หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 101 องศา ทำไมมันร้อน ขนาดนี้ครับ V.8 เอาไม่อยู่ อิอิกำ  (อ่าน 12672 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 12:50:27 »

ร้อนไหมครับ กับ ห้องอบ ไม่มีแอร์  mdr mdr mdr

เครื่องเล่นเกมส์ยิงไข่ครับ

คนตอบสุดท้าย ขอให้ มีแควน 10 คนนะครับ  great great out

ปล. อยากได้ชุดน้ำ แต่มีงบ 200  กลัวน้ำแตกกระจายด้วย  drunk mdr

ขาย v8 ทิ้งดีไหมนิ  drunk drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 15:59:11 โดย Mahasarakham » บันทึกการเข้า

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 12:58:33 »

ไม่ร้อนหรอก ตั้ง4.4กิ๊ก ^^
อย่ามาลอกเรียนแบบดิท่าน mdr

ปล ยังมีใข่ให้ยิงอีกเหรอท่าน นึกว่า ยสตน จนไข่ลีบหมดแล้ว rofl
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 13:01:03 โดย Chris » บันทึกการเข้า
Capacitor

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 13:30:23 »

เครื่องวิ่งที่ 4.4 ไม่รู้ว่าใช้ E20 หรือ 91 หม้อน้ำเดิมๆหรือป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้คือเครื่องร้อนน้อยมากกับหม้อน้ำที่ไม่เติมน้ำยาหล่อเย็น   yes Cool

ปล. เมื่อไหร่จะเอา AMD มาลากให้เป็นขวัญตาแฟนคลับบ้างละพี่ ::190203::
 lol  เออท่าน Mahasarakham ไหนๆก็เข้ามาตอบแล้ว ผมขี้เกียจจะตั้งกระทู้ใหม่ครับ ถามเลยแล้วกันว่า..ตอนนี้ผมใช้
Phenom II 955 อยู่ครับ มีปัญหาตรงที่มีเสียงดังจากพัดลม CPU  เป็นพัดลมเดิมๆที่ติดมากับ Zink เสียงดังจนหน้าเกรียดเลยละ ท่านพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างป๊ะ . arf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2010, 13:47:21 โดย Capacitor » บันทึกการเข้า

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 14:56:18 »

เปลี่ยนฮีตซิงค์แล้วไปใช้พัดลมที่ขนาดใหญ๋กว่า CFM มันสูงกว่าของเดิมเยอะแต่เงียบกว่ามากอยู่แล้วครับ

ลองดูของอาจารย์เย็นดูครับ ราคาไม่แพง คุณภาพใช้ได้ครับ

แต่ว่า อย่าหลงไปลองพัดลมแขกนะครับ    อันนั้น  ดังไม่พอครับ แถมยังจัญไรอีกด้วยครับ อิอิกำ out
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:03:06 »

เครื่องวิ่งที่ 4.4 ไม่รู้ว่าใช้ E20 หรือ 91 หม้อน้ำเดิมๆหรือป่าวไม่รู้ แต่ที่รู้คือเครื่องร้อนน้อยมากกับหม้อน้ำที่ไม่เติมน้ำยาหล่อเย็น   yes Cool

ปล. เมื่อไหร่จะเอา AMD มาลากให้เป็นขวัญตาแฟนคลับบ้างละพี่ ::190203::
 lol  เออท่าน Mahasarakham ไหนๆก็เข้ามาตอบแล้ว ผมขี้เกียจจะตั้งกระทู้ใหม่ครับ ถามเลยแล้วกันว่า..ตอนนี้ผมใช้
Phenom II 955 อยู่ครับ มีปัญหาตรงที่มีเสียงดังจากพัดลม CPU  เป็นพัดลมเดิมๆที่ติดมากับ Zink เสียงดังจนหน้าเกรียดเลยละ ท่านพอจะมีวิธีแก้ไขบ้างป๊ะ . arf

ตอบแทนให้ครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่พัดลมที่ลูกปืนแตกครับ เหลืยนเฉพาะพัดลมอย่างเดียวก็พอ ครับ
Capacitor

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:05:31 »

เปลี่ยนฮีตซิงค์แล้วไปใช้พัดลมที่ขนาดใหญ๋กว่า CFM มันสูงกว่าของเดิมเยอะแต่เงียบกว่ามากอยู่แล้วครับ

ลองดูของอาจารย์เย็นดูครับ ราคาไม่แพง คุณภาพใช้ได้ครับ

แต่ว่า อย่าหลงไปลองพัดลมแขกนะครับ    อันนั้น  ดังไม่พอครับ แถมยังจัญไรอีกด้วยครับ อิอิกำ out

5555+  ผมก็เคยได้ยินพวกพี่แซวกันนะ เรื่องพัดลมแขกอะไรนิ ว่าแต่ไอ้พัดลมแขกนิมันคือยี่ห้ออะไรคราบพี่น้อง  winktongue he

Capacitor

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:09:27 »

ตอบแทนให้ครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่พัดลมที่ลูกปืนแตกครับ เหลืยนเฉพาะพัดลมอย่างเดียวก็พอ ครับ

ของใหม่ถอดด้ามครับ ใช้กับบอร์ด AM2+ แต่แฟลช BIOS เอา...อืม แต่ดูตัวพัดลมมันเล็กกว่าของเดิมอีกนะ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:11:24 »

ไอ้กระทู้ตอบคนสุดท้ายหล่อสุดนี่ เห็นแล้วอยากเข้ามาตอบแล้วล็อคทิ้งจังเลยครับ bad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:13:33 »

5555+  ผมก็เคยได้ยินพวกพี่แซวกันนะ เรื่องพัดลมแขกอะไรนิ ว่าแต่ไอ้พัดลมแขกนิมันคือยี่ห้ออะไรคราบพี่น้อง  winktongue he

ถ้าอยากลองก็เดี๋ยวติดต่ออาจารย์เปิ้ลดูนะครับ เห็นว่ามีรุ่น แขก ออริจินอลอยู่ตัวนึงครับ เง้อ...

ตามพวก HWH ก็มีนะครับ    ไม่ก็ร้านเจ๊บ๊วย TK  ของเค้ามีให้เลือกเยอะครับ  ถ้าไม่สะดวกก็เปิดหน้าเว็บตามแบนเนอร์เราแล้วลองเลือกดูครับ ถูกใจสั่งของโอนเงิน รอรับของที่บ้านสบายใจเฉิบครับ เง้อ    แบบว่า บังเอิญเลียใครไม่เป็น  แค่เห็นว่ามันสะดวกดีครับ  glasses
Red devil tr.

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:17:33 »

ดาราเล่นฝังมุกอีกแล้ว.. lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:17:54 »

อยู่บ้านนี้ก็  เจอไล่ให้ไปเปลี่ยนพัดลมเหมือนกันครับ  

คุณนายท่านว่าเสียงมันดังไปครับ    เราก็เลยบอกว่า ราคาประมาณ 2 พัน   คุณแม่เลยอนุมัติมาให้ครับให้ไปซื้อมาเปลี่ยนครับ  

สุดท้ายแล้ว กลับบ้าน เอาตัวละ 950 บาท อาจารย์เย็นนี่แหล่ะครับ  เงียบ เย็น ซิลิโคนแถมมาก็พอใช้ได้  ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมเลยครับ ได้พัดลมปรับรอบได้ 4 พินอีกต่างหาก อะไรมันจะดีขนาดนั้น ก็เงียบสมดั่งใจครับ    

ที่เหลือทำไงครับ?  ปกติถ้าบอกแล้วใช้ไม่หมด แสดงว่า  บริหารงานไม่มีประสิทธิภาพครับแบบวงราชการเค้าว่ากันครับ  

ดังนั้น เม้มเอาไว้เวลาขัดสนจะได้ขุดขึ้นมาใช้ได้ครับ   ผมรู้สึกว่า ผมเป็นคนดีจริงๆครับ อิอิกำ drunk
Red devil tr.

« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 15:20:42 »

อยู่บ้านนี้ก็  เจอไล่ให้ไปเปลี่ยนพัดลมเหมือนกันครับ  

คุณนายท่านว่าเสียงมันดังไปครับ    เราก็เลยบอกว่า ราคาประมาณ 2 พัน   คุณแม่เลยอนุมัติมาให้ครับให้ไปซื้อมาเปลี่ยนครับ  

สุดท้ายแล้ว กลับบ้าน เอาตัวละ 950 บาท อาจารย์เย็นนี่แหล่ะครับ  เงียบ เย็น ซิลิโคนแถมมาก็พอใช้ได้  ไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มเติมเลยครับ ได้พัดลมปรับรอบได้ 4 พินอีกต่างหาก อะไรมันจะดีขนาดนั้น ก็เงียบสมดั่งใจครับ    

ที่เหลือทำไงครับ?  ปกติถ้าบอกแล้วใช้ไม่หมด แสดงว่า  บริหารงานไม่มีประสิทธิภาพครับแบบวงราชการเค้าว่ากันครับ  

ดังนั้น เม้มเอาไว้เวลาขัดสนจะได้ขุดขึ้นมาใช้ได้ครับ   ผมรู้สึกว่า ผมเป็นคนดีจริงๆครับ อิอิกำ drunk
เม้ม เอาไว้ขัดจรวดก็ดีครับ คนอะไรนิสัยเดียวกันเลย.. lol
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:01:11 »

ร้อนจริงๆๆเลยครับ ไฟ แค่นี้ทะลุง 101 องศา ฮือๆๆๆๆ :'( :'( :'(

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:06:51 »

lol ผมให้ 500 ครับ PM เลขบัญชีมาเลยเดียว ผมส่งที่อยู่ให้เง้อ มุกน้าเหลิม

beerking

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 16:13:27 »

ของใหม่ถอดด้ามครับ ใช้กับบอร์ด AM2+ แต่แฟลช BIOS เอา...อืม แต่ดูตัวพัดลมมันเล็กกว่าของเดิมอีกนะ

แบบนี้ รบกกวรลอง flash bios เป็น ver อื่นดูก่อนดีกว่าครับ  อาจจะตั้งกะแสไฟที่จ่ายมาให้พัดลม CPU สูงก็ได้ครับ
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์