หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1 เพาเวอร์ 2 เมนบอร์ด  (อ่าน 3861 ครั้ง)
waratchai
Registered User
*

« เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 00:51:48 »

ถ้าเอาเพาเวอร์ 1 ตัวใช้กับ atom d510 2 board มีใครเคยลองไหมครับ ทำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 10:53:14 »

ประหยัดดีแท้ drunk ผมเคยเห็นแต่ (วิธีบ้า ๆ ) เอา 2 psu มาต่อกับคอม 1 ตัวนะ

ขอแอบถามหน่อย ทำไมจะใช้เพาเวอร์ตัวเดียวครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 11:04:35 »

ประหยัดดีแท้ drunk ผมเคยเห็นแต่ (วิธีบ้า ๆ ) เอา 2 psu มาต่อกับคอม 1 ตัวนะ

ขอแอบถามหน่อย ทำไมจะใช้เพาเวอร์ตัวเดียวครับ

เนี่ยครับ เดี๋ยวผมจะบ้าๆเอา PSU มาต่อสองตัว อิอิ กำ

จขกท ทำได้ครับ แต่คงต้องหาหัว 24 pin อีกหัวมาจ้ำลงอีกบอร์ดพร้อมๆกันน่ะครับ
Cybernetic

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 11:07:20 »

เนี่ยครับ เดี๋ยวผมจะบ้าๆเอา PSU มาต่อสองตัว อิอิ กำ

จขกท ทำได้ครับ แต่คงต้องหาหัว 24 pin อีกหัวมาจ้ำลงอีกบอร์ดพร้อมๆกันน่ะครับ
850 วัตต์น้าไม่พอเหรอ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 11:11:06 »

+ด้วย สายไฟเลี้ยงบอร์ด 4/8 pin  rofl drunk lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
waratchai
Registered User
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 04:06:14 »

คือมีใครหรือเวบต่างประเทศลองยังอะครับ พอดีทำโปรเจคอะไรนิดหน่อย
2jz_turbo

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 09:25:01 »

ลองคิดดูเล่น ๆ ว่า board ปัจจุบัน ส่วนมากจะเป็น ATX ซึ่งเวลา shutdown แล้ว power supply มันก็จะดับไปเอง แล้วถ้าเอา 1 PSU มาต่อสองบอร์ด เวลาสั่ง shutdown เครื่องนึง แล้วอีกเครื่องนึงจะดับไปด้วยหรือเปล่า อันนี้น่าคิดนะคับ อิอิ

ผมว่าท่านเจ้าของกระทู้หา power ตัวเล็ก ๆ มาต่อดีกว่าน่ะคับ ลอง ๆ เดินหาดู ไม่น่าจะหายาก

Cybernetic

« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 09:46:19 »

ลองคิดดูเล่น ๆ ว่า board ปัจจุบัน ส่วนมากจะเป็น ATX ซึ่งเวลา shutdown แล้ว power supply มันก็จะดับไปเอง แล้วถ้าเอา 1 PSU มาต่อสองบอร์ด เวลาสั่ง shutdown เครื่องนึง แล้วอีกเครื่องนึงจะดับไปด้วยหรือเปล่า อันนี้น่าคิดนะคับ อิอิ

ผมว่าท่านเจ้าของกระทู้หา power ตัวเล็ก ๆ มาต่อดีกว่าน่ะคับ ลอง ๆ เดินหาดู ไม่น่าจะหายาก
ตามนี้เลยครับ great ผมว่าซื้อ psu กระป๋อง 350w ก็เอาอะตอมอยู่แบบเหลือ ๆ แล้ว ไม่น่าต้องทำให้ยุ่งยาก อันนี้แนะนำนะครับ

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 10:10:29 »

2 SYSTEM 1 PSU มีคนทำนะ แต่ออกแนวโชว์พลังPSUมากกว่า ไม่ได้เอามาใช้งานจริง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Capacitor

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 10:30:12 »

yes go

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
beerking

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 10:36:46 »

อาจมีปัญหา ในเรื่องเวลา เปิดปิดแหละครับ  แต่ว่า  เดียวนี้ psu สัก 750  ก็น่าจะเอาอยู่นะครับสำหรับคอม 2 ตัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์