หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Asus VG236H 3D 23" LCD Monitor  (อ่าน 7182 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 01:08:19 »

มอนิเตอร์ 23" 120Hz พร้อมชุดคิต NVIDIA 3DVision
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 01:13:38 »

jap

Asus VG236H ราคา 17800 บาท ยังไม่รวมVAT (แถมแว่น 3D)

sumsung รุ่น 2233RZ 120 Hz ราคา 11500 บาท เป็นรุ่นที่เล่น 3D แต่ไม่แถมแว่น 3D

Note :
นิสัยส่วนตัว
ไม่ชอบสาวเกาหลี
ไม่ชอบสาวไต้หวัน
สาว Japan  OK
ดังนั้นทั้ง 2 ค่าย ไม่ขอเชียร์ไคร
จะรัก ASUS หรือ Samsung เชิญเพื่อนๆ หลีตามสบาย
ส่วนผมเจียมตัว ... ขอเก็บตังไว้หลี สาว Japan    mdr
ถ้าของฟรี ... พูดเป็นแต่คำว่า OK ลืมเสียเถอะที่จะ say NO  lol

หากเป็นสาวไทย ชอบสาวอักษร
ส่วนสาวบัญชี ขอคิดดูดีๆก่อน (นิสัยเธอต้องชอบคิดตัง จึงจบจุฬา)
กลัวสาวบัญชี เมื่อเป็นภรรยา จะถือคติ "เงินของพ่อ คือเงินของแม่ แต่เงินของแม่ไม่ใช่เงินของพ่อ อย่ามายุ่ง)
ฮิฮิ ... กำ  drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2011, 02:48:23 โดย CHIKORITA » บันทึกการเข้า

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 01:22:01 »

::190208:: ::190208:: ::190208::

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
CHIKORITA
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 01:57:43 »

::190208:: ::190208:: ::190208::

ฮิฮิ ...  whistle whistle whistle

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 02:27:34 »

jap

Asus VG236H ราคา 17800 บาท ยังไม่รวมVAT (แถมแว่น 3D)

sumsung รุ่น 2233RZ 120 Hz ราคา 11500 บาท เป็นรุ่นที่เล่น 3D แต่ไม่แถมแว่น 3D

Note :
นิสัยส่วนตัว
ไม่ชอบาสาวเกาหลี
ไม่ชอบสาวไต้หวัน
สาว Japan  OK
ดังนั้นทั้ง 2 ค่าย ไม่ขอเชียร์ไคร
จะรัก ASUS หรือ Samsung เชิญเพื่อนๆ หลีตามสบาย
ส่วนผมเจียมตัว ... ขอเก็บตังไว้หลี สาว Japan    mdr
ถ้าของฟรี ... พูดเป็นแต่คำว่า OK ลืมเสียเถอะที่จะ say NO  lol

หากเป็นสาวไทย ชอบสาวอักษร
ส่วนสาวบัญชี ขอคิดดูดีๆก่อน (นิสัยเธอต้องชอบคิดตัง จึงจบจุฬา)
กลัวสาวบัญชี เมื่อเป็นภรรยา จะถือคติ "เงินของพ่อ คือเงินของแม่ แต่เงินของแม่ไม่ใช่เงินของพ่อ อย่ามายุ่ง)
ฮิฮิ ... กำ  drunk

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ เง้อออออออออออ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 07:46:07 »

น่าสนใจดีจังครับ แต่สามดีนี่ผมคงขอผ่าน เคยดูหนังบ้านเพื่อนแล้วก็โอเคดีครับ ดูนานๆก็นะ มึน น่าจะมาจากลูกเริ่มโตแล้ว อิอ กำ drunk drunk drunk

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 07:57:05 »

น่าสนใจดีจังครับ แต่สามดีนี่ผมคงขอผ่าน เคยดูหนังบ้านเพื่อนแล้วก็โอเคดีครับ ดูนานๆก็นะ มึน น่าจะมาจากลูกเริ่มโตแล้ว อิอ กำ drunk drunk drunk

อิอิแก่

tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 08:00:04 »

อะ แล้วลุงดูหนังอะไรอยู่ ถึงมึน

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
tpp
True Love Always

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 09:55:50 »

อะ แล้วลุงดูหนังอะไรอยู่ ถึงมึน

ma boy HD ครับ  lol
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 16:00:53 »

โอ้ มาแบบราคา*3รึเปล่าครับ อิอิ

ว่าแต่ผมอยากรู้ว่าHDCPมันมีประโยชน์ยังไงครับ

ใครรู้ช่วยบอกด้วย lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
CHIKORITA
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 17:10:07 »

โอ้ มาแบบราคา*3รึเปล่าครับ อิอิ

ว่าแต่ผมอยากรู้ว่าHDCPมันมีประโยชน์ยังไงครับ

1. HDCP คือผลิตภัณจำพวก ไก่ หมู ของ CP ชนิด premium พิเศษเกรด A+ (HD) ไว้ส่งออกนอกประเทศ
ส่วนในไทยที่กินๆกันอยู่ เป็นชนิด กากเดนครับ ... ฮิฮิ กำ  drunk

2. HDCP คือ การเข้ารหัสป้องก้นการ copy จากการส่งสัญญานภาพที่ออกจากเครื่องเล่น Blue Ray ไปยัง TV
แต่ขณะนี้ มีฝาลังถอดรหัสได้แล้ว และ อีตา MR.หน้าด้านยังทำเครื่องนี้ออกขายในราคา 200ปอน ให้ชาวบ้านซื้อไป copy แผ่น Blue Ray อีกด้วย  diablo

Northbridge

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 18:09:57 »

ผมเคยเขียนไว้ในรีวิวจออะไรสักจอนะ แต่ตัวนี้ไม่ได้เขียนบอก

ว่าถ้าจอสนับสนุน HDCP มันจะทำให้ต่อภาพจากเครื่องเล่นพวก blu-ray หรือ เกม PS3 ใช้งานได้ ไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นทีวี

ในขณะเดียวกัน จอที่ไม่สนับสนุน HDCP ไม่ว่าจะทีวีหรือจอคอมธรรมดา ต่อเล่นกับ PS3 ก็ง่อยครับ คือภาพไม่ขึ้น

อันนี้คือเท่าที่เคยทดลองใช้เองนะครับ

CHIKORITA
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 21:33:44 »

ฮิฮิ ... ในเร็วๆนี้คงได้เห็นผลสำเร็จของการฝึกวิชากุมารทอง ของท่าน Northbridge
ผู้ฝึกวิชากุมารทองสำเร็จ จะมีผิวเนียนสีขาวสวยดุจผิวกุมาร มีขนที่นิ้วเนียนเล้ก มีเล็บที่ดูเป็นชมพูงดงามดุจนิ้วเด็กแรกขวบ
(วิธีฝึกต้องดูดนมจากขวดทุกวัน)

Note : ข้อพึงระวังสำหรับผู้ฝึก ผู้ดูดนมไม่ชำนาญ ให้ระวังธาตุไฟเข้าแทรก เมื่อธาตุไฟเข้าแทรกเจ้าโลกก็จะหดตัวมีขนาดเท่ากุมารแรกขวบ แก้ไขรักษาลำบาก จึงพึงระวังเวลาฝึก ...
ฮิฮิ ... กำ  drunk

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2011, 21:37:02 โดย CHIKORITA » บันทึกการเข้า

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 22:16:20 »

drunk drunk drunk

yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 10:12:17 »

1. HDCP คือผลิตภัณจำพวก ไก่ หมู ของ CP ชนิด premium พิเศษเกรด A+ (HD) ไว้ส่งออกนอกประเทศ
ส่วนในไทยที่กินๆกันอยู่ เป็นชนิด กากเดนครับ ... ฮิฮิ กำ  drunk

2. HDCP คือ การเข้ารหัสป้องก้นการ copy จากการส่งสัญญานภาพที่ออกจากเครื่องเล่น Blue Ray ไปยัง TV
แต่ขณะนี้ มีฝาลังถอดรหัสได้แล้ว และ อีตา MR.หน้าด้านยังทำเครื่องนี้ออกขายในราคา 200ปอน ให้ชาวบ้านซื้อไป copy แผ่น Blue Ray อีกด้วย  diablo

นี่ละครับสิ่งที่เคยได้ยิน ซึ่งผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นประโยชน์กับผู้ใช้ยังไง bad

------------------

ผมเคยเขียนไว้ในรีวิวจออะไรสักจอนะ แต่ตัวนี้ไม่ได้เขียนบอก

ว่าถ้าจอสนับสนุน HDCP มันจะทำให้ต่อภาพจากเครื่องเล่นพวก blu-ray หรือ เกม PS3 ใช้งานได้ ไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นทีวี

ในขณะเดียวกัน จอที่ไม่สนับสนุน HDCP ไม่ว่าจะทีวีหรือจอคอมธรรมดา ต่อเล่นกับ PS3 ก็ง่อยครับ คือภาพไม่ขึ้น

อันนี้คือเท่าที่เคยทดลองใช้เองนะครับ

เป็นเช่นนี้เอง ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์