หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูอาหารที่มาเลเซียกันบ้างครับ  (อ่าน 6536 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 12:59:15 »

อาหารคนมุสลิมนี่แหล่ะครับ ทีเด็ดเลย  ผมว่าอร่อยนะ   

ตอนอยู่ขอนแก่น  หัวหน้าเป็นคนมุสลิมครับ  ร้านประจำที่หัวหน้าพาไปกินนี่ ร้านสุไบดะ  แถวๆสี่แยกมะลิวัลย์ขอนแก่น ร้านของคนมุสลิมเค้านั่นเองครับ (ถ้าผมสะกดผิดอย่างไรก็ขออภัยนะครับ)   

แต่ว่า  ตอนจบใหม่ๆ หนัก 60 กก.ครับ  ทำงานได้ 3 เดือน  ล่อไป 80 กก.เรียบร้อยครับ  กำจริงๆครับ  drunk

เจอบางทีท่านพาไปบ้านอิหม่าม  ธรรมเนียมเค้าก็   ยกชานมมาต้อนรับนะครับ  แต่คือ ปกติผมเบิ้ลครับ เหอๆๆ อ้วนเลยตอนนั้น

เห็นในรูปนี่  มันๆ เยิ้มๆ   แบบนี้  หิวเลยครับ  ถ้ามีโรตีมะตะบะนี่ ครบเลยครับ
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2010, 13:09:33 »

อืม มีที่เที่ยวเยอะเหมือนกันนะครับสำหรับ มาเล  แต่ต้องตะลุยหน่อยครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์