หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านนอกคอกนา  (อ่าน 19150 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 02:33:16 »

อิอิ rofl
gasp gasp gasp

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #16 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 08:35:35 »

ไว้ผมไปถ่ายรูปจะติดต่อไปด่วนเลยครับ

น่าสนใจอย่างแรง

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 09:08:38 »

great great สวยครับสวย....  มีอีกหลายทริป ที่ไปแล้วถ่ายรูปมา แต่ไม่ได่เอามาให้ดู ว่าเมืองไทยยังมีที่สวยๆอีกเยอะ  whistle

zaddman

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 10:36:30 »

สวยครับดูแล้วสบายตาจริง ๆ แต่ภาพคอมเม้นอันหลังเห็นแล้วหัวจจะวายยยย  gasp gasp gasp เป้าตุงโก๊ดดด

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
jl_swp

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 19:47:49 »

สวยจริงๆ ดูแล้วสดชื่อเลยครับท่าน great

ลูกเสือมิใช่เด็กข้างถนน แต่เป็นบุคคลที่กษัตริย์รู้จัก
Jill

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 13:32:48 »

นึกถึงตอนลมพัดเย็นๆมาเนอะ  อากาศบริสุทธิ์ สดชื่นจริงๆ  yes
yoshiki

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 18:10:39 »

กำลังคิดว่าอยากไปอยู่พอดีเลยครับ อิอิ ปีที่แล้วอ๊วกไปกะเส้นทาง ปาย-แม่ฮ่องสอนไปทีแล้วครับ 300 กว่าโลนึกว่าทางตรง ที่ไหนได้ทั้งเปลี่ยวทั้งโค้งค่อด ๆ  grrrrrr
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 19:34:57 »

อืม และนี่ก็เป็น วันอาทิตย์ที่แล้วนะครับ วันนั้นเดินทางไปเก็บส่วนที่เหลือที่ยังไม่ได้ไปกันในเส้นทางสาย
เชียงใหม่ หางดง สันป่าตอง จอมทอง ฮอด แม่แจ่ม อาทิตย์ที่ผ่านมาเราเลือกไปแม่แจ่มครับ
จริงๆรูปมีเยอะนะครับ แต่ผมยังไม่มีเวลาคัด เอามาให้ชมสักเล็กน้อยก่อนละกันครับ

รูปแรกที่น้ำพุร้อนเทพพนมครับ อำเภอแม่แจ่ม ไปได้ 2 ทางครับ ขั้นทางอิทนนท์แล้วเลี้ยวซ้ายลงมาประมาณ 50 กม. หรือ ไปทาง ฮอดแล้วเลี้ยวขวาไป ถ้าเอาขับแบบสบายๆแนะนำทางฮอดครับ

เห็นควันขึ้นนั่น ร้อน 90 องศา นะครับ ต้มไข่ได้เลย

ถัดมาก็ เป็น ออบหลวงนะครับ อยู่ก่อนถึงน้ำพุร้อนเทพพนม เส้นทางเดียวกันครับ เดินธรรมชาติที่นี่ สวยมากครับ เหนื่อยหน่อยแต่สวย

แค่ทางเดินก็ น่าเที่ยวละครับ

เห็นไกลๆนั่นคือสพานที่เราต้องข้ามครับ

บรรยากาศ จากบนสะพานครับ  ไปเที่ยวครั้งนึงเหมือนไปชาร์ทแบตครับ กลับมาแบตเต็มพร้อมลุยงานต่อ
ไว้เดวผมจะเอาบรรยากาศ แบบลุยๆมาให้ชมครับ ขาโหดล้อโต น่าจะชอบ

โ อว.. เ หมือนเ ปิดหนังสือ อสท.เ ลยครับ  อยากมีบ้านอยู่ในนั้นจังเลย  Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2009, 19:36:29 โดย gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一 » บันทึกการเข้า

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
FormularOne
Registered User
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 22:14:56 »

ช่วงนี้ร้อนครับ เอารูปน้ำตกมาฝากครับ
รูปแรกน้ำตกแม่ยะครับ ใหญ่โตสวยงามมาก เดินทางสะดวกครับ อยู่ก่อนทางขึ้น อินทนนท์ เลี้ยวซ้ายไปประมาณ 10 กม.

รูปที่สอง น้ำกแม่ปานครับ สูงมาก ล้นเฟรมครับ ถ่ายมาได้แค่ 2 ชั้น สูงแค่ไหนลองเทียบกับ ตัวคนเอาละกันครับ

น้ำตกแม่ปาน ต้องขึ้นไปบนดอยอินทนนท์นะครับ ผ่านด่านเก็บเงินด่านที่2เลี้ยวซ้ายไปทางแม่แจ่ม จะมีป้ายบอกทางตลอดครับ เดินตามไปทางไปประมาณ 500 เมตร ทางเขานะครับ จะเจอน้ำตก สวยงามสูงมากๆ ถ้าตรงไปเส้นทางนี้อีก 50 กม.จะเจอน้ำพุร้อนเทพพนมครับแต่ต้องเก่งขับรถทางเขาพอสมควรนะครับ

รูปนี้บนดอยสุเทพยามเย็นครับ บรรยากาศเหงาๆ

แถมด้วยดอกไม้ ไม่รู้ดอกอะไรครับ เจอข้างทางระกว่างเดินเที่ยวที่ออบขาน

beerking

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 23:02:37 »

ดูแล้วเย็นตามากครับ
boonx22
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2009, 23:36:16 »

สิ่งที่ธรรมชาติสร้างขึ้นมานั้นช่างงดงามจริงๆ great
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #26 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 00:03:02 »

ภาพสดสวยสีแหล่มไปเลยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
FormularOne
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 01:49:12 »

ดูรูปป่าเขาน้ำตกมาเยอะแล้ว มาดูป้าแก่ๆของเชียงใหม่กันมั่งครับ พอดีไปเจอกลางป่าเลยแอบถ่ายมา ฮ่าๆ

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #28 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 02:27:56 »

Shocked นางไม้  lol

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
FormularOne
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 20:28:44 »

เช้านี้อากาศดีครับ ถือโอกาสโดดงานตอนเช้าไปเที่ยวกัน วันนี้ออกเดินทางสายเชียงใหม่ ดอยสะเก็ด ไปจนถึงบ้าน โป่งกุ่ม
เลี้ยวขวาเข้าไป ตั้งใจจะไปถึง อุทยานแห่งชาติแจ้ซ้อน แต่ไม่ถึงครับ หลงทางซะก่อน ฮ่าๆ (จริงวันนี้ไปสำรวจเส้นทางเฉยๆครับ จะไปจริงๆวันพรุ่งนี้) วันนี้สำนวจแค่ บ้านบางจำปี ต.ห้วยแก้ว กิ่งอำเภอแม่ออน
ภาพสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆที่เราตั้งใจจะไปกัน แต่ไปไม่ครบครับ มีเหตุให้ต้องกระเจิงออกป่ามาก่อน

เราเดินทางไปที่ๆใก้ลที่สุดก่อนคือน้ำตกท่าบันได

เส้นทางตอนเช้าๆครับ สวยงาม สดชื่นมากๆ เดินทางห่างจากตัวเมืองเชียงใหม่มาประมาณ 30 กม. ไม่ไกลครับ ถนนหนทาง ขับแบบ สบายๆ

รูปน้ำตก ท่าบันได ครับ ที่นี่ต้องยอมรับเลยว่า เป็นหมู่บ้านที่ สะอาดมากๆ เป็นระเบียบเรียบร้อย เท่าที่เที่ยวมา หมู่บ้านนี้ สามัคคี และร่วมแรงร่วมใจกันอนุรักษ์ ธรรมชาติได้ดีที่สุด

บริเวณน้ำตกแต่ละชั้นมีปลาด้วยครับ เยอะซะด้วย ผมกับเพื่อนเลยต้องเดินไปหาซื้ออาหารมาให้ปลา บริเวณนี้เป็นเขต ห้ามจับปลา ปลาที่นี่เลยไม่กลัวคน เราเดินไปไหนปลาจะว่ายตามมา

จริงๆปลาเยอะกว่านี้มากครับ แต่ถ่ายค่อนข้างยาก

จริงๆวันนี้เป็นวันเตรียมงานพิธี สืบชะตา ของหมู่บ้านนะครับ ทางเหนือเรียกว่า วัน ดา เราเลยจะพบชาวบ้านมาช่วยกันเตรียมงานเยอะมาก วันพรุ่งนี้เป็นวันงานจริง แต่ผมไม่มั่นใจว่าจะว่างไปหรือไม่ แต่จะพยายามเคลียงาน อยากไปดูพิธี

พอออกจากที่ น้ำตกท่าบันได เราก็ออกเดินทางต่อไปที่หมู่บ้านเทพเสด็จ
แล้วก็แวะไปที่น้ำตก เทพเสด็จ(ตาดเหมย)
ก็เดินลุยป่ากันไปครับ แต่เดินไปได้สักพัก ถ่ายรูปไปได้ไม่มาก ผมก็เริ่มรู้สึกแปลกๆที่ บริเวณหน้าแข้ง หันไปมอง
โอ้ว เจอเพื่อนตัวน้อยมา กระดึ๊บๆ อยู่ งานเข้าละสิ รีบออกเป็นการด่วน ก่อนมันจะจิ้มผม
ตัวแรกพอทนครับ ตัวที่สองก็ยังพอทน สักพัก เจอเป็นฝูงไม่ไหวละ วิ่งหนีออกมา

ไม่มีความรู้นะครับว่าเจ้าตัวนี้กินเลือดไหม แต่ที่แน่ๆ ให้มันเกาะนี่ ไม่ไหวจริงๆ

และนี่คือทางที่ต้องลอดไป แล้วข้างหน้าเป็นปา ทึบ ไม่ไหวละครับ ถึงตรงนี้ขอตัววิ่งฝ่าฝูงทาก กลับละครับ กลัวลอดไปแล้วมันเกาะเต็มตัว อ่า ไม่อยากจะคิด

แต่บริเวณนี้คงต้องไปอีกหลายเที่ยวครับหว่าจะครบ และรูปที่เอามาให้ชมกันวันนี้เป็นแค่ตัวอย่างนะครับ เขียนบทความเสร็จจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ จบข่าวสำหรับวันนี้ อิอิ

หมู่บ้านแม่จำปี ตรงข้างๆน้ำตก ท่าบันได มีที่พักให้นักท่องเที่ยวได้ชมธรรมชาติด้วยนะครับ อัตราที่พักถูกมากๆ ไว้ว่างผมจะเอารูปมาลงให้อีกทีครับ ถ้าชอบความเป็นธรรมชาติ แนะนำที่นี่เลยครับ ถ้ามาเป็นหมู่คณะ ค่าที่พักคนละ 100 ค่าอาหาร 70 บาท ถ้ามาแค่คนรึ2คน ไม่ต้องครับ อาจมีค่าใช้จ่ายให้ ผู้ใหญ่บ้านเก็บเข้าหมู่บ้านเล็กๆน้อยๆก็พอครับ รายละเอียกที่แน่ชัดผมจะไปถามมาให้อีกทีครับ พอดีวันนี้ชาวบ้านเค้ายุ่งกันกับการเตรียมงานพิธี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2009, 20:35:01 โดย FormularOne » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์