หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะกลับบ้านยังงัย  (อ่าน 14105 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 13:30:18 »

แล้ววันนี้ผมจะกลับบ้านยังงัยเนีย  เลิกตั้ง 18.30น
รถก้ไม่มี สงสัยได้เดินกลับบเานแน่ๆ ฮือ

ศอฉ.สั่งปิดถ.รอบแยกราชประสงค์เย็นนี้
Share  Share คมชัดลึก :ศอฉ.สั่งปิดถนนรอบแยกราชประสงค์ 6 โมงเย็นวันนนี้ ล้อมพื้นที่กดดันผู้ชุมนุมคนเสื้อแดง ด้านแกนนำ ประกาศตั้งรับสถานการณ์ แต่เตือนรัฐบาลใช้สันติภาพดีกว่า

(13พ.ค.) พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน หรือ ศอฉ.แถลงว่า ศอฉ.เตรียมปิดล้อมกลุ่ม นปช.เต็มรูปแบบ ให้เจ้าหน้าที่ปิดทางเข้าออกกลุ่มผู้ชุมนุมคนเสื้อแดงที่สี่แยกราชประสงค์ ในเวลา 18.00 น.โดยจะใช้รถหุ้มเกราะป้องกัน และตั้งด่านให้ผู้ชุมนุมสามารถออกจากพื้นที่ได้ แต่เข้าไม่ได้ รวมทั้ง ให้พลแม่นปืนประจำตามจุดและจะใช้อาวุธจริงในการปฏิบัติหน้าที่
แต่จะไม่ใช้อาวุธหนัก เช่น ปืนกล หรือระเบิด และจะหยุดการคมนาคมทั้งรถโดยสารประจำทาง และเรือโดยสารคลองแสนแสบในเวลาที่กำหนด นอกจากนี้ จะระงับใช้สาธารณูปโภคอีกด้วย ซึ่งศอฉ.ขอความร่วมมือภาคเอกชนในพื้นที่รอบแยกราชประสงค์ ให้พนักงานเลิกงานชั่วคราวในวันนี้

ด้านนายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แกนนำ นปช.กล่าวว่า ไม่มีปัญหา แต่คิดว่ารัฐบาลควรเลือกแนวทางสันติจะเป็นผลดีกว่า เพราะจะไม่ทำให้เกิดความสูญเสีย และโดยส่วนตัวพยายามจะทำหน้าที่ให้เกิดสันติภาพให้ได้มากที่สุด แต่หากรัฐบาลต้องการจะใช้กำลังสลายกลุ่มผู้ชุมนุมก็จะต่อสู้แบบสันติวิธีต่อไป ขณะนี้ยังมีเวลา กว่าจะถึงเวลา 18.00 น.หากรัฐบาลดำเนินการตามข้อเรียกร้องของกลุ่มผู้ชุมนุมคือเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาความรุนแรงเกิดขึ้น เชื่อว่านายกรัฐมนตรีควรแยกแยะให้ออกว่าอะไรควรหรือไม่ควรทำ

ศอฉ.แถลงเริ่มมาตรการกดดันม็อบหกโมงเย็นวันนี้ ตัดน้ำ-ไฟ-การเดินทาง พร้อมปิดถนน 3 เส้นรอบราชประสงค์ พญาไท-เพชรบุรี-วิทยุ เร่งประสานผู้ประกอบการสั่งลูกจ้างหยุดงานตั้งแต่13 พ.ค.เป็นต้นไปจนกว่าสถานการณ์จะสงบ

ที่มา  http://www.posttoday.com/ข่าว/การเมือง/28232/ศอฉ-เริ่มกดดันม็อบเย็นนี้

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 13:42:25 »

เดี๋ยวไปรับ(ศพ)ครับ อิอิกำ winktongue
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 13:44:03 »

เดี๋ยวไปรับ(ศพ)ครับ อิอิกำ winktongue

ไปกันก่อนเลยครับผมยังไม่ว่าง  เง้อ  อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 13:48:03 »

ถ้าขอกลับก่อนไม่ได้ ก็ไปหาหลบตามบาร์เกย์แถวๆนั้นไปก่อนก็แล้วกันครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Gigolo

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 13:54:36 »

กลับบ้านไม่ถูกแล้วมั้งครับ อิอิ
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:02:11 »

ผมคงกลับก่อนน่ะครับ ไม่งั้นจะได้อีกทีมืดแน่เลย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:08:15 »

โอ้โห เหมาะเลยครับ เอาเป็นข้ออ้างขอกลับก่อนเลยครับท่าน  bad

เมื่อคืนเค้าก็ตัดน้่ำตัดไฟนิครับ วันนี้เอาอีกแล้วเหรอ ผมว่านอกจากตัดน้ำแล้ว ให้เทศบาลเอารถดูดขี้ไปพ่นให้ทั่วเลย รับรองสลายแน่  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:08:53 »

ตรงไปบาร์เกย์ต่อเลยครับ ยังไม่ต้องกลับบ้าน  lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:14:55 »

แต่ผมว่าถ้าจะสลายตอน6โมงเย็นมันจะซ้ำรอย 10 เมษายนน่ะสินะครับ

เหอๆ สว่างๆมีไม่ทำ ไปมืดๆเย็นๆให้เขาส่องอีก out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:20:08 »

อ้างถึง
รวมทั้ง ให้พลแม่นปืนประจำตามจุดและจะใช้อาวุธจริงในการปฏิบัติหน้าที่
แต่จะไม่ใช้อาวุธหนัก เช่น ปืนกล หรือระเบิด

แล้วไอ้สไนเปอร์ทั้งหลายเนี่ยไม่ใช่อาวุธหนักใช่มั้ยครับ โอ้ .50BMG เบาจริงๆครับ อิอิกำ drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:20:37 »

เดี๋ยวโทรให้ DJ ไปรับครับ แต่ว่า   อาจจะส่งลงแถวๆสีลมนะครับ อิอิกำ drunk
2jz_turbo

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:32:54 »

ผมอยู่ตึกมณียาคับ ใกล้ชิดกว่าพี่เบียร์อีก ไม่รู้ว่าวันนี้เค้าจะเอาไงกัน

เมื่อวานผมก็ shutdown server เก้อไปทีนึงแล้ว

Friday~13rd

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:33:50 »

อ้างถึง
รวมทั้ง ให้พลแม่นปืนประจำตามจุดและจะใช้อาวุธจริงในการปฏิบัติหน้าที่
แต่จะไม่ใช้อาวุธหนัก เช่น ปืนกล หรือระเบิด

แล้วไอ้สไนเปอร์ทั้งหลายเนี่ยไม่ใช่อาวุธหนักใช่มั้ยครับ โอ้ .50BMG เบาจริงๆครับ อิอิกำ drunk drunk drunk

สไนเปอร์ มันพอถือได้ ไม่ถือว่าเป็นอาวุธหนัก
แต่ถ้าเป็นพวกปืนใหญ่, ปืนครก  อะไรทำนองนี้
มันคงแบกไม่ไหว เลยเหมาเป็นอาวุธหนัก  อิอิกำ   out out out

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:35:45 »

อ้างถึง

ที่ผมเห็นสไนเปอร์ของทัพบกที่ออกมาวางกำลังตามจุดต่างๆในกรุงเทพใช้ปืน SR-25 ที่ใช้กระสุน 7.62ม.ม.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2010, 14:49:14 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 14:54:26 »

ส่วนปืน M82 A1 ที่ใช้กระสุนขนาด .50BMG หรือ 12.7ม.ม. อยู่3จังหวัดชายแดนใต้

คงไม่ได้เอามาใช้ในกรุงเทพหรอกครับ เพราะเสียงดัง และมีน้ำหนักมาก

ความคล่องตัวที่จะใช้งานในเมือง สู้ SR-25 ไม่ได้ และระดับภัยคุกคามยังไม่น่านำเอามาใช้

สมัยนึงช่วงที่ถล่มฐานฝึกซ่องสุมกำลัง บริเวณชายแดนประเทศเพื่อนบ้าน

ก็ได้แสดงผลงานมาแล้ว สำหรับไอเทมลับของ ท.บ.  love

Barrett M82A1/M107 .50 BMG rifleLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์