หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 14   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้บอกตามตรงครับว่ารออะไรมากที่สุด...  (อ่าน 49066 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 08:06:47 »

ยังไงผมว่า มันก็คงจะเวิร์คกว่ารถมาเลย์ รถจีน แน่ๆครับ เง้อ

แน่นอน อะไหล่ไม่ต้องถ่อสังขานไปถึงเบตงครับ  อิอิกำ drunk

พี่หมอได้เรื่องแล้วมาเล่าสู่กันฟังด้วยนะครับ ว่าของแถมมีอะไรบ้าง

เพราะได้ยินมาว่าของแถมไม่มี ประกันก็ไม่มีอีก Cry
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 08:40:30 »

ถ้าได้ไปจะไปส่องดูให้นะครับ  ไม่รู้ 1 ชม.จะพอไหวมั๊ยนะครับ เดี๋ยวต้องไปสรรพากรตอนเช้าๆคงได้แวะไปครับ เง้อ
kim

« ตอบ #47 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 08:55:19 »

ถ้าได้ไปจะไปส่องดูให้นะครับ  ไม่รู้ 1 ชม.จะพอไหวมั๊ยนะครับ เดี๋ยวต้องไปสรรพากรตอนเช้าๆคงได้แวะไปครับ เง้อ

lol lol lol

พี่หมอน่ารักที่สูดเลย  Wink
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #48 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 09:09:31 »

อยากได้ BM 318i โฉมนกแก้ว ปี95 อยู่ ราคาดันถูกกว่ารถคันนี้อยู่หน่อยเดียว แถมได้ของใหม่ด้วย เอาไงดีหน้ออ arf
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 09:17:45 »

เง้อ  นกแก้วเหรอครับอาจารย์
พี่ชายคุณหญิงเค้าพึ่งปล่อยไปเลยครับ (ประมาณช่วง พ.ย.ที่ผ่านมา)  ทนค่าซ่อมแบบยุโรปไม่ไหวครับ  จับมาช่วง ม.ค. ปี 52  เห็นขายไปแล้วไปจับรถยุ่นลงถังสบายใจเฉิบอยู่ครับ   อาจจะดวงดีไปเจอรถแจ๊คพ๊อตเข้าให้มั๊งครับ  ซ่อมกันบานเลย ถ้าได้สภาพเยี่ยมๆมาก็น่าสนนะครับ  ยังไงก็เป็น BM ครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #50 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 09:54:14 »

พี่ชายคุณหญิงเค้าพึ่งปล่อยไปเลยครับ (ประมาณช่วง พ.ย.ที่ผ่านมา)  ทนค่าซ่อมแบบยุโรปไม่ไหวครับ  จับมาช่วง ม.ค. ปี 52  เห็นขายไปแล้วไปจับรถยุ่นลงถังสบายใจเฉิบอยู่ครับ   อาจจะดวงดีไปเจอรถแจ๊คพ๊อตเข้าให้มั๊งครับ  ซ่อมกันบานเลย ถ้าได้สภาพเยี่ยมๆมาก็น่าสนนะครับ  ยังไงก็เป็น BM ครับ
กะจะเอามาแล้วก็ซ่อม แต่ง ภายนอกในให้แจ่มๆ แบบว่าจะได้ภูมิใจที่ทำเองกะมืออะไรประมาณนั้น mdr
แต่ไม่รู้จะเปลืองดีรึเปล่า winktongue
หรือซื้อรถใหม่nissanรุ่นนี้มาแล้วขับเลยไม่ต้องแต่ง ^^
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 10:15:14 »

เมื่อวานนี้ก็ สนุกดีเหมือนกันนะครับ นั่งลุ้นราคา ตื่นเต้นดีครับ 

ดีนะครับเค้าไม่เอา nissan cube มาทำ eco-car ไม่งั้น ใครนำเข้ามานี่ ฮาแตกแน่ๆครับ  อิอิกำ
kim

« ตอบ #52 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 10:28:25 »

กะจะเอามาแล้วก็ซ่อม แต่ง ภายนอกในให้แจ่มๆ แบบว่าจะได้ภูมิใจที่ทำเองกะมืออะไรประมาณนั้น mdr
แต่ไม่รู้จะเปลืองดีรึเปล่า winktongue
หรือซื้อรถใหม่nissanรุ่นนี้มาแล้วขับเลยไม่ต้องแต่ง ^^

ตามพี่หมอเลยครับ

BMW ค่าซ่อมบานตะไท ต่อให้หาช่างเก่งๆมาซ่อมได้ก็จ่ายอ๊วกอยู่ดี

ซื้อรถได้แล้ว เดี้ยวอีกหน่อยสูก็จะเข้าประตูวิวาห์ ดีใจกันล่วงหน้าด้วยคน love
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 10:44:40 »

สุดท้ายที่เค้าตัดสินใจขายคือ แอร์เน่าครับ   คอมไม่ทำงาน

จริงๆระบบแอร์ก็อย่างที่รู้ครับ ไม่ได้มีอะไรมากมายนัก

แต่  อย่าได้ขับเข้าศูนย์เป็นพอ  ไม่งั้น  นรกมาเยือน

เลยเข้าอู่แอร์นอก   สุดท้ายรถแช่ไว้ที่อู่อาทิตย์นึง

ไม่ใช่ว่าฝีมือไม่ถึงอะไรหรอกครับ   เจอปัญหาระบบไฟเข้าให้   เจอยำมาอีก 

พอแก้ไขได้ก็  คิดว่าน่าจะกลับมาเป็นปัญหาอีก   สุดท้ายเลย ขายแบบแอบๆมีปัญหานั่นแหล่ะครับไป   เง้อ
เราก็ถามไปตามปกติครับเพราะเราก็ใช้แต่รถญี่ปุ่นบ้านๆหาศูนย์ซ่อมง่ายๆอะไหล่ไม่แพงนัก  คำตอบคือรู้งี้ตูซื้อใหม่ดีกว่า ว่างั้นนะครับ   

แต่ว่าแต่ละคนผมคิดว่าคงไม่เหมือนกันครับ  บางทีไปจับรถมาก็อาจจะได้ดีๆไปเลย แบบนี้ต้องดูๆกันไปครับ

เหมือนกับเลือก CPU เลยครับ  ซื้อมาเปิดหัวไม่ได้   แล้วตีอกชกลม    ไปหาว่าชาวบ้านเค้าไปคัดซีพียูอีก  อันนั้น   แต่งนิยายดราม่าหลอกเด็กน่าจะไหวครับ อิอิกำ drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 10:53:53 »

ข่าวดีนะครับ

สายรายงานมาว่า   เปิดผ้าคลุมวันที่ 15 ครับสำหรับ ตจว. ต้องเปิดหลัง กทม. ว่างั้น อิอิกำ

แล้วตอนกลางคืนที่ผ่านๆไปเปิดโชว์หรานี่ มันหมายความว่าไงหว่า สงสัยจะอยู่ในตู้แล้วหลงครับ เง้อ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #55 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 12:55:30 »

เท่าที่อ่าน เหมือนเกียร์ออโต้ต้องรอรถถึงมิถุนา ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 13:21:01 »

แค่แขกรับเชิญDQ | by Aeva

อีก 2 - 3 เดือนครับ   เกียร์กระปุกรับรถได้เลยครับ  ตอนนี้ก็มีคนรับรถไปแล้ว เง้อ  งงเลยครับ
kim

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 13:33:13 »

ข่าวดีนะครับ

สายรายงานมาว่า   เปิดผ้าคลุมวันที่ 15 ครับสำหรับ ตจว. ต้องเปิดหลัง กทม. ว่างั้น อิอิกำ

แล้วตอนกลางคืนที่ผ่านๆไปเปิดโชว์หรานี่ มันหมายความว่าไงหว่า สงสัยจะอยู่ในตู้แล้วหลงครับ เง้อ

โดนดองเด็กไม่ให้นั่งตู้ซะแล้ว นิสสันเอ๋ย....

เท่าที่อ่าน เหมือนเกียร์ออโต้ต้องรอรถถึงมิถุนา ไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า อิอิกำ

ปลายปีดีกว่าป๋า

รอมันขายไม่ออกเหมือนเทียน่า แล้วค่อยช้อนซื้อเอาตอนมันรถราคาก็ยังไม่สาย whistle
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 13:37:06 »

ผมว่าไม่ต้องถึงปลายปีหรอกครับ

3 เดือนหลังจากนี้ เดี๋ยวยอดไตรมาศก็ออก สรุปผลออกมา   กับแคมเปญจ์ค่ายอื่นๆ รับน้องใหม่ไว้รอแล้วครับ  เง้อ

สุดท้าย  คาดว่า   ผมเดาเอานะ   ฟรีประกันชั้นหนึ่ง   ของแถมนิดๆหน่อยๆ แล้วแต่เซลจะตัดมา (จริงๆมูลค่ารวมจึ๋งนึง)
ส่วนถ้าเป็นส่วนลดเงินสด  ผมว่าคงยังเพราะรถยังใหม่อยู่ครับ    ยังไม่ถึงเวลาใช้มุขนี้    แต่คิดว่า ดาวน์ 15%   พรีประกัน  มีแน่ครับ  เง้อ    เดี๋ยวลองดูว่าจะถูกหวยหรือเปล่านะครับเดารอบนี้

คงออกรถเป็นเงินสิริรวมราวๆ 67 - 80k เห็นจะได้ครับ  เง้อ    กำลังดีครับ  ตัวอื่นๆ คงมี 140 - 160k แหละครับ  เท่าตัวกันเลยทีเดียว
kim

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 มีนาคม 2010, 15:54:06 »

อันนี้ภาพล่าสุดนะครับที่งานจากเซ็นทรัทเวิลล์วันนี้
คนไปดูน้อย สงสัยไปดูคอนเสริตเกาหลีข้างๆกันมากกว่า drunk

รุ่นราคาต่ำสุดนะครับ ไม่มีอะไรเลย ตัดยิ่งกว่า Honda wave 100 อีก ::190209::
ทาทานาโนก็ไม่ปาน rules
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 14   ขึ้นบน
  พิมพ์