม  แต่ก็  เรื่องปรับไฟแรมอาจจะไม่ละเอียดเท่าไหร่ สเต๊บยืดๆหน่อยครับ  อาจจะมีปัญหาทำให้แรมหายใจไม่ออกแน่นอน  อิอิกำแขกจัญไร out out out

อุตส่าห์ซื้อแรมคิงส์ต้ม 2x2 ใหม่ๆมา คู่ละพัน    ซิงค์แบบใหม่นะครับ   วิ่งๆดู ไม่เป็นสับปะรดเท่าไหร่ครับ   อาจจะอ่อนเองด้วยครับแถมหล่อสู้สารคามไม่ได้ครับ     พอเอาแรมยี่ห้อ DJ รุ่นรถด่วนขบวนสุดท้ายใส่  แม่มดันวิ่งได้บัสแตะๆ 800 กว่าๆได้นะครับ    อันนี้ใส่กับ X3 เปิดหัวเหมือนกันครับ   ลองดูก็ได้เท่านั้นจริงๆ   หมดปัญหาแล้วครับ    เปิดหัววิ่งก็ไม่ขึ้นจอฟ้า ไม่รีคอลค่าอะไรครับ  อัดก็พอไปได้ตามปกติที่ 3.4 GHz แบบใช้งานตามปกติก็ยังได้ครับ

ถือว่า บรรลุวัตถุประสงค์ครับ การจัดบอร์ดตัวนี้มาใช้งานครับ   พอดีๆใช้ดี ราคาก็ไม่แพงจนหาซื้อมาใช้ไม่ได้  คุณภาพก็ไม่ได้โหลอะไร    ลูกเล่นก็พอมีให้ใช้ได้สนุกๆครับ   หวังว่าจะหา FX มาใส่แหละครับบอกตามตรงถึงเอาบอร์ดนี้มาลองดู  พอเห็นผลทดสอบก็   สบายใจครับ   มาแนวแรงๆแบบนี้  ใช้ตัวเดิมต่อไปดีกว่าครับ อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 09:42:16 »

เช้ามา  เปิดเครื่อง ขึ้นมา กลายเป็น  X3  เหมือนเดิมครับ   drunk drunk drunk

yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 11:24:42 »

คุ้มค่าดีครับ great

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

我愛泰國。

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 11:28:35 »

มันอาจจะไม่เร็วครับแต่แรงมากๆๆ   drunk drunk drunk

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 11:54:13 »

อัพเดต  ครับ   lol lol

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ธันวาคม 2011, 12:03:59 โดย Mahasarakham1 » บันทึกการเข้า

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 12:05:47 »

เปิด l3 ไม่ได้เหรอครับพี่ติ๊ก rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

我愛泰國。

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 12:07:17 »

เปิด l3 ไม่ได้เหรอครับพี่ติ๊ก rules

ทำยังไงครับอาจารย์   out out

Leim1

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2011, 12:16:53 »

คุณพงษ์น่าจะหมายถึง  ส่งเคลมแล้วลุ้นเอาตัวใหม่ครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์