หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว : คนหาย ร้านเจไดรบกวนเพื่อนสมาชิก ช่วยกันตามหา  (อ่าน 20007 ครั้ง)
INUGAMI21
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 21:07:44 »

คลิป ตื่นเต้น ยิ่งหว่า Real TV อีก ถ้าวีคไม่ดี มันคงไม่เอาไป เง้อ  slap

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #46 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 21:12:09 »

ผมว่าไอ้หนุ่มน้อยคนนี้ คงไม่ใช่มืออาชีพหรอก คงไม่ได้ตั้งใจจะเข้ามาขโมยของหรอก แต่จังหวะมันเหมาะ
ก็เลย ลองเอาซะหน่อย ไม่คิดว่าจะมีกล้องวงจรปิดด้วย ป่านนี้มันคงนอนเครียดอยู่บ้านแล้วครับ
จากรูปตำรวจเค้าเอาเข้าเปรียบเทียบทะเบียนบัตรประชาชนแปปเดียวเดี๋ยวก็รู้แล้วครับ
สันดารพาซวยจริงๆไอ้น้องเอ๊ย อายเค้ามั๊ยหน่ะ arf

สบาย-สบาย

« ตอบ #47 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 22:24:58 »

นี่มันมืออาชีพนะครับ หนึ่งในกลยุทธ ขั้นพื้นฐานของโจรหน้าร้านขายของ ทำให่ยุ่งเข้าไว้เผลอก็หยิบของแล้วก็เผ่น

หลายๆร้านจะให้คนนั่งเฉยๆอยู่ 1 คน คอยสังเกตุลูกค้า ไม่ลุกไปไหน ให้ไปหยิบอะไรก็ไม่ไป

โจรงัดเริ่มกลยุทธหิวน้ำ ช่วยไปรินน้ำให้แก้วนึงก็ไม่ไป โจรก็เผ่นซิ สั่งของกี่ชิ้นไม่เอาเลย บอกขอไปห้องน้ำ

เดี๋ยวมาใหม่ หายไปเลย เหนื่อยจัดของ แต่ไม่เสียหาย

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #48 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 23:49:16 »

นี่มันมืออาชีพนะครับ หนึ่งในกลยุทธ ขั้นพื้นฐานของโจรหน้าร้านขายของ ทำให่ยุ่งเข้าไว้เผลอก็หยิบของแล้วก็เผ่น

หลายๆร้านจะให้คนนั่งเฉยๆอยู่ 1 คน คอยสังเกตุลูกค้า ไม่ลุกไปไหน ให้ไปหยิบอะไรก็ไม่ไป

โจรงัดเริ่มกลยุทธหิวน้ำ ช่วยไปรินน้ำให้แก้วนึงก็ไม่ไป โจรก็เผ่นซิ สั่งของกี่ชิ้นไม่เอาเลย บอกขอไปห้องน้ำ

เดี๋ยวมาใหม่ หายไปเลย เหนื่อยจัดของ แต่ไม่เสียหาย

อิอิ ไปให้เจ๊บ๊วยจ้างผมทำหน้าที่นี้ที่ร้านมั่งดีกว่าครับ นั่งเฉยๆได้เงิน งานเต๊ฟจริงๆครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 23:55:38 »

คาดว่า คงไม่พ้นกระเพราไก่ไข่ดาว..... ในกล่องโฟมนั่น

คงไม่ใช่ส้ำตำปลาร้าแน่นอน อิอิกำ
microsoft

varietypc@hotmail.com varietypc facebook.com/profile.php?id=1530081241
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #50 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 00:52:08 »

ถ้าเจอตัว เดี๋ยวจะช่วยแจ้งยามให้จับตัวไว้ แล้วช่วยกันกระทืบก่อนส่งตำรวจเลยครับ แต่ต้องมีคนสัก 5-6 คนกันคนไม่เกี่ยวข้องเข้ามาห้ามด้วยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2009, 00:53:44 โดย microsoft » บันทึกการเข้า
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #51 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 02:39:36 »

แฟนบอยตัวจริงเค้าไม่ทำแบบนี้ rules lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Bluesky-Run

AlOnE In thE dArk

« ตอบ #52 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 05:03:46 »

จับมันมาขึงพรืดแล้วให้ท่านXสอยโลด ก๊ากๆๆๆ(ล้อเล่นนะครับ) ขอให้ัจับขโมยได้เร็วๆครับ

<br /><br />เดี๊ยะ...ยิงไส้แตก
kim

« ตอบ #53 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 07:56:48 »

คาดว่า คงไม่พ้นกระเพราไก่ไข่ดาว..... ในกล่องโฟมนั่น

คงไม่ใช่ส้ำตำปลาร้าแน่นอน อิอิกำ

อิอิๆ กรรม น้องคนนั้นจะซวยไปด้วยป่าวนิ นั่งอยู่ใกล้เหตุการณ์มากสุด แต่หันหลังให้ลูกค้า

ท่านน่อมไปขายเดี้ยวไปช่วยซื้อเดอ love
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #54 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 08:10:29 »

จับมันมาขึงพรืดแล้วให้ท่านXสอยโลด ก๊ากๆๆๆ(ล้อเล่นนะครับ) ขอให้ัจับขโมยได้เร็วๆครับ
gasp จะเอาท่านเบียร์ ท่านคริส ก็ได้ครับ เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับผม อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #55 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 08:59:06 »

ป่านนี้คงนอนเครียดแล้วครับ
เอาไปผิดวีคเปิดหัวไม่ได้แถมต้องไปนอนหัวโตในคุกอีก กำ..จิงๆ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:11:47 »

อิอิๆ กรรม น้องคนนั้นจะซวยไปด้วยป่าวนิ นั่งอยู่ใกล้เหตุการณ์มากสุด แต่หันหลังให้ลูกค้า

ท่านน่อมไปขายเดี้ยวไปช่วยซื้อเดอ love

เห็นว่าอยู่ที่ประเทศฟิลิปินส์ใช่หรือเปล่าครับ

มีอยู่ดอกนึง  เค้าจัดประชุมกัน  เกี่ยวกับงานที่ทำนี่แหล่ะครับ  มาไทยกัน

ต้องได้ต้อนรับคนประเทศนี้แหล่ะครับ    มันถามหามะขามก่อนเลย  ไอ้แทมมาลินนี่แหล่ะครับ  กำ

ก็เลยพามันไปซื้อแถวๆเพชรบูรณ์  โซนปั๊มน้ำมันคาลเทกซ์ หรือว่า  เชลล์นี่แหล่ะครับ  ถ้าเคยขับรถผ่านน่าจะรู้จักครับ เส้นหล่มสัก-น้ำหนาวนั่นแหล่ะครับ  ผมก็จำไม่ได้ 100% นักว่ามันใกล้กับปั๊มไหนนะครับ  ก็ในรถนั่นก็  ฟิลิปินส์ล่อไป 5 ท่าน  (แต่ไม่มีใครถามหาออน.นะครับ ยังดี อิอิกำ)

มันตื่นเต้นกันใหญ่นะครับ คนพวกนั้น   ถามว่า  ยูจะซื้อไปทำหอกอะไรเยอะแยะ 

มันบอกว่า จะเอาเม็ดไปเพาะบ้านมัน  กำ......      คนประเทศนี้มันบ้ามะขามกันหรือไงเนี่ย อิอิกำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พฤศจิกายน 2009, 10:13:53 โดย leim » บันทึกการเข้า
pp965
Registered User
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2009, 18:18:47 »

ตามจับได้แล้ว รบกวนช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ
   great
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์