หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแสดงความยินดีกับคนไทยด้วยครับ ประเทศชาติเจ๊งแล้ว  (อ่าน 13568 ครั้ง)
dazeb
Vmodtech Member

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #15 เมื่อ: 11 เมษายน 2009, 23:58:40 »

พวกhereนี่มันไม่เคยคิดถึงใครหรอกครับ คิดแค่ขอให้มีdragไปวันๆ ใครจะฉิบหายไม่เคยสนใจอยู่แล้ว

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
สบาย-สบาย

« ตอบ #16 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 00:38:51 »

มีรัฐบาลปัญญาไม่ปรกติก็แบบนี้ ไม่รู้จักใช้สื่อสารมวลชนตอบโต้

1.เอาโฟนอินของคุณทักษิณ ช่วงที่ชักชวนให้กลุ่มคนเสื้อแดงไปพัทยา มาออกอากาศให้ประชาชนทั้งประเทศได้รับทราบ
โดยออกทีวีเฉพาะกิจทุกช่องว่า นี่คือสาเหตุที่แท้จริงที่ทำให้การประชุมอาเซี่ยนซัมมิตต้องล่มลงไป
เพราะคุณทักษิณบงการให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น

2.ยกเลิกงานสงกรานต์ทั้งหมด เพราะไม่ปลอดภัย เพราะการชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดงที่พร้อมจะใช้ความรุนแรง
ทั้งการปิดถนน และการชุมนุมที่ศาลากลางตามต่างจังหวัด และรัฐบาลไม่ประสงค์จะใช้ความรุนแรง
และทางกลุ่มคนเสื้อแดง พร้อมที่จะใช้ความรุนแรงได้ตลอดเวลา ดังที่ผ่านมา ดังนั้นเพื่อความปลอดภัย
จึงต้องยกเลิกงานดังกล่าวทั้งประเทศ

แค่นี้แหละ การชุมนุมก็กร่อยทันที

ส่วน จนท.ตำรวจ และ ทหาร ทั้งหมด เอาลงไป 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ครึ่งหนึ่ง
อีกครึ่ง ส่งไปเขาพระวิหาร คาดว่าไม่น่าจะเกิน 7 วัน
แล้วสร้างกองทัพและกรมตำรวจขึ้นมาใหม่ คนตกงานทั้งหลาย ก็จะได้มีงานทำแล้ว

beerking

« ตอบ #17 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 01:20:29 »

มีรัฐบาลปัญญาไม่ปรกติก็แบบนี้ ไม่รู้จักใช้สื่อสารมวลชนตอบโต้

1.เอาโฟนอินของคุณทักษิณ ช่วงที่ชักชวนให้กลุ่มคนเสื้อแดงไปพัทยา มาออกอากาศให้ประชาชนทั้งประเทศได้รับทราบ
โดยออกทีวีเฉพาะกิจทุกช่องว่า นี่คือสาเหตุที่แท้จริงที่ทำให้การประชุมอาเซี่ยนซัมมิตต้องล่มลงไป
เพราะคุณทักษิณบงการให้เกิดเรื่องนี้ขึ้น

2.ยกเลิกงานสงกรานต์ทั้งหมด เพราะไม่ปลอดภัย เพราะการชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดงที่พร้อมจะใช้ความรุนแรง
ทั้งการปิดถนน และการชุมนุมที่ศาลากลางตามต่างจังหวัด และรัฐบาลไม่ประสงค์จะใช้ความรุนแรง
และทางกลุ่มคนเสื้อแดง พร้อมที่จะใช้ความรุนแรงได้ตลอดเวลา ดังที่ผ่านมา ดังนั้นเพื่อความปลอดภัย
จึงต้องยกเลิกงานดังกล่าวทั้งประเทศ

แค่นี้แหละ การชุมนุมก็กร่อยทันที

ส่วน จนท.ตำรวจ และ ทหาร ทั้งหมด เอาลงไป 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ครึ่งหนึ่ง
อีกครึ่ง ส่งไปเขาพระวิหาร คาดว่าไม่น่าจะเกิน 7 วัน
แล้วสร้างกองทัพและกรมตำรวจขึ้นมาใหม่ คนตกงานทั้งหลาย ก็จะได้มีงานทำแล้ว

นั้นละครับที่ผมต้องการ อิอิ   
tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 02:46:40 »

แย่เลยครับ แค่รัฐบาลเสียหน้า หรือว่าประเทศเสียหายกันแน่
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #19 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 09:15:53 »

พวกเราในฐานะสมาชิกทุกคน ก็ได้แต่เอาใจช่วยประเทศชาติครับ Kiss
ถ้าทุกคนทำอะไรเพื่อช่วยได้ก็ทำ เช่นการไปเที่ยว เที่ยวอาบอบนวด
และอะไรอื่นๆ ทำกันคนละไม้คนล่ะมือ แล้วชาติจะค่อยๆก้าวต่อไปครับ Cool

ปล. ช่วงนี้เป็นต้นไป สถานที่ท่องเที่ยวจะมีนักท่องเที่ยวน้อยลง ดังนั้น
ถ้าเราไปเที่ยว ทุกอย่างจะถูกกว่าปกติ และบริการจะดีมากๆ เพราะปกติ
แหล่งท่องเที่ยวมักไม่สนใจคนไทย แต่เอาใจคนต่างชาติ ตอนนี้ชาวต่างชาติ
หนีหมดแล้ว เค้าก็ต้องหันกลับมาเอาใจคนไทยบ้างแล้ว อิอิ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เมษายน 2009, 09:19:19 โดย Chris » บันทึกการเข้า
kim

« ตอบ #20 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 10:18:04 »

พวกเราในฐานะสมาชิกทุกคน ก็ได้แต่เอาใจช่วยประเทศชาติครับ Kiss
ถ้าทุกคนทำอะไรเพื่อช่วยได้ก็ทำ เช่นการไปเที่ยว เที่ยวอาบอบนวด
และอะไรอื่นๆ ทำกันคนละไม้คนล่ะมือ แล้วชาติจะค่อยๆก้าวต่อไปครับ Cool

ปล. ช่วงนี้เป็นต้นไป สถานที่ท่องเที่ยวจะมีนักท่องเที่ยวน้อยลง ดังนั้น
ถ้าเราไปเที่ยว ทุกอย่างจะถูกกว่าปกติ และบริการจะดีมากๆ เพราะปกติ
แหล่งท่องเที่ยวมักไม่สนใจคนไทย แต่เอาใจคนต่างชาติ ตอนนี้ชาวต่างชาติ
หนีหมดแล้ว เค้าก็ต้องหันกลับมาเอาใจคนไทยบ้างแล้ว อิอิ ^^

หวังว่าเพราะมันซึมไปในสายเลือดของใครหลายคนแล้ว พวกทัวว์นิ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #21 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 11:17:25 »

ล่าสุดไอ้กี้โดนจับแล้ว mdr
kim

« ตอบ #22 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 12:17:14 »

ล่าสุดไอ้กี้โดนจับแล้ว mdr

จับก็ถือว่ามีสุขแล้ว รับมาเต็มๆ 50 ล้าน ใครๆก็ขึ้นสวรรค์ ^^
Error074
Registered User
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 12:48:46 »

รักกันไว้เถิด เราคนไทยด้วยกัน  love
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #24 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 22:18:55 »

ประเทศไทยตอนนี้ทำให้นึกถึงสมัยเขมรแดงเรืองอำนาจ

หลังจากเขมรแดงยึดเมืองหลวงได้ พอเจอใครใส่เครื่องแบบทหาร

ที่เป็นฝ่ายรัฐบาล ถูกจับยิงหัวเรียงตัว ถ้าเป็นพลขับรถถัง ก็ถูกจี้บังคับ

ให้ขับรถถัง ให้ฝ่ายเขมรแดง ผมดูภาพข่าวเมืองไทยทุกวันนี้

แล้วนึกย้อนกลับไปเมื่อ30ปีก่อนนี่ใช่เลย เขมรสมัยนั้นก็คล้ายๆแบบนี้ หดหู่ใจจริงๆ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
boonx22
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 22:32:56 »

อย่างวันนี้ที่นายกอภิสิทธิ์และผู้ติดตามโดนรุมยำ ดูเหมือนว่าเจ้าหน้าที่ทั้งตำรวจและทหารป้องกันยังไม่เต็มที่

นี่ก็เป็นครั้งที่สองแล้วที่เสื้อแดงสามารถเข้าประชิดได้ถึงตัวรถอีกทั้งยังลากคนขับรถลงมากระทืบและใช้ก้อนหินทุ่มใส่หัว

ตำรวจและทหารได้แต่ทำตาปริบๆไม่สามารถเข้าไปช่วยอะไรได้ แถมแกนนำยังไปปล่อยข่าวว่าเสื้อแดงถูกยิง 3 คน

เรียกแขกได้อีก ล่าสุดพวกสัตว์นรกกระชากช่างภาพช่อง 5 ตกจากมอไฃค์ลงมาใช้ทั้งแป๊บและไม้รุมตีอีก

นี่หรือชุมนุมโดยสงบปราศจากอาวุธ ถ้าผมเป็นต่างชาติแล้วเห็นภาพอย่าง 2 วันนี้แล้วต่อให้ประเทศไทยมีสถานที่น่า

ท่องเที่ยวขนาดไหน ผมคงคิดว่าจะไม่มีวันมาเหยียบประเทศนี้โดยเด็จขาด ขนาดผู้นำประเทศยังรักษาความปลอดภัยให้ไม่ได้เลย
แล้วคนธรรมดามันจะขนาดไหน  grrrrrr diablo grrrrrr diablo
yaiba
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 10:53:54 »

แล้วมีใครพูดถึงสนามบินมั่งครับ คนทำผิดไปอยู่ไหนครับ แล้วจะเรียกพวกนั้่นว่าอย่างไร หรือว่าคนไทยลืมง่าย ผมว่าง่ายจริงๆ พูดกันอยู่ปาวๆ เคยนึกบ้างไหมครับ หรือว่าสนามบินมันเรื่องเล็กครับ เพราะฉะนั้นก็ here พอๆกันเหระครับ ความhere ไม่เข้าใครออกใคร มันอยู่ในตัวทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009, 10:56:28 โดย yaiba » บันทึกการเข้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #27 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 11:24:47 »

แล้วมีใครพูดถึงสนามบินมั่งครับ คนทำผิดไปอยู่ไหนครับ แล้วจะเรียกพวกนั้่นว่าอย่างไร หรือว่าคนไทยลืมง่าย ผมว่าง่ายจริงๆ พูดกันอยู่ปาวๆ เคยนึกบ้างไหมครับ หรือว่าสนามบินมันเรื่องเล็กครับ เพราะฉะนั้นก็ here พอๆกันเหระครับ ความhere ไม่เข้าใครออกใคร มันอยู่ในตัวทุกคน

พวกเสื้อเหลืองปิดสนามบิน ผมก็ไม่เห็นด้วย แต่อย่างน้อยก็ยังไม่เคยจอเสื้อเหลือง

ไปฉุดกระชากลากถู  ทุบทำร้ายกันอย่างป่าเถื่อน เหมือนเสื้อแดงในตอนนี้

ไหนจะทำลายประเทศโดยตรง ทำให้ชีวิตผู้นำอาเซียนไม่มีความปลอดภัยที่พัทยา

ยิ่งตอนนี้เอารถแก๊สไปปิดถนนที่ดินแดง มันเป็นการจลาจลไปโดยสิ้นเชิง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 11:36:23 »

ผมว่าปิดสนามบินนี่มันมีเหตุผลนะครับ คุณไปดูละกันว่าก่อนนั้นมันเกิดอะไรขึ้น โดนลอบฆ่ากันรายวันนะ

มีใครออกมาช่วยรักษาความสงบได้ไหม

นักโทษประหารเขายังต้องให้เพชรฆาตรสังหารเลยนะครับ ไม่ใช่ใคร ที่ไหน ก็มาทำได้

พธม.มาสู้ให้พวกตัวเองรวยขึ้นมั๊ยครับ

มีคนนึงได้เป็นรมต.ต่างประเทศ คนนี้แหละที่ไล่ต้อนไอ้เหลี่ยมได้ขนาดนี้ มีรมต.ไหนกล้าออกมาฉะหน้าเหลี่ยมมั่ง

ไ่ม่มี หดหัวหมด แม้กระทั่งนปก.สวะๆอย่างจักรภพเป็นมาแล้วรมต. นี่คนเขามาช่วยจัดการคนเลว ไปไล่?

คดีเขาก็ยังไม่มีติดตัว เฮอะ ไอ้พวกรบ.ก่อน จนอัยการส่งฟ้องมันยังไม่ลาออกเลย กษิตเขาบอกว่าถ้า เพียงเขาโดนคดี

เขายอมลาออก ดูจากนิสัยแล้ว นี่คนจริง ไม่งั้นไม่กล้ามาแฉไอ้เหลี่ยมหรอก อีกวันมันvideo linkมา

ไม่กล้าตอบโต้กาษิตเลยด้วย

พธม.เป็นพวกแรกที่ออกมาบอกว่าต่อสู้ ต่อต้านขบวนการล้มสถาบัน ตอนนั้นคนบอกอ้างเบื้องสูง

มั่ว เลอะเลือน เป็นไงตอนนี้เป็นไงรู้หรือยัง มีใครมีกำลังรวมคนมากได้ขนาดนี้เป็นกำลังมากดดัน ขับไร่รบ.นอมินีบ้าง???

อยู่บ้านเอาแต่ด่า ตอนนี้รู้หรือยังครับว่าไอ้เวรนั่นมันเป็นไง ถ้าเอารบ.มันไว้ต่อไปคงจะมีเรื่องดีๆขึ้นต่ออีก

------------

เหตุผลที่ออกมาไล่รบ.ที่แล้วมันมากมาย คุณรู้มั่งหรือเปล่า

ตอนนั้นยึดสนามบินคนก็ด่าไแล้วไง ขรมเลย คดีก้ดำนเนินอยู่ อย่าบอกว่าช้า

คดีหน้าเหลี่ยมช้ายิ่งกว่า คดีจักรภพสืบๆแล้วสืบอีก เลื่อนแล้วเลื่อนอีก

ความถ่อยนี่เทียบกันไม่ติด ผมว่าคุณดูอะไรให้รอบคอบก่อนดีกว่ามั๊ยครับ???

ดูเจตนาด้วยครับ หรือยากได้คนที่พร้อมเผาประเทศกลับมานัก???

จริงๆการก่อมอปเสื้อแดงที่ล้อมทำเนียบนั้น ถ้าทำเพื่อความถูกต้องผมยอมรับได้นะ

แต่นี่เขาสู้เพื่ออะไร??? แค่จุดหมายก็ผิด แล้วิธียังทรามมากด้วย คุณเอามาเทียบกัน

การเปิดขบวนคนเยอะมันย่อมสร้างความเดือดร้อน

แต่นี่ผมว่ามันก่อจลาจลแล้ว

มอปพธม.ไม่เคยเริ่มใครก่อนนะครับ

ผมถึงบอกไงว่าคนประเทศนี้เหมาะกับรบ.ระบอบทักษิณแล้วล่ะ คนเขาออกมาสู้ให้ยังไปด่า เหอๆ

ไม่งั้นก็ไอ้หมัก+สมชาย ยังไม่ออก และ ไอ้เวรนั่นกลับมาไทยไร้คดีไปแล้ว รู้ไว้

ความจริงผมไม่อยากจะเขียนอะไรแบบนี้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เมษายน 2009, 11:54:06 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 เมษายน 2009, 11:40:53 »

ยึดสนามบิน พวกเราไม่เคยลืมหรอกครับ พวกเราก็ไม่พอใจเช่นกัน แต่เรื่องเสื้อแดงมันเป็นเรื่องใหม่ที่กำลังเกิดขึ้น
ใครจะเป็นบ้าพูดเรื่องข่าวเก่ากันเล่า เราหวังว่าเหตุการณ์ที่สนามบินจะเป็นครั้งสุดท้าย ไม่นึกว่าเสื้อแดงจะลดตัว
มาทำอะไรแบบนี้ ไหนด่าเสื้อเหลืองว่าไม่ดี แต่ตัวเองกลับทำตาม aww
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์