หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้งสุดท้ายก่อนตัดสินใจซื้อ  (อ่าน 1699 ครั้ง)
anza
Registered User
*

« เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 09:33:45 »

โค้งสุดท้ายก่อนตัดสินใจซื้อ
 คือถ้าไม่ดูที่ประกัน แต่เน้นศักยภาพ ด้าน overclocking ด้าน อุณหภูมิ ที่เย็นกว่า ลากได้ไกลกว่า
และความคุ้มค่า เป็นหลักในการตัดสินใจซื้อ

จะเลือกตัวไหนดี ระหว่าง asus กับ EVGA GTX 580 ตัวธรรมดา และตัว   Superclocked ทั้ง 3 ตัวนี้จะมีราคาที่ไล่เรี่ยกัน ยกเว้นตัวEVGA GeForce GTX 580 FTW Hydro Copper 2
จะไม่นำมาพิจารณาในตัดสินใจเพราะมีราคาสูงที่ต่างออกไปจาก 3ตัวนี้

อีกคำถามนึงนะครับ คือว่าasus ใช่ตัวที่ได้มาเพิ่มค่าCore Speed มา10MHz จากสเป็คมาตรฐานของ nVidia ที่ควรจะทำงานอยุ่ที่ความเร็ว 772MHz  โดยการโอเวอร์คล๊อกจากโรงงานมารึป่าวครับ  แล้วมัน จะเหมือนกับตัวEVGA GTX 580 Superclocked ที่แบบว่าสุดแล้วไม่สามารถมาoverclockเพิ่มได้อีก  ผมคิดถูกหรือไม่

สุดท้ายนี้ต้องกล่าวขอบคุณท่าน

และขอโทษที่เล่นมาถามซะยาวอย่างนี้ ผมอภัยไว้  ณ ที่ นี้ด้วย ครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 09:41:32 »

จริงๆแล้วผมว่าแต่ละตัวความสามารถพอๆกันหมดนะครับ แล้วแต่ดวงมากกว่าที่ว่าตัวไหนจะลากได้ไกลหรือไม่ไกล
ถอยตัวธรรมดามาแล้วเอาไบออสซุปเปอร์คล็อคแฟลชก็แรงได้เหมือนกันครับ
หรือเอาไบออสที่เพิ่มไฟได้เยอะๆที่ผมเคยทำบทความไว้ไปแฟลชก็ยิ่งไปไกลเข้าไปใหญ่ครับ

http://www.vmodtech.com/main/article/unleashed-max-voltage-to-1213mv-fan-speed-to-100-for-all-gtx-580/

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Capacitor
Vmodtech Member

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 10:15:31 »

จริงๆแล้วผมว่าแต่ละตัวความสามารถพอๆกันหมดนะครับ แล้วแต่ดวงมากกว่าที่ว่าตัวไหนจะลากได้ไกลหรือไม่ไกล
ถอยตัวธรรมดามาแล้วเอาไบออสซุปเปอร์คล็อคแฟลชก็แรงได้เหมือนกันครับ
หรือเอาไบออสที่เพิ่มไฟได้เยอะๆที่ผมเคยทำบทความไว้ไปแฟลชก็ยิ่งไปไกลเข้าไปใหญ่ครับ

http://www.vmodtech.com/main/article/unleashed-max-voltage-to-1213mv-fan-speed-to-100-for-all-gtx-580/

เห็นท่าน จขกท มองเรื่องคาวมร้อนด้วย  สงสัยกะจะเล่นเปิดยาวแบบ CL กันสุดโหด งานนี้ผมคงต้องนึกถึงน้ำแล้ว 

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์