หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : AMD Athlon II X3 425 Unlocks Core & L3 Cache Review  (อ่าน 31464 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 12:09:26 »

ยังดีครับรุ่นนี้มีขามาแต่กำเนิดครับ  อิอิกำ

ตกพื้นทีนี่  เรียบร้อยเลยครับ อิอิ drunk
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #61 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 13:33:37 »

ต้องไปหาส่องบ้างแล้วครับ เปิด L3 ได้ด้วย คุ้มจริงๆ  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2009, 16:15:01 »

ต่ำสุดนี่เท่าที่ลองคือ

Vcore  1.35  ที่เห็นคือ Vdroop ครับ อิอิกำ 

ต่อมาก็ 1.275
สุดท้าย  1.275 เหมือนกัน
แรมนี่  1.6625 หรือ 1.675 ผมก็จำไม่ได้ครับ แต่ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ

เรื่อง power consumption นี่ยังไม่ได้ลองดูเลยครับ  ทิ้งมิเตอร์ไว้ที่บ้านเดี๋ยวแว๊บไปเอามาดูสักดอกครับ แต่คิดว่าน่าจะประหยัดไฟกว่าตัว X4 620 ที่มีอยู่แน่นอนครับ 

มากกว่านี้ เหมือนว่ามันจะเรียก Vcore มากขึ้นกว่าปกติครับ  เลยว่าใช้ประมาณนี้ก็น่าจะโอเคครับ ไม่ช้าไม่เร็วไป พอดีๆ อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2009, 10:37:12 »

x3 425  เอาไปเอามา ทั้งๆที่เปิดหัวเปิดแคชนี่  power consumption ที่ 3.5 นี่ดันน้อยกว่าครับ  งานนี้ไม่ใช่อะไร  Vcore ไม่เท่ากันนั่นเอง อิอิกำ

พอดีพรรคพวกฝากซื้อมาอีกตัว  ก็เปิดได้ทั้งหัวทั้งแคชเหมือนกันครับ  ก็ของร้านเดิมแหล่ะครับ  แต่ว่าไม่ได้อัดเองนะครับ ส่งไปเชียงรายเรียบร้อยครับตัวนั้น

ผมว่า ไม่รู้ว่า คนเรามันจะฟลุ๊คได้กี่รอบนะครับ  แต่ผมว่า   ถ้าเลขนี้เบอร์นี้  คงมีลุ้นจริงๆครับ  คุ้มค่าแถมแรงด้วย ของเค้าดีจริงๆ แต่ว่า อย่าเข้าใจผิดนะครับ บังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ  อิอิกำอีก
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 22:09:33 »

พึ่งลองเมื่อสักครู่ครับ   
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #65 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2009, 22:40:59 »

พึ่งลองเมื่อสักครู่ครับ   

gasp แรงจนน่าอิฉา ตัวที่ผมมีอยู่ทำไม่ได้ที่ไฟเท่านี้ Cry

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 00:06:47 »

จังหวะมันไปได้ของฟลุ๊คพอดีครับ  ตอนซื้อมานี่ไม่แน่ใจนะเพราะว่า  อ่านบทความจากท่านน่อมไปดอกนึง ก็จำได้คร่าวๆว่าหวยมันเป็น ตัวกลางคือ AC   เห็นมันราคาสวยดีเลยเอามาลองดูครับ  เอามาเทียบดูกับบทความ เอ่อ  ใช่ๆ    มันฟลุ๊คหน่ะครับเรื่องของเรื่อง เพราะว่าไปดูอีกที หายเกลี้ยงเลย กำ ของในตู้ที่ไปดูนะครับจากที่เค้าเอามาหกเจ็ดกล่องครับ

บู๊ทเข้าวินโดว์เร็วดีครับ ตอนมี L3   เร็วจนคนใช้เครื่องนี้ตกใจครับ อิอิกำ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #67 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 02:23:27 »

L3 นี่ผมว่าสำคัญกว่าหัวเยอะอีกนะครับเนี่ย  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2009, 04:19:20 »

รีสต๊าดที กด Del เข้าหน้าไบออสแทบไม่ทันครับ อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 17:47:21 »

ซิงค์ตัวนี้  ตรงเพลทของฐานซิงค์ มันพอดีกับกระดองของ AMD เลยนะครับ แสดงว่า  เค้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้แน่ๆ อิอิ

แบบนี้ ผบทบ.บอกว่า   ไม่ร้อนครับ อิอิกำ

ไม่รู้ว่า  ยึดมั่นถือมั่นอะไรกับ LinX นะครับ
พึ่งมาร้องอ๋อว่า บางที่เค้าเอาไว้เทสคู่กันกับโปรแกรมแชท Msn กับพวก Firefox เช็คความเสถียรแบบ 24/7 กันครับ อิอิครับ

สงสัยรัน OCCT แบบ Vcore รั่วๆแบบนี้  เป็ดร้องแน่ๆเลยครับ อิอิกำอีก out out
dazeb

« ตอบ #70 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 19:04:03 »

lol lol

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 07:30:56 »

โปรแกรมมาตรฐานสำหรับบางที่

พอดีโพสไว้ทางโน้นไว้เรื่องการเซ็ทครับ เห็นมีพรรคพวกอยากได้กัน  คนใช้ซีพียูตัวนี้เหมือนกัน
เพราะคิดว่าถ้าทางโน้นขึ้นบทความมา คงหาความน่าเชื่อถือลำบากครับ เลยจัดเองซะเลย

แต่สำหรับท่านในนี้ คงไม่มีความจำเป็นเท่าไหร่เพราะแต่ละท่าน optimize กันเองได้อยู่แล้วครับแบบไม่ต้องไปกินยาแล้วลืมเขย่าขวดจนเพ้อแบบพวกเทส Linx กับ nero firefox msn แล้วว่าเสถียรแล้วนะครับ กำ

occt ผมว่า เป็ดร้องชัวว์ครับ Vcore ขนาดนี้ อิอิกำอีก out out out

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2009, 07:32:30 โดย leim » บันทึกการเข้า
dazeb

« ตอบ #72 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 07:40:35 »

เมื่อไหร่C3บ้านเราจะมีมาขายเนี่ย Wink

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 08:29:46 »

นั่นสิครับ

แต่ว่างานนี้  ต้องมีลายแทงก่อนครับถึงไปหามาใช้ครับ
เล่นงานเลยครับคือ  ลอกการบ้านเลยครับ อิอิกำ drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #74 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2009, 08:42:58 »

โปรแกรมมาตรฐานสำหรับบางที่

พอดีโพสไว้ทางโน้นไว้เรื่องการเซ็ทครับ เห็นมีพรรคพวกอยากได้กัน  คนใช้ซีพียูตัวนี้เหมือนกัน
เพราะคิดว่าถ้าทางโน้นขึ้นบทความมา คงหาความน่าเชื่อถือลำบากครับ เลยจัดเองซะเลย

แต่สำหรับท่านในนี้ คงไม่มีความจำเป็นเท่าไหร่เพราะแต่ละท่าน optimize กันเองได้อยู่แล้วครับแบบไม่ต้องไปกินยาแล้วลืมเขย่าขวดจนเพ้อแบบพวกเทส Linx กับ nero firefox msn แล้วว่าเสถียรแล้วนะครับ กำ

occt ผมว่า เป็ดร้องชัวว์ครับ Vcore ขนาดนี้ อิอิกำอีก out out out

Linx จะโหดบางเรื่อง แต่ไม่ใช่โหดทุกเรื่องครับ ท่านเข้าใจถูกแล้วครับ

ต้องOCCTโหมดDefault หรือ Prime95 โหมด Blend ครับ ของแท้

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์