หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการเลือกซื่อ tablet หน่อย  (อ่าน 2259 ครั้ง)
IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 30 กันยายน 2011, 23:42:54 »

ผมมีประสบการทางด้านแทบเล็ต หน่อยมาก จึงอยากขอคำปรึกษาจากผู้มีประสบการหน่อยครับ

1) อยากได้ tablet ที่สามารถ เปิดและแก้ไฟล์ microsoft office ได้อย่างถูกต้องครับ

2) tablet ที่ใช้ windows os มันดีหรือเปล่าหากเทียบกับ tablet ที่ใช้ android และ ios ครับ

3) รอ windows 8 ออกมาแล้วค่อยซื้อจะเวร์คไหมครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 06:11:19 »

ไม่เคยมีเหมือนกันครับ เลยไม่รู้จะตอบอย่างไรครับ   

จริงๆรอไปหาของตามโรงรับจำนำ พวก tablet รัฐตะบานแจกอยู่นะครับ อิอิกำ drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 09:52:08 »

lol ไม่ แน่ ใจ เพราะ เล่น แป๊บ เดียว ทั้ง Ipad 1 2 Galaxy รวม ทั้ง ของ ลาว แต่ ผมว่า ของ ลาว ก็ พอ ไป วัด ไป วา ได้ ถ้า หา ทาง ลง Market ของ กู เกิ้ล ได้ มี คีย์ บอร์ด ให้ พิม ด้วย ส่วน เรื่อง ทัช สกรีน ก็ กาก สู้ ipad กับ Galaxy ไม่ได้ Galaxy นี้ ลื่น ปื่น

IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 14:08:15 »

ไม่เคยมีเหมือนกันครับ เลยไม่รู้จะตอบอย่างไรครับ  

จริงๆรอไปหาของตามโรงรับจำนำ พวก tablet รัฐตะบานแจกอยู่นะครับ อิอิกำ drunk

น่าสนใจดีนะครับ ขออย่างเดียวอย่าให้มันกากเหมือนคอมพิวเตอร์ ict สมัยทักษิณ ก็เป็นอันใช้ได้แล้วครับ

lol ไม่ แน่ ใจ เพราะ เล่น แป๊บ เดียว ทั้ง Ipad 1 2 Galaxy รวม ทั้ง ของ ลาว แต่ ผมว่า ของ ลาว ก็ พอ ไป วัด ไป วา ได้ ถ้า หา ทาง ลง Market ของ กู เกิ้ล ได้ มี คีย์ บอร์ด ให้ พิม ด้วย ส่วน เรื่อง ทัช สกรีน ก็ กาก สู้ ipad กับ Galaxy ไม่ได้ Galaxy นี้ ลื่น ปื่น

แล้ว galaxyนี้มันเปิด ไฟล์ microsoft office เวิร์คไหมครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2011, 14:31:55 »

ยังจำได้นะครับ คอม ict

สเปก   "หนุมาน"  อยากบอกว่า เหียกมากๆครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์