หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ ASrock 870 Extreame 3 บ้างครับ ถามหน่อย มันดีไหมครับ  (อ่าน 6475 ครั้ง)
@@KIKI@@
Registered User
*

goto_do@hotmail.com
« เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 19:09:30 »

ASrock 870 Extreame 3 ไม่ทราบว่าใครซื้อมาใช้แล้วบ้างอ่ะครับ ดีไหมครับตัวนี้ ใครใช้แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

คือผมเห็นมันเป็นภาคจ่ายไฟ 4+1 เฟส (จะดีไหมครับ ผมไม่ค่อยรู้ ) แต่ที่หาอ่านๆ ใน ocz ดู เห็นเขาบอกกันว่า เฟส 4+1 กับ 8+2

คือ จำนวนเส้นทางการจ่ายไฟ ยิ่งมีมาก็ยิ่งดี แต่ก็ไม่เสมอไปเพราะบางทีมีมากแต่ทำงานไม่เต็มความสามารถ ตัวที่มีเฟสน้อยกว่าบางยี่ห้อหรือรุ่น อาจจะมีเฟสน้อยกว่าแต่ทำงานได้เต็มประสิทธิภาพและก็อาจทำงานดีกว่า 8+2 ก็ได้เช่นกัน น่ะครับ เห็นเขาว่าแบบนั้น

ผมเห็นรูปแล้ว หน่าตาโอเคดีน่ะครับ อยากได้อยู่เหมือนกัน ไม่ทราบว่าใครใช้แล้วบ้าง มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

คือ ผมคิดไว้ว่า ASUS M4A87TD/USB3 หรือไม่ก็ ASrock 870 Extreame 3 น่ะครับ แต่ของ Asus เป็น 8+2 หรือ 4+1 ก็ไม่รู้ ไม่ทราบใครใช้แล้วบ้างอ่ะครับ ASrock ตัวนี้ ถ้ามันไม่มีปัญหาอะไร น่าจะซื้อ ASrock เพราะมันถูกดี

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 20:15:47 »

เด๋วรอดาราท่านเบียร์คิงส์มาตอบนะครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 22:25:55 »

ผมเองก็อยากลองเหมือนกัน

แต่ขนาดรุ่น 890 ของ Asrock เห็นว่าอัดยังไม่ค่อยมันส์สะใจเท่า Asus Gigabyte เท่าไร

รอดารามาเฉลยอีกทีดีกว่า lol
Capacitor

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2010, 22:42:02 »

เข้ามาดูครับ   neutral  รอท่านอาจารย์อยู่ไงน้า out

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
@@KIKI@@
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 12:12:13 »

นี่เป็นรีวิวของ ASRock 870 Extreme 3 อ่ะครับ ที่ผมหา เห็นในรีวิวบอกว่าก็ดีหมดแต่มีที่ติตรงว่าปรับไฟได้น้อย คงเนื่องจากภาคจ่ายไฟ 4+1 เฟส นี่รึเปล่าครับ
http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/8142

ASUS M4A87TD/USB3
http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=nlWYrI9wlNIYHAaa
----------
ASRock 870 Extreme 3 ราคา 2990
ASUS M4A87TD/USB3 ราคา 3150

ราคาร้าน Jedicool อ่ะครับ

ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ อยากได้ความเห็น ว่าตัวไหนดีไม่ดียังไง น่าจะเอาตัวไหนดีอ่ะครับ

แต่ผมใช้งาน ไม่ได้ OC นะครับ ใช้เดิมๆ ดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง ทำงาน

Friday~13rd

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 12:41:28 »

นี่เป็นรีวิวของ ASRock 870 Extreme 3 อ่ะครับ ที่ผมหา เห็นในรีวิวบอกว่าก็ดีหมดแต่มีที่ติตรงว่าปรับไฟได้น้อย คงเนื่องจากภาคจ่ายไฟ 4+1 เฟส นี่รึเปล่าครับ
http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/8142

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=nlWYrI9wlNIYHAaa
----------
ASRock 870 Extreme 3 ราคา 2990

ผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ อยากได้ความเห็น ว่าตัวไหนดีไม่ดียังไง น่าจะเอาตัวไหนดีอ่ะครับ

แต่ผมใช้งาน ไม่ได้ OC นะครับ ใช้เดิมๆ ดูหนัง เล่นเกม ฟังเพลง ทำงาน

อิอิ...ถ้าใช้เดิมๆ ผมแนะหาตัวที่หน้าตาสวยงาม ถูกใจ มีฟีเจอร์บนบอร์ดฯ ครบตามที่ต้องการ
และคิดว่าซื้อแล้วจะไม่เปลี่ยนแปลงในระยะเวลาช่วงสั้นดีกว่าครับ    เอิ้กๆๆ  he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 15:04:39 »

----------

อิอิ...ถ้าใช้เดิมๆ ผมแนะหาตัวที่หน้าตาสวยงาม ถูกใจ มีฟีเจอร์บนบอร์ดฯ ครบตามที่ต้องการ
และคิดว่าซื้อแล้วจะไม่เปลี่ยนแปลงในระยะเวลาช่วงสั้นดีกว่าครับ    เอิ้กๆๆ  he

+2  happy

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2010, 15:11:18 »

โอเคดีครับถ้าไม่โอซี มากๆ ใช้แบบ oc นิดหน่อยคุ้มครับ พีเจอร์เยอะล้นเหลือ  แล้วอุปกรณ์เดียวนี้ที่แอสร๊อกทำมาก็ไม่ขี้เหร่แล้วละครับ คุ้มราคาเลยครับ lol
@@KIKI@@
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 10:57:34 »

คือจริงๆ หน้าตาผมชอบตัวนี้มากๆ เลยครับ

ASUS M4A785TD-V EVO AM3 AMD785G/SB710 CF 128MB SIDEPORT

แต่ว่ามันเป็น USB2 SATA2 นี่สิครับ ออนบอร์ดผมไม่สนใจหรอกเพราะยังไงก็ใช้การ์ดแยกอยู่แล้ว อยากได้ USB3 SATA3 ซื้อไว้ใช้ยาวๆ เพื่ออนาคตเลยน่ะครับ

แต่ ASUS M4A785TD-V EVO หน้าตางามมากๆ ซิงค์ + Capacitor งามสุดๆ ชอบมาก ถ้าหน้าตาแบบนี้ เป็น USB3 SATA3 คงดี

แต่จริงๆก็ยังใช้ USB2 SATA2 กันในปัจจุบัน แต่ผมก็อยากได้เผื่ออนาคตอะนะครับ คือในภายภาคหน้าจะได้ไม่ต้องซื้อบอร์ดเปลี่ยนใหม่เวลาหันไปใช้ SATA3 หรือ USB3 น่ะครับผม

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 23:02:17 »

อนาคตผมไม่ซีเรียสครับ

เพราะว่า ขายแดร๊กก่อนแน่นอนครับ อิอิกำ drunk
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 09:15:12 »

เล่นชิฟ 8XX ขึ้นไปจะดีกว่าครับ  785 ตกรุ่นแล้ว... ขายต่อลำบาก...

แต่ถ้าไม่ซีเรียส 785 ก็แรงเหมือนกันครับ...ถ้าไม่เกี่ยงฟังคนบ่นว่าตกรุ่น.... drunk

หรือถ้ามีเงิน  มาสอย 890GX ต่อผมก็ได้.... ปล่อยไม่แพงครับ 4000 บาท รวม EMS อิอิ กำ.... lol
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์