หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : P45 Against SLI???  (อ่าน 24778 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #45 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 22:38:23 »

น้าครับผมก็ทำไม่เป็นเหมือนกันครับ น้าส่งวิธีทำมาทาง sms หน่อยดิครับ ส่วนรูปก็ส่งมาทาง mms นะครับ อิอิกำ out

เง้อ ทาง PM ไม่ได้เหรอครับ สายต่อคอมกับโทสับไม่ได้เอามาอ่ะ
อิอิกำ น้าเอาจริงเหรอ ผมล้อเล่นครับ Kiss

เดี๋ยวรอตบยึดการ์ดท่านโป้งได้ก่อนครับ  lol

สาธุ...ขอให้ไม่ติดเหอะ  อิอิกำ...
ขอนแก่น here อุอุ  whistle

ขอนแก่นเปรี้ยวจริงๆ
กทม. เค้าเรียกเปรี้ยวตรีนครับน้า  glasses

กทม น่ากลัวจริงๆ  unlove
ศรีนครินทร์น่ารักครับอิอิ  love

beurk beurk beurk
ขอนแก่นอิจฉาอ่ะดิ อิอิ  whistle

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
master_yoh

« ตอบ #46 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2009, 19:09:14 »

ดีจัง ตังก็น่าจะโอ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #47 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 20:14:21 »

ดีจัง ตังก็น่าจะโอ

เง้อครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chodose

« ตอบ #48 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 23:38:30 »

แจ่มแมวเลยครับ 
nuttyzero
Registered User
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2009, 20:28:49 »

แจ่มเป็ดเลย ครับ ท่า

รบกวน PM ยาแก้ไอมาทีครับ  great
narupon
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 14:38:50 »

ผมอยากได้วิธีการ ทำอย่างละเอียดนะท่าน  รบกวนคับ [email protected] ขอบพระคุณอย่างสูงท่าน
Chodose

« ตอบ #51 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 11:25:23 »

รบกวน ขอวิธีทำ ทาง pm หน่อยครับ
ขอบคุณครับ Cool
princejay
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 18 มกราคม 2010, 22:01:34 »

ขอวิธีทำ SLI ด้วยครับ พอดีใช้ P5Q deluxe อยู่

[email protected]
idirex2000

« ตอบ #53 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 08:55:37 »

ทำยังไงครับอยากลองทำบ้างครับลุง
tpp
True Love Always

« ตอบ #54 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 12:07:43 »

ตามนี้เลยครับ มันนานแล้วนะ ไม่รู้ว่า Link มันเสียหรือยัง

1 - Download Driver 190.62 ตัว official มาแล้ว Install
2 - Disable UAC.
3 - Restart.
4 - Run SLI string installer as Admin เลือก ASUS certificate
     โหลดได้ที่นี่ครับ http://depositfiles.com/files/7tbseaesa
5 - Run LHALMod as Admin
     โหลดได้ที่นี่ครับ http://depositfiles.com/files/c99sx9y17
6 - Copy moded nvlddmkm.sys ไปวางไว้ที่ C:\windows\system32\drivers\
  window7 32 bit ที่นี่ครับ http://www.xdevs.com/sli/nvlddmkm.rar
  window7 64 bit ที่นี่ครับ http://www.xdevs.com/sli/nvlddmkm-64bit_rev_2.rar
7 - Sign the nvlddmkm.sys โดย download ตัว sign ได้ที่นี่ครับ http://www.ngohq.com/home.php?page=dseo
     รันไฟล์นี้ แล้วเลือกที่ "Sign a System File"
    เสร็จแล้วพิมพ์ C:\windows\system32\drivers\nvlddmkm.sys
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #55 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 14:36:30 »

ไดร์เวอร์ 190.62 นี่มันจะรองรับกับ GTX460 รึปล่าว? ลองโหลดมาเทสดูก่อนเน้อ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
tpp

« ตอบ #56 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2010, 22:31:15 »

น่าจะไม่เห็นนะครับ ถ้ายังงัยลองดูจะดีกว่าครับน้า
kim

« ตอบ #57 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 21:42:33 »

ถามลุงด่วนงับ P5Q PRO Turbo ใช้ SLI ได้ปะครับ

แล้วเราสามารถใช้ Driver ตัวใหม่ล่าสุดของ Nvidia ได้ไหม
tpp

« ตอบ #58 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 22:08:17 »

อ้าว โทษทีครับ

ใช้น่ะใช้ได้ครับเพราะมี pci express สอง slot ครับ แต่ปัญหาคือ ผมไม่รู้ว่า driver ตัวใหม่ๆของ nvidia มันจะโดนหลอกได้เหมือนกับ driver ตัวที่ผมเคยเทสหรือเปล่าเท่านั้นแหล่ะครับ

ให้ผมแนะนำนะ ถ้าน้าต้องการเล่นสองการ์ดจริงๆ เล่น ati หนึ่งใบ แล้วอีกใบเอา nvidia มาทำ physx dedicated ดีกว่าครับ

ที่ผมพูดอย่างนี้เพราะว่า กรณีถ้าเราต้องการจะ mod sli บน chipset ที่ไม่รองรับ มันต้อง mod driver ด้วย patch แล้วถ้าเราเปลี่ยน driver เรื่อยๆ ตัว mod หรือ patch มันก็ยังตามไม่ทัน อย่างน้อยก็สองเสต็ป ยิ่งตอนนี้ driver มันก็อัพเดทตามเกมส์ด้วยแล้วเนี่ย ยิ่งลำบากครับ บางเกมส์ไม่อัพ driver ก็เล่นไม่ได้ พออัพแล้วตัว patch ก็ดันไม่รองรับอีก อันนี้กรณีแรก

อีกกรณีคือ ati+nvidia อันนี้ก็ยุ่งยากครับแต่ก็ยังน้อยกว่า เพราะว่า driver กับ physx driver ของ nvidia ตัวที่เราเสียบเข้าไปช่วยนั้น มันแค่ทำให้รู้จักการ์ด nvidia เท่านั้นไม่ได้มีผลอะไร แต่ก็อีกครับ มาเฟียเอย แล้วก็ lost planet 2 เงี่ย ไม่อัพ driver ก็เล่นไม่สมบูรณ์หรือไม่อย่างนั้นก็เล่นไม่ได้กับ windows บางตัวอีกครับ

ทั้งนีทั้งนั้นมันก็ยังวุ่นน้อยกว่า mod driver nvidia ให้เห็น sli บน chipset อื่นๆครับ เอาไว้เล่นๆก็ได้ครับ อิอิ กำ
kim

« ตอบ #59 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 22:18:33 »

อ้าว โทษทีครับ

ใช้น่ะใช้ได้ครับเพราะมี pci express สอง slot ครับ แต่ปัญหาคือ ผมไม่รู้ว่า driver ตัวใหม่ๆของ nvidia มันจะโดนหลอกได้เหมือนกับ driver ตัวที่ผมเคยเทสหรือเปล่าเท่านั้นแหล่ะครับ

ให้ผมแนะนำนะ ถ้าน้าต้องการเล่นสองการ์ดจริงๆ เล่น ati หนึ่งใบ แล้วอีกใบเอา nvidia มาทำ physx dedicated ดีกว่าครับ

ที่ผมพูดอย่างนี้เพราะว่า กรณีถ้าเราต้องการจะ mod sli บน chipset ที่ไม่รองรับ มันต้อง mod driver ด้วย patch แล้วถ้าเราเปลี่ยน driver เรื่อยๆ ตัว mod หรือ patch มันก็ยังตามไม่ทัน อย่างน้อยก็สองเสต็ป ยิ่งตอนนี้ driver มันก็อัพเดทตามเกมส์ด้วยแล้วเนี่ย ยิ่งลำบากครับ บางเกมส์ไม่อัพ driver ก็เล่นไม่ได้ พออัพแล้วตัว patch ก็ดันไม่รองรับอีก อันนี้กรณีแรก

อีกกรณีคือ ati+nvidia อันนี้ก็ยุ่งยากครับแต่ก็ยังน้อยกว่า เพราะว่า driver กับ physx driver ของ nvidia ตัวที่เราเสียบเข้าไปช่วยนั้น มันแค่ทำให้รู้จักการ์ด nvidia เท่านั้นไม่ได้มีผลอะไร แต่ก็อีกครับ มาเฟียเอย แล้วก็ lost planet 2 เงี่ย ไม่อัพ driver ก็เล่นไม่สมบูรณ์หรือไม่อย่างนั้นก็เล่นไม่ได้กับ windows บางตัวอีกครับ

ทั้งนีทั้งนั้นมันก็ยังวุ่นน้อยกว่า mod driver nvidia ให้เห็น sli บน chipset อื่นๆครับ เอาไว้เล่นๆก็ได้ครับ อิอิ กำ

ขอบคุณครับลุง lol

ถามต่ออีกนิดว่า MB Asus P5Q PRO Turbo มันแรงไหม จะเอาไปอัดกับ Q9550 สักหน่อย ว่าจะได้ไกลป่าว
ตอนนี้หา MB 775 ยากจริงๆ ตัวเลือกน้อยมาก
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์