หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รำคาญไอ้นกตัวนี้จัง-_-''  (อ่าน 13745 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 09:27:33 »

เห็นท่านCyberneticเอาข่าวนกมาตั้งกระทู้เลย เอาเรื่องจริงมาให้ดูกัน rules
ที่บ้านผมเองครับ ไอ้นกตัวนี้มันจะมาเกาะตรงนี้ประจำทุกวัน แล้วก็จิกแท้งค์น้ำที่มีเงานของมันอยู่ biggrin
เสียงก็จะดังก้องๆ ทุกวันมันจะมาจิกนานประมาณชั่วโมงได้ นี่มันเจ็บใจ อยากทะเลาะ หรือมันคิดอะไรของมัน arf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009, 09:32:51 โดย Chris » บันทึกการเข้า
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 09:41:19 »

อิอิ  น่าจะเป็นธรรมชาติของมันนะครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 09:58:07 »

สงสัยจะมาส่องดูเงาตัวเองครับ  แบบนี้น่าจะแค่มาเช็คความหล่อแค่นั้นก็บินไปครับ อิอิกำ

ถัง 2000 ลิตรแน่ๆเลย  อยู่บ้านนี่ตราเพชรนี่ทะลุไปแล้วครับ  ประมาณน่าจะสัก 18 - 19 ปีได้
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:22:28 »

สงสัยจะมาส่องดูเงาตัวเองครับ  แบบนี้น่าจะแค่มาเช็คความหล่อแค่นั้นก็บินไปครับ อิอิกำ

ถัง 2000 ลิตรแน่ๆเลย  อยู่บ้านนี่ตราเพชรนี่ทะลุไปแล้วครับ  ประมาณน่าจะสัก 18 - 19 ปีได้
เข้าใจคิดนะท่าน ตกลงมันมาดูว่ามีใครหลอกว่ามันในแท้งค์น้ำนั่นใช่มั๊ย พอมันเห็นว่าไอ้ตัวในแท้งค์น้ำหล่อกว่ามัน มันก็เลยพยายามจิกไอ้ตัวที่อยู่ในแท้งค์น้ำนั้น นั่นเอง อิอิกำ mdr
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:35:15 »

กระจกมองข้างรถผมมันก็มาส่องทุกเช้าเหมือนกันครับ เช็คความหล่อก่อนออกจีบสาวมั้งครับ drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:45:59 »

แต่ก่อนนี่ผมอยู่ที่ที่มีนกพิราบมาเกาะตรงเสาไฟหน้าบ้านนะครับ นึกออกนะครับมันคงไม่ใช่ยี่สิบสามสิบตัวนะครับ

เพราะมันน่าจะไม่ต่ำกว่ารอบละ 300 ตัวเห็นจะได้ครับ กำ

จะบอกว่า พลบค่ำนี่ นรกมากครับ 

หน้าต่างก็เปิดไม่ได้ เพราะกลิ่นเข้าครับ

ต้องใช้พวกตาช่ายดักไว้ ไม่ให้มันหลงบินเข้ามา บางทีก็บินเข้ามาแล้วติด ต้องไปแงะมันออกมาอีก

ขี้นกนี่ กลิ่นโหดจริงๆ    แล้วพวกนี้อุดมไปด้วยเชื้อรา กับเชื้อต่างๆมากมายครับ อิอิกำ 

เอาไปทำลาบนกก็คงไม่อร่อยครับ เดี๋ยวจะซวย

สุดท้ายก็เลย  ย้ายทำเลใหม่เลยเลย  ตัดปัญหา  กำจริงๆ

ผมว่า บรรยากาศรอบๆก็น่าจะดีนะครับ ถึงมีนกมาร้องรำทำเพลงตอนเช้าๆนะครับ  ผมว่าเพราะดีนะครับ  อิจฉาครับที่มีบ้านบรรยากาศเป็นธรรมชาติครับ  ของผมนี่ซวยชิบเลยครับอากาศไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ แต่ก็พออยู่ได้ครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:55:52 »

เรื่องแทงค์น้ำนะครับ

เคยโดนคนมาลักเอาปั๊มน้ำนี่ไปสองรอบแล้วครับ

ดอกแรก  ถังกลม 400 วัตต์  แม่มไม่รู้ย่องเข้าบ้านตอนไหน  คือ  น่าจะใช้ที่ตัดท่อเลยนะครับเพราะว่า ขุยท่อนี่ไม่เจอเลยครับ รอยคมกริบแบบนี้   คีมตัดท่อ PVC แน่ๆ   ยกไปทั้งยวงเลย

ดอกสองนี่  ปั๊มแรงดันคงที่  สองร้อยกว่าวัตต์นี่แหล่ะครับจำแรงมันไม่ได้  ของมิทซูครับ อันนี้ทำกรงเหล็กครอบเลย 

สุดท้าย  มันตัดกุญแจเข้ามาเอาอีก

ตอนนี้เลยเอาปั๊มน้ำเข้าในบ้านเลยครับ  ลากท่อนิ้วนึงเข้าบ้านเลย  ถ้ามันอยากได้มันต้องงัดเข้ามาในบ้านแล้วครับดอกนี้ อิอิกำ
ปั๊มตัวใหม่นี่ของฟูจิก้าครับ  ใช้มาสองปีก็พอใช้ได้นะครับ  น้ำฝักบัวก็น้ำไม่วูบๆวาบๆแรงบ้างค่อยบ้าง   แม่บ้านฉีดน้ำล้างหน้าบ้านก็ แรงน้ำก็ยังดีอยู่ครับ 

สังเกตว่าช่วงปีหลังๆมานี่ น้ำประปาเข้าบ้านผมไม่ค่อยแรงเหมือนก่อนครับ  น้ำขึ้นแทงค์ปกติเสียงดังฟังชัด  เดี๋ยวนี้ ไหลเอื่อยๆ  เหมือนแรงดันตก   คิดว่า  คงมีพวกต่อปั๊มตรงแหล่ะครับงานนี้  แต่ผมว่าก็ดีครับ ท่อน้ำมันจะได้สะอาดๆ  ดูดตะกอนเข้าเครื่องมันไปให้หมดเลยก็ดีครับ อิอิกำ   ถ้าไม่มีแทงค์ไม่มีปั๊มนี่ผมว่าลำบากเหมือนกันครับใช้น้ำแต่ละทีเนอะ
Chris

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:58:29 »

กระจกมองข้างรถผมมันก็มาส่องทุกเช้าเหมือนกันครับ เช็คความหล่อก่อนออกจีบสาวมั้งครับ drunk
แต่อย่างท่าน ไม่ต้องเช็กความหล่อเลยใช่มั๊ย ลุยโลดดดดด mdr
แต่ก่อนนี่ผมอยู่ที่ที่มีนกพิราบมาเกาะตรงเสาไฟหน้าบ้านนะครับ นึกออกนะครับมันคงไม่ใช่ยี่สิบสามสิบตัวนะครับ

เพราะมันน่าจะไม่ต่ำกว่ารอบละ 300 ตัวเห็นจะได้ครับ กำ

หน้าต่างก็เปิดไม่ได้ เพราะกลิ่นเข้าครับ

ต้องใช้พวกตาช่ายดักไว้ ไม่ให้มันหลงบินเข้ามา บางทีก็บินเข้ามาแล้วติด ต้องไปแงะมันออกมาอีก

ขี้นกนี่ กลิ่นโหดจริงๆ    แล้วพวกนี้อุดมไปด้วยเชื้อรา กับเชื้อต่างๆมากมายครับ อิอิกำ 

เอาไปทำลาบนกก็คงไม่อร่อยครับ เดี๋ยวจะซวย

สุดท้ายก็เลย  ย้ายทำเลใหม่เลยเลย  ตัดปัญหา  กำจริงๆ

ผมว่า บรรยากาศรอบๆก็น่าจะดีนะครับ ถึงมีนกมาร้องรำทำเพลงตอนเช้าๆนะครับ  ผมว่าเพราะดีนะครับ  อิจฉาครับที่มีบ้านบรรยากาศเป็นธรรมชาติครับ  ของผมนี่ซวยชิบเลยครับอากาศไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ แต่ก็พออยู่ได้ครับ
บ้านผมทั้งที่รังสิต และ อุบล นี่ บรรยากาศดีทั้งนั้นเลยครับ เงียบสงบ นกร้องทั้งกลางวันกลางคืน
ระบบนิเวศค่อนข้างดีครับ ข้างบ้านทั้งสองแห่งติดป่าเลย ^^
อยู่กับธรรมชาติแล้วสบายใจดีครับ สุขภาพก็ดี อาจมรรำคาญบ้างเป็นบางครั้งกับสัตว์ที่ไม่รู้เวลา
อย่างไก่ที่อุบล มันเล่นขันตั้งแต่เที่ยงคืนเลย อันนี้ก็บ้าไป ส่วนนกอะไรก็ไม่รู้ที่รังสิต มันชอบร้องตอนตีสามตีสี่
แล้วหกโมงเช้า นกกางเขนก็มาปลุกทุกเช้าเลย ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009, 11:01:17 โดย Chris » บันทึกการเข้า
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 10:58:59 »

น่าจะทำกรงวางอาหารนกพิราบ ส่วนน้ำก็หาน้ำในบ้องกัญชาให้มันกิน รับรองบินเข้ากรงทุกตัวแล้วจับส่งขายเป้นนกพิราบน้ำแดงให้หมดฝูงไปเลยครับ เจ้าของนกมันต้องงแน่ๆเลยนกหายหมดฝูง drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 11:06:06 »

น่าจะทำกรงวางอาหารนกพิราบ ส่วนน้ำก็หาน้ำในบ้องกัญชาให้มันกิน รับรองบินเข้ากรงทุกตัวแล้วจับส่งขายเป้นนกพิราบน้ำแดงให้หมดฝูงไปเลยครับ เจ้าของนกมันต้องงแน่ๆเลยนกหายหมดฝูง drunk

สงสัยมันน่าจะชวนเพื่อนมาอยู่เพิ่มครับ  ชวนกันมาเล่นเนื้อทำตาเยิ้มแน่ๆเลย อิอิกำ
Chris

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 11:09:30 »

สงสัยมันน่าจะชวนเพื่อนมาอยู่เพิ่มครับ  ชวนกันมาเล่นเนื้อทำตาเยิ้มแน่ๆเลย อิอิกำ
อิอิกำ ''นกพี้ยา''  drunk
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 12:13:57 »

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมเอาอัดลมยาวเบอร์ 1 สอยร่วงไปแล้วครับ

แนะนำว่าให้เอาสีดำไปทาครับ เท่านี้มันก็มองไม่เห็นเงาตัวเองแล้วครับ rules

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 13:13:45 »

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมเอาอัดลมยาวเบอร์ 1 สอยร่วงไปแล้วครับ

แนะนำว่าให้เอาสีดำไปทาครับ เท่านี้มันก็มองไม่เห็นเงาตัวเองแล้วครับ rules
จะว่าไป ผมก็เคยยิงมันด้วยM4A1 Cabineของผมแล้วแหล่ะ มันก็ตกใจบินหนีไป
แต่วันต่อมามันก็มาใหม่อีกอยู่ดี ^^
นก จิ้งจก กระรอก หมา แมว แถวบ้านผมตกเป็นเหยื่อผมหมดแหล่ะ  mdr
ถ้าตาโป้งมาแถวบ้านผม ผมก็จะยิงก้นตาโป้งด้วย mdr
yoshiki

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 13:19:00 »

555+ ระวังแท็งค์ทะลุนะครับ lol
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 13:34:05 »

คือมันอาจจะเป็นอุปนิสัยของนกชนิดนี้ก็เป็นไปได้ครับ มันน่าจะมีทางอื่นที่สามารถขับไล่มันไปได้ อย่าไปยิงมันเลยครับบาปกรรมเปล่า ๆ เอาเป็นว่าลองไปล่ารายชื่อถอดถอนนกตัวนี้ดูครับ  drunk

ท่านอยากแก้ปัญหาจริง ๆ หรือเปล่าครับ แนะนำให้เอารูปไปโพสต์ตามเวบบอร์ดคนรักนก ผมเชื่อว่ามีครับ แล้วลองไปถามเค้าดูว่ามันมีพฤติกรรมแบบนี้ สามารถแก้ไขยังไงได้บ้าง พวกนั้นเค้าน่าจะเชี่ยวชาญเรื่องนกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2009, 13:36:08 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์