หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องทุกท่านขับรถกันด้วยความระมัดระวังนะคับ  (อ่าน 4985 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 08:58:55 »

เดี๋ยวนึกๆก่อนครับว่ามันดักตรงไหนบ้าง 

เส้นอุบล- สีเกด  เจอดักตรงแยกวาริน หนึ่งดอก  อันนี้ไม่จอดครับ  เห็นว่ากำลังเคลมอยู่สามสี่คันครับผมเลยรอด

ตรงแยกอะไรอีกผมก็จำไม่ได้ อุทุมพรหรือเปล่านะ ไม่แน่ใจ ตรงนี้อีกเม็ด 

ก่อเข้าเมืองสีเกด  แถวๆหน้าแมคโคร โลตัส อันนี้อีกเม็ด

ตรงก่อนถึงบิ๊กซี  อีกเม็ด  (อันนี้ออกทางไปสุรินทร์แล้ว)

เข้าไปเส้นราศรีฯ   อันนี้โล่งถึงสุวรรณภูมิเลยครับ  เง้อ 

แต่พอเข้าสุวรรณภูมิ ไปร้อยเอ็ด   เจออีกสองด่าน  ประมาณ  แถวๆหน้าโรงเรียนอะไรสักอย่าง ทางลงเนินแล้วขึ้นโผล่เจอฉลามอีก เง้อ 

อีกดอกก็ เส้นทึบยาวๆก่อนถึงทางเลี่ยงเมืองร้อยเอ็ด  อันนี้เส้นทึบทดสอบความอดทน  5 กิโลเมตรได้มั๊งครับ คลานๆไป  สุดท้าย ก็มีด่านจริงๆ อันนี้โดนเรียกจอด ไปแซงรถอีแต๋นไปสองเม็ด   มันจะจับอีก อันนี้รอดครับ ทะเบียนแปลกถิ่นมันก็จะเอาแหล่ะครับธรรมดา

ทีนี้เส้นร้อยเอ็ด สารคาม  อันนี้เกือบโล่งครับ แต่ว่า gps มันเตือนว่ามีกล้องจับความเร็ว อันนี้ทันสมัยหน่อย  เง้อ  ทางมันดีรถวิ่งเร็วได้ครับ

แต่ว่า เส้นสารคามไม่มีแฮ่ะ  โล่ง   

จากสารคามเข้าเชียงยืน   อันนี้มีหนึ่งเม็ดในตัวอำเภอ  ไม่เท่าไหร่ จับกินหมวกกันน๊อคชาวบ้านไป

เข้าขอนแก่น  โล่งอีก 

ขอนแก่นไปชุมแพ  อันนี้ 3 เม็ดติดๆเลยครับ  ฉลามดักสี่แยกหลบๆอยู่  พวกนี้จับความเร็วกับซ้อนคันครับ เง้อ

พอถึงทางแยก จ.เลย (ไปภูกระดึงได้) กับตรงไป เข้าเพชรบูรณ์ ทีนี้ โล่งจนถึงบ้านเลยครับ  เง้อ...

กว่าจะถึงบ้านครับ  เสียเวลาเส้นอีสานคลานๆ 80 - 90  ใจจะขาด  กว่าถึงจะถึง เง้อ..... ถนนก็เยี่ยมจริงๆครับ  อบต. มากๆ  น่าจะหนาประมาณเอาเวอร์เนียมาวัดกันเลยดีกว่าครับ จะได้รู้ว่าบางเท่าไหร่ พังกันเร็วจริงๆ  อิอิกำ out

บ่นๆไปนะครับ    เมื่อวานผ่านบิ๊กซีสารคามไปสั่งกาแฟสด  เจอมันชงเนสกาแฟให้กินอีก  เวรกรรม.....  ลาวต้มลาวอีกแล้วครับงานนี้ เนสกาแฟแก้วละ 45 บาท  เง้อ  อย่าหลงไปกินนะครับ มีเจ้าเดียวที่ขายกาแฟสดในบิ๊กซีสารคาม  ห่วยมากครับ อิอิกำอีก out out

ป๋าอย่าว่าอย่างนี้สิ เดี๋ยวสารคามเสียหมด  drunk lol mdr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กรกฎาคม 2010, 08:59:43 »

คั่วหนู๋สารคามอร่อยนะครับ  drunk drunk great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์