หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นเรื่องรถกระบะรุ่นนี้หน่อยครับ  (อ่าน 10484 ครั้ง)
tony
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 18:31:49 »

แบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ
Toyota Hilux reprovada no teste do alce - leia comentário ao ladopowered by Aeva
tony

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 22:20:59 »

ช่วยเปรียบเทียบกับรุ่นนี้ให้ด้วยครับ สนใจเหมือนกัน ไม่รู้เรื่องรถยนต์เลยครับ แนะนำด้วย ขอบคุณครับ
L200 Mitsubishi Ukrainian Club.m4vpowered by Aeva
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 22:44:14 »

กระบะนี่ ถ้าเกียร์กระปุกนะครับ

ขับยาวๆก็ได้นะ   15 โลลิตร  ขับสัก 100  ได้ครับ

ในเมืองติดๆหน่อยมีต่ำ 10

ปกติ ยืนพื้น ถ้าเป็น 4 ประตู 11 - 12 โลลิตร ได้ครับ   ถ้าแค๊บก็จะกินน้อยกว่านี้นิดนึง   ตามน้ำหนักตัวครับ

คำนวณดู ค่าใช้จ่ายต่อกิโลเมตร ก็พอๆกับเก๋งเล็กครับ อาจจะประหยัดกว่านิดๆด้วยซ้ำครับ

เสียอย่างเดียว ติดแก๊สไม่ได้ครับ   ติด CNG ไปก็งั้นๆครับ   ต้องเติมดีเซลใส่อยู่ดี

กระบะไปติดเครื่องเบนซิน ก็ใช่ว่าจะแรงอะไรมากครับ   ตัวถังหนัก  สู้แรงบิดดีเซลไม่ได้ครับ

แต่ก็  ประหยัดค่าใช้จ่ายกว่าเยอะครับถ้าเบนซินใส่ LPG

ดังนั้น     ใช้บริการรถเมล์ร้อนดีกว่าครับ  เผลอๆเจอเทพบุตรรถเมล์ร้อยจัญไรนั่งน้ำลายยืดอีกต่างหากครับ อิอิกำ out
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 23:06:19 »

ดีเซลนี่ถ้าเลิกอุ้มเมื่อไหร่ก็มีหนาวเลยครับ หนีไม่ออกเลย เปลี่ยนเครื่องเบนซินก็ยาก ไหนจะต้องเปลี่ยนช่วงล่างอีกเยอะด้วย

ถ้ากลัวเรื่องค่าน้ำมันก็ต้องทาทาซีน่อนเลยครับ แต่คุณภาพของรถนี่อีกเรื่องนึงเลยนะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #34 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2011, 04:33:20 »

รถมันยังใหม่เกินที่จะบอกรายละเอียดต่างๆนาๆครับ

แต่ถ้าซื้อจริง ผมสนใจ chev หรือ Ford

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3162:exclusive-first-impression-chevrolet-colorado-x-cab-28-ltz-z71-4x4-6at-worlds-first-report&catid=78:pickup-truck&Itemid=97

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 05:44:10 »

รุ่นนี้น่าสนใจครับ

คาดว่า ในภาพน่าจะเป็นลุงเชนนะครับ    ร่วมสมัยจริงๆครับ  อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2011, 07:53:12 »

รุ่นนี้น่าสนใจครับ

คาดว่า ในภาพน่าจะเป็นลุงเชนนะครับ    ร่วมสมัยจริงๆครับ  อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์