หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวเล...กันดีหวา...  (อ่าน 10120 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 14:19:39 »

พอดีปิดเทอมฯ  พาสมาชิกในครอบครัวไปเยี่ยมญาติ ตจว. ระหว่างทางขากลับมีโอกาสได้แวะพักริมทะเลแถวกระบี่
ก่อนหน้านั้นได้ซื้อห้องพัก 2 คืน จากการค้นหาในเน็ตฯ  เป็นบัตรฯ เข้าพัก รร.ในเครือเชอราตัน เจ้าของเดิมจ่ายไป
8 พัน ผมกดซ๊ะเหลือ 2 พัน (เอาคืนหลังจากที่ตัวเองถูกกดอยู่เป็นประจำ  เวลาขายของบนเน็ตฯ)  เอิ้กๆๆ  : )

พอดีมีภาพถ่ายฯ ริมทะเล ถ่ายกับกล้องคอมแพคฯ ขนาด 3 ล้านพิกเซล  สภาพใกล้เกษียณ อยู่รอมร่อ...
มีที่พอดูได้  เลยเอามาแปะให้ดู...กันครับ  : )

เริ่มเลย...2 ภาพแรก  น้องชายกับพี่ชายครับ  ผมหล่อมั๊ยครับ ลุงน่อมฯ, ลุงสบายx2, น้าเชน, ดาราฯ และพี่ๆ ทุกคน ฯลฯ  อิอิกำ

.

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 14:43:21 »

แบบนี้ต้องไปจีบซะแล้ว อิอิ lol
Friday~13rd

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 15:12:15 »

อัพฯ ขึ้นได้ 2 รูป เวปฯ ลุงน่อม เอ่อไปซ๊ะแล้ว แว๊บนึง...
ต่อครับ...

ทางเดินใน รร. ไปชายหาดส่วนตัวของเชอราตัน..

ลานสนามหญ้า  ก่อนลง 'เล

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2009, 15:35:39 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 15:14:58 »

มีน้องชาย 2 คนเลย อิอิ เดวสิ้นปีน้องชายผมจะออกมาดูโลกมั่งแล้วครับน้าโต lol
2jz_turbo

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 15:59:59 »

มีน้องชาย 2 คนเลย อิอิ เดวสิ้นปีน้องชายผมจะออกมาดูโลกมั่งแล้วครับน้าโต lol

ยินดีด้วยล่วงหน้าเลยคับพี่โมท ว่าแต่ว่า ตั้งชื่อไว้ยังคับ อิอิ เดี๋ยวผมช่วยคิด

Friday~13rd

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 16:04:34 »

น้องชาย-พี่ชาย เล่นน้ำทะเลกับแม่ อย่างลิงโลด  เหมือนไม่เคยเจอน้ำทะเลเลย
ทั้งๆ ที่บ้านก็อยู่ใกล้ทะเล  เวรกรรม.... ^_^

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2009, 17:05:08 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 16:06:52 »

สองคนข้างบนเนี่ย พิมพ์เดียวกันไม่มีเพี้ยนเลยครับ  mdr great great great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Friday~13rd

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 16:14:27 »

เฮ้อ !!!  บอร์ดฯ มันมีปัญหาอะไรกับผม  ก็ไม่รู้โพสได้ 2 รูปแล้วก็เดี้ยง  ต้องรอเข้าใหม่

กล้องไม่ค่อยเป็นใจ  ถ่ายไปอยู่ๆ ก็ปิดตัวเอง,  บางช็อตกดไป 1 ที ก็ขึ้นซ๊ะ 3 ภาพ
(ถ้า LCD มองภาพหลังกล้อง  ขึ้น Blue Screen ได้ด้วยคงดี  จะได้รู้ว่ามัน Error อะไร อิอิ)

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2009, 16:20:24 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

Friday~13rd

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 16:30:45 »

จบ...กับรูปแพนเค้กปู (ที่ไม่ใช่แพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์ ) ก่อนดีกว่า...

.

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 17:28:26 »

กล้องอะไรครับน้า 3MP แต่เก๋าจริงๆครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
zaddman

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 20:02:50 »

น่าจัดกลุ่มไปเที่ยวทะเลกันสักครั้งนะครับว่าม่ะ เพื่อน ๆ ชาววีม๊อด คุคุคุ ไป 2 วัน 1 คืน กำลังดีว่าม่ะ คุคุคุ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
Friday~13rd

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 20:09:55 »

กล้องอะไรครับน้า 3MP แต่เก๋าจริงๆครับ  great

Canon IXUS V3 ครับ
อายุมันก็เท่ากับพี่ชายคนโต 6 ปี แล้ว
ซื้อมันตอนแฟนคลอดใหม่ๆ กะไว้เก็บภาพเตือนความทรงจำ  เท่านั้นเองครับ  : )

zaddman

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 21:44:54 »

อายุมันก็เท่ากับพี่ชายคนโต 6 ปี แล้ว
ซื้อมันตอนแฟนคลอดใหม่ๆ กะไว้เก็บภาพเตือนความทรงจำ  เท่านั้นเองครับ  : )

กล้องจะเก่าไม่สำคัญครับ...คุณค่าในการบันทึกภาพสำคัญกว่า....อื่นใดทั้งสิ้นครับ  lol
ความทรงจำเราเอามันกลับมาไม่ได้ ถ้าไม่ได้มีการบันทึกไว้ นี่แหละ...การย้อนเวลา เพราะถาพทุกภาพที่ถ่ายไป มันคือการเก็บอดีต... ใครว่าเราย้อนเวลาไม่ได้ นิแหละครับการย้อนเวลา คุคุคุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2009, 21:47:17 โดย zaddman » บันทึกการเข้า

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
MrHelix

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 22:22:28 »

กล้องจะเก่าไม่สำคัญครับ...คุณค่าในการบันทึกภาพสำคัญกว่า....อื่นใดทั้งสิ้นครับ  lol
ความทรงจำเราเอามันกลับมาไม่ได้ ถ้าไม่ได้มีการบันทึกไว้ นี่แหละ...การย้อนเวลา เพราะถาพทุกภาพที่ถ่ายไป มันคือการเก็บอดีต... ใครว่าเราย้อนเวลาไม่ได้ นิแหละครับการย้อนเวลา คุคุคุ
คมๆทั้งสองท่านเลยนะครับเนี่ย  great

kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 06:39:17 »

Wink
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์