หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่น BF3 ให้ภาพสวยๆผมต้องอัพอะไรบ้าง ???  (อ่าน 1678 ครั้ง)
Sakphon
Registered User
*

« เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 09:49:36 »

ตอนนี้เครื่องผมเล่นได้เฉพาะปรับภาพเป็นโหมด Low เท่านั้น เกินกว่านี้เล่นไปซักพักโปรแกรมจะหยุดทำงานทันทีเลย
พอผมลองไปเช็คดูกับเว็บ Canyourunit พบว่าเครื่องผมผ่านขีด Minimum ไปแค่นิดเดียวเอง
เลยอยากรู้ว่าถ้าจะอัพอุปกรณ์ให้เล่นแบบ High ได้ต้องอัพอะไรบ้างครับ เพราะผมต่อภาพออกทีวีจอใหญ่ พอเล่นโหมด LOW แล้วภาพไม่สู้จะเนียนตาเท่าไหร่เลย มันเลยคันอยากอัพน่ะครับ

ตอนนี้ใช้

CPU :  AMD Athlon 365  X4
Ram :  4 GB
GPU  :  Palit GTS 250
OS  : Windows 7  32bit
PSU  :  Scyth 500 Watts.

ถ้าจะใช้ GPU 2 ตัว ทำ ครอสไฟร์ ตัวจ่ายไฟจะรับไหวรึเปล่าครับ
งบประมาณ 10000 บาท ขาดได้ห้ามเกิน 5555 เดี๋ยวกินแกลบครับ

ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าเลยครับ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2012, 09:52:51 »

เก็บตังรออีกซักนิด ไม่เกินสินเดือนนี้ครับไว้ซื้อ nvidia gtx 660 Ti ลื่นหัวแตกแน่นอน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์