หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : PQI Traveling Disk USB 2.0 4GB  (อ่าน 3311 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 13:38:33 »

PQI Traveling Disk, Your Way Your Style
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 13:58:08 »

สวยจัง ขอได้มั้ยน้า happy

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 14:18:20 »

เสียใจครับ ของสวยๆแบบนี้มันเหมาะกับวัยรุ่นนะครับ อิอิ กำ

ปล สวยจริงๆครับ
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 15:47:51 »

พวกแฟลชไดร์ฟนี่ผมทำหายหลายอันแล้วครับ

ผมว่าขนาดมันเล็กดีครับ แต่ เล็กเกินไปบางทีก็เป็นปัญหาได้ครับ

Pqi ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้ครับ แต่ถ้า คิงส์ต้ม อันนี้ใช้ประจำครับ

ล่าสุดก็พึ่งใส่ในกางเกงแล้วท่านผู้นำไม่ได้ล้วงกระเป๋าออกมาเช็คก่อน เอาไปปั่นรวมกับกางเกงในซะงั้น
แถมมีไฟล์งานสำคัญในนั้นด้วยครับ  เกี่ยวกับ  งบประมาณจัดซื้อทำมาสำเนาเดียวด้วย

แกะฝา  แล้วเอาไดเป่าๆ  เสียบมา มันก็ใช้ต่อได้ครับ เยี่ยมจริงๆครับ อิอิกำ glasses
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 16:10:27 »

พวก usb flash drive เวลาใช้งานเพื่อป้องกันการหาไม่เจอ ผมจะจัดการดังนี้

1. ใส่หางให้มัน (มีรูให้ร้อย ก็ร้อยหาง ไม่มีก็ติดกาว ยิงกาวใส่หางให้มัน) หากกลัวไม่สวยก็ใช้ ข้อ 2 และ 3
2. ใส่กับพวงกุญแจ
3. เก็บใส่กระเป๋าจิ๋วเก็บ flash drive โดยเฉพาะ บนโต๊ะก็ใส่ในกล่องอาหารเปล่าเล็กๆ ไว้ใส่เฉพาะ flash drive เก็บเป็นที่เป็นทาง โต๊ะผมรกรุงรังมาก บ้านก็รก แต่ flash drive ไม่หาย ก็ด้วยวิธีเช่นนี้ครับ

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 20:52:45 »

พวก usb flash drive เวลาใช้งานเพื่อป้องกันการหาไม่เจอ ผมจะจัดการดังนี้

1. ใส่หางให้มัน (มีรูให้ร้อย ก็ร้อยหาง ไม่มีก็ติดกาว ยิงกาวใส่หางให้มัน) หากกลัวไม่สวยก็ใช้ ข้อ 2 และ 3
2. ใส่กับพวงกุญแจ
3. เก็บใส่กระเป๋าจิ๋วเก็บ flash drive โดยเฉพาะ บนโต๊ะก็ใส่ในกล่องอาหารเปล่าเล็กๆ ไว้ใส่เฉพาะ flash drive เก็บเป็นที่เป็นทาง โต๊ะผมรกรุงรังมาก บ้านก็รก แต่ flash drive ไม่หาย ก็ด้วยวิธีเช่นนี้ครับ

โอ้ว ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
lightron

eiei.de

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2011, 21:19:02 »

อิอิขอบคุณครับ rofl

แรง แต่ช้า อิอิกำ
Friday~13rd

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2011, 11:40:54 »

เพิ่มเติม Benchmark ไว้ให้มองเล่นๆ ครับ
มีตัวนี้อยู่พอดีแต่เป็นขนาด 16GB Speed น่าจะใกล้เคียงกันกับตัว 4GB

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์