หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Phenom II 920 + AX78 ใน task manager ทำไมเห็นแค่สองหัวครับ  (อ่าน 3793 ครั้ง)
Alphabetz
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 11:01:22 »

ผม อัพไบออสแล้วครับ ดูจาก CPU-Z ก็เห็นข้อมูลทุกต้อง
ใน Device Manager เห็นครบทั้งสี่หัวครับ
แต่ใน Task Manager เห็นโปรเซสแค่ สองครับ
ผมลองไปตั้งฟังก์ชั่น Downcore เป็น 4 หัวแล้วก็ยังไม่ได้ครับ
ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ

beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2009, 11:33:18 »

ผม อัพไบออสแล้วครับ ดูจาก CPU-Z ก็เห็นข้อมูลทุกต้อง
ใน Device Manager เห็นครบทั้งสี่หัวครับ
แต่ใน Task Manager เห็นโปรเซสแค่ สองครับ
ผมลองไปตั้งฟังก์ชั่น Downcore เป็น 4 หัวแล้วก็ยังไม่ได้ครับ
ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติหรือเปล่าครับ รบกวนแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ

ลอง เซ็ตไบออส ดีฟอล ดูก่อนครับ  แล้วเข้าวินโดว์ไปใหม่
ผมมองว่าอาจเป็นที่ software มากกว่าอะคัรบ
TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 09:41:47 »

ได้ยังคับ
Alphabetz

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2009, 16:29:22 »

ได้ล่ะครับ แค่ลงวินโดว์ส ใหม่ครับ เหอเหอ ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์