หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงเพราะดีครับ  (อ่าน 2745 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 17:45:44 »

แม้ว!!! มอนเตฯDQ | by Aeva

ไม่รู้ว่าฟังกันหรือยังนะครับ
ฟังจากสำเนียง  น่าจะหรอยอย่างแรงครับ  อิอิกำ tuxout
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 17:56:20 »

ดูแล้วอารมณ์เสียเลยครับ  bad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 19:22:19 »

กำ สารคามอยู่ไหน อุอุ

รับfitting3/8จ้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 19:23:53 »

ดูแล้วอารมณ์เสียเลยครับ  bad

เอาอันนี้ไปแทน  love

Shakira - Waka Waka (This Time for Africa) (The Official 2010 FIFA ...DQ | by Aeva

Akon - Oh AfricaDQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 19:38:53 »

^^ ^^ ^^
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 19:39:38 »

กำ สารคามอยู่ไหน อุอุ

::192:: ::192:: ::192:: party party มาแล้นนนอิอิ go

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 22:15:17 »

arf
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 08:03:53 »

เท่าที่ดูนี่ ท่านทักษิณเค้ามีแต่ไปประเทศที่มีเกาะ   มีทะเลล้อมรอบหรือมีแผ่นดินติดทะเลทั้งนั้นเลยนะครับ

ให้ผมเดานะ  คิดว่า คงมองในแง่ของโลจีสติกไว้ดีพอสมควร

คงกะว่า  ประเทศเล็กๆ  ทรัพยากรไม่มีอะไร อย่างเก่งทำได้แค่ค้ายาเสพติดไม่ก็ทำธุรกิจผิดกฏหมายจำพวกธุรกรรมการเงินในตลาดหลักทรัพย์ไปก็น่าจะเวิร์คครับ  พวกนักโทษการเมือง  คนรวยๆทำผิดหนีคดีบนโลกนี้มันเยอะจนไม่รู้จะเอาไปถมที่ไหนเหมือนกันครับ  มีแต่เม็ดเงินทั้งนั้น 

แต่ก็ต้องดูหละครับว่า เค้าจะขายให้หรือเปล่า  แต่ถ้าอ้างความชอบธรรมอะไรไปก็น่าจะพอไหวนะครับ  ระดมทุนสร้างเกาะสร้างประเทศกันก็น่าจะไหว  คงมีคนไปอยู่เยอะอยู่แล้วครับ  ไหนจะพวกคอมมิวนิสต์ในประเทศนี้อีก  เง้อ เยอะๆ

คิดว่า  ถ้าทำได้จริงๆ  ประเทศนั้นคงจะอยู่ได้ไม่นานครับ  แผ่นดินคงทรุดลงๆไปเรื่อยๆ    มีแต่คนหนักแผ่นดินครับ อิอิกำ out

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 08:43:59 »

คนไทยลืมง่ายครับ Voice of Thaksin พึ่งโดนปิดไป ปล่อยให้มันเปิดใหม่อีกเล่ม Red Power อีกแล้วครับ อิอิกำจริงๆ

http://www.bangkokbiznews.com/home/detail/politics/politics/20100627/339917/%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A2%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%88Red-Power.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2010, 08:46:37 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:01:33 »

ตอนแรกว่า ก.ค.จะไปเมืองลาวครับ   สงสัยรอบนี้คงแห้วตามระเบียบ   ข้าวสารกรอกหม้อหมดครับต้องไปบ้านนอกสีข้าวใส่กระสอบกลับมากินใหม่ อิอิกำ drunk

อันนี้แม่ผมเล่าให้ฟังนะครับ    ไทยบ้านนี่มีทาปากกันด้วยครับเดี๋ยวนี้   มีผ้าแพรสวยๆโพกหัว (เค้าใส่ไปตอนไปลงนา ถางหญ้าตามคันแทนาครับ)    คาดว่าน่าจะพวกจัญไรเผาบ้านเผาเมืองตัวเองแน่ๆครับ   เง้อ

กับอีกคนเป็นอาจารย์   ตอนนี้เกษียรแล้วนะครับ ครอบครัวผมก็รู้จักกันกับแก (เมื่อนานมาแล้วครับ)  นิสัยนี่ประมาณว่า ขี้อิจฉาริษยาครับ   เห็นคนอื่นได้ดีกว่าไม่ได้  เดือดร้อนครับ แล้วทำอะไรเกินตัว  ตอนนี้หนี้สินน่าจะเยอะครับ เห็นไปปลุกปั่นพาคนเข้ากรุงเทพ ขนาดนั้นเลย   ตอนนี้รถมันโดนไทยบ้านเผาทิ้งไปแล้วครับ   (โดยไม่ทราบสาเหตุ)   

ผมว่า  ชาตินี้ไม่ต้องรอให้ผลกรรมตามไปชาติหน้าหรอกครับ   ชาตินี้มันก็มาถึงแล้ว     

จริงๆผมไม่ได้เชื่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์อะไรนะ     ใครไปกราบไหว้ต้นกล้วย จอมปลวก  นับถือผีผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะ  ก็ทำกันไป
แต่ผมคิดว่า   พระสยามเทวาธิราชนี่น่าจะมีจริงๆแต่ว่า  ไม่ได้เป็นรูปกายให้เราเห็นแค่นั้นครับ     กรรมคงกำลังตามหลอกหลอนพวกนี้ครับ       จริงๆผมว่าคนดีๆที่เค้าไปชุมนุมก็มีนะ  พวกที่เค้าอยากได้คำว่าประชาธิปไตยจริงๆ   ในเนื้อหามันเองผมว่ามันก็ดีนะ  แต่คือจะไปเสียตรงพวกจัญไรกับหัวหน้ามันนั่นเองแหล่ะครับ   คนดีๆความคิดดีๆเค้าเลยโดนเหมารวมกว่าจัญไรไปกับพวกนี้หมดเลย

ที่เล่านี่    มันเข้ามาคุยกับครอบครัวผมครับ   จะเข้ามายืมเงิน     มันด้านขนาดนั้นเลยคนเรา  พอดีโทรไปปรึกษากันแล้ว (ปกติบ้านผมเรื่องพวกนี้คุยกันตลอดครับ)   เลยลงความเห็นว่า   ให้ไปพอเป็นสินน้ำใจสักหมื่นนึงก็พอครับ  เดี๋ยวมันว่างั้นงี้อีก   บ้านนอกเค้าเรียกให้พอคือ      คิดว่าคงไม่พ้นเอาไปใช้หนี้เค้าแหล่ะครับ   ก็น่าสงสารเค้าเหมือนกันครับ  เลือกเส้นทางผิดไป แต่ว่า จะให้กลับลำตอนนี้ผมคิดว่า มันสายเกินไปแล้วครับ    บ้านเมืองมันไหม้ ตึกมันก็ถล่มไปแล้ว  เสียความรู้สึกคนในประเทศนี้ไปเยอะแล้วผมว่า  เอาคืนมาไม่ได้แล้วครับ    ก็ขอให้รับผลกรรมที่ตัวเองก่อไว้แล้วกันนะครับ   ด้วยความเคารพ

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:06:52 »

คนไทยจะมีนิสัยพื้นฐานรักสบาย เห็นแก่ได้เป็นหลักครับ เข้าทางไอ้เหลี่ยมพอดีครับแบบนี้ อิอิกำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์