หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็อปไฟล์ 600 G -- 5 ชม. ขนาดนี้นานไปไหม  (อ่าน 15449 ครั้ง)
TAE007
Vmodtech Member

kmolom@hotmail.com
« เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 10:48:33 »

ก็อปไฟล์ 600 G -- 5 ชม. ขนาดนี้นานไปไหม

ระหว่าง ก็อปจาก WD 640 ks ไป SS 103sj ตัวหลังพึ่งได้มาตะกี้ของใหม่

นานไปป่าวครับ

AT - WD 12

AT- SS 14

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2010, 13:44:50 โดย TAE007 » บันทึกการเข้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 10:55:37 »

ไม่รู้นะ แต่ผมใช้อยู่2ลูกเหมือนกัน ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลยครับ ผมก็เก็บหนังHDกับพวกbackupต่างๆ ครับ
ผมว่ายี่ห้อไหนก็ใช้ได้แหล่ะครับ ถ้ามันห่วยบริษัทคงเจ้งไปนานแล้ว ความเร็วที่ได้ก็ดูไม่ค่อยออกหรอก นอกจากจะต่อraid มันอยู่ที่ประกันมากกว่าครับที่น่าเป็นห่วง ได้ประกันห่วยก็ซวยไป arf

ปล ถ้าคนเค้าบอกห่วยก็ลองยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ สำหรับผม ผมใช้ WD&Samsungครับ idea
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:02:23 »

drunk Green ไว้เก็บข้อมูล ถ้าจะลง OS แนะนำรุ่นอื่น ไม่ก็ยี่ห้ออื่นครับ แนะนำ ซัมซุงลง OS กรีนไว้เก็บหนังอิอิ

TAE007

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:04:17 »

ไม่รู้นะ แต่ผมใช้อยู่2ลูกเหมือนกัน ไม่เห็นเจอปัญหาอะไรเลยครับ ผมก็เก็บหนังHDกับพวกbackupต่างๆ ครับ
ผมว่ายี่ห้อไหนก็ใช้ได้แหล่ะครับ ถ้ามันห่วยบริษัทคงเจ้งไปนานแล้ว ความเร็วที่ได้ก็ดูไม่ค่อยออกหรอก นอกจากจะต่อraid มันอยู่ที่ประกันมากกว่าครับที่น่าเป็นห่วง ได้ประกันห่วยก็ซวยไป arf

ปล ถ้าคนเค้าบอกห่วยก็ลองยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ สำหรับผม ผมใช้ WD&Samsungครับ idea

ใช้ตัวนี้เลยไหมครับ

1 TB WD10EARS SATA ll / 64MB NCQ Green Power

แล้วเวลาย้ายข้อมูลอะไรความเร็วมทันจะตก จาก 30-20-10 อะไรแบบนี้มีไหมครับ

แล้วเอาไปลงเกมส์ พวกโหดๆกับดูหนัง hi-def มันจะช้าไหมครับ

ขอความกระจ่าง อีกที

แล้ว SAMSUNG 1TB ดีไหมครับ มีคนเชียร์ HD103SJ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:09:24 »

ก็เพราะแคชมันเยอะ และความถูกของมัน บวกกับพวกมากลากไป คนทั่ว ๆ ไปเลยนึกว่ามันเทพไงครับท่าน คงรู้ว่าผมหมายถึงเวบไหน

ผมบอกได้เลยครับว่าตัวนี้เหมาะสมกับการเอาไว้เก็บข้อมูลเท่านั้น ถ้าเอาไปลง OS หรือชอบความแรง ท่านก็ไปเล่นตัวอื่นที่ไม่ใช่ตัวนี้

แคชเยอะไม่ได้แปลว่าแรงเสมอไป และไอ้ที่บอกว่ามันห่วย มันห่วยที่คนใช้ครับ ตัว hdd มันไม่ได้ห่วย เลือกซื้อมันไม่ตรงกับการใช้งาน พอมันช้าไม่ได้ดั่งใจก็ไปโทษว่ามันห่วย จริง ๆ ของมันไม่ได้ห่วยหรอกครับ !

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
TAE007

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:11:48 »

ขอเน้น ตรงนี้ทีครับสำหรับคนที่เคยใช้

แล้วเวลาย้ายข้อมูลอะไรความเร็วมทันจะตก จาก 30-20-10 อะไรแบบนี้มีไหมครับ

แล้วเอาไปลงเกมส์ พวกโหดๆกับดูหนัง hi-def มันจะช้าไหมครับ

จะออกไปเรียนล่ะครับจะได้ไปโอนเงินเลย เงินทองก็หายากเลยหาข้อมูลเยอะๆก่อน มานั่งน้ำตา ตก นะครับ  Cry
beerking

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:17:37 »

กรีน  ไม่เหมาะกับโอเอสครับ  เทียบแล้ว แบล็กดีกว่า  แค่เก็บกฟะฟอย่างเดียว โอเคครับ
TAE007

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:19:50 »

กรีน  ไม่เหมาะกับโอเอสครับ  เทียบแล้ว แบล็กดีกว่า  แค่เก็บกฟะฟอย่างเดียว โอเคครับ

โอเคครับตกลงมันมีปัญหากับ os นะครับดูหนังเล่นเกม ลื่นๆ จัดไปครับโอ้ยจะไปเรียนมะทัน  out
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:20:29 »

hitachi น่าจะดีกว่านะครับ เพราะตอนนี้เจอ samsung ตายไปและสองสามลูกจากพี่ที่ผมรู้จัก

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:23:14 »

ที่ถามย้ำมา เดี๋ยวรอคนใช้มาตอบดีกว่า แต่ถ้าผมเป็นท่าน ผมไม่เลือกตัวนี้แน่นอน เพราะท่านถามว่าดูหนังไฮเดฟช้าหรือเปล่า แสดงว่าคงไม่ได้เอาไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียวละ เลือกตัวอื่นเถอะครับ แพงกว่าไม่เท่าไหร่หรอก แต่เร็วกว่าชัวร์ ๆ ทำอะไรก็เร็วกว่าแน่ ๆ

ซัมซุงที่ว่าแรง ๆ เอาโปรแกรมวัดมันก็ไม่ได้แรงกว่าแบบไม่เห็นฝุ่น ที่แน่ ๆ ไม่ได้แรงจนมนุษย์รู้สึกได้ ยังไงมันก็จานหมุน 7200 รอบเหมือน ๆ กัน เรื่องความทนขอไม่ออกความเห็น

ตอนนี้ซีเกตก็คงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีแล้ว เพราะประกันเหลือ 3 ปี ผมแนะนำ Hitachi ดีกว่าครับ ถูกด้วย ทนด้วย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:31:05 »

ใช้ตัวนี้เลยไหมครับ

1 TB WD10EARS SATA ll / 64MB NCQ Green Power

แล้ว SAMSUNG 1TB ดีไหมครับ มีคนเชียร์ HD103SJ
ดูHDไม่ช้าครับ โอนถ่ายข้อมูลก็ไม่ถือว่าช้าครับ แต่หนังHDค่อนข้างเยอะ โอนถ่ายข้อมูลนานหน่อย
ผมชอบSamsungมากกว่าครับ ^^

ปล แต่ผมไม่ได้ใช้ลงosนะ ไว้เก็บอย่างเดียว ก่อนหน้านี้เอาไว้โหลดบิต eyes
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2010, 11:33:20 โดย Chris » บันทึกการเข้า
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 11:33:58 »

ที่ถามย้ำมา เดี๋ยวรอคนใช้มาตอบดีกว่า แต่ถ้าผมเป็นท่าน ผมไม่เลือกตัวนี้แน่นอน เพราะท่านถามว่าดูหนังไฮเดฟช้าหรือเปล่า แสดงว่าคงไม่ได้เอาไว้เก็บข้อมูลอย่างเดียวละ เลือกตัวอื่นเถอะครับ แพงกว่าไม่เท่าไหร่หรอก แต่เร็วกว่าชัวร์ ๆ ทำอะไรก็เร็วกว่าแน่ ๆ

ซัมซุงที่ว่าแรง ๆ เอาโปรแกรมวัดมันก็ไม่ได้แรงกว่าแบบไม่เห็นฝุ่น ที่แน่ ๆ ไม่ได้แรงจนมนุษย์รู้สึกได้ ยังไงมันก็จานหมุน 7200 รอบเหมือน ๆ กัน เรื่องความทนขอไม่ออกความเห็น

ตอนนี้ซีเกตก็คงไม่ใช่ทางเลือกที่ดีแล้ว เพราะประกันเหลือ 3 ปี ผมแนะนำ Hitachi ดีกว่าครับ ถูกด้วย ทนด้วย

+100  great

charif

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 13:54:45 »

Green ใช้้เก็บไฟล์ดีคับ

แต่ถ้าจะใช้โอนถ่ายข้อมูลใหญ่ๆ บ่อยๆ ตัวเลือกอื่นดีก่าคับ ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 15:13:05 »

Green ใช้้เก็บไฟล์ดีคับ

แต่ถ้าจะใช้โอนถ่ายข้อมูลใหญ่ๆ บ่อยๆ ตัวเลือกอื่นดีก่าคับ ^^

ฉลากเขียวขวดนึงก็หลายตังค์เหมือนกันนะครับ อิอิกำ drunk
TAE007

« ตอบ #14 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 18:01:15 »

เลิกแล้วครับแหะๆเหนื่อยโครตๆ

1 TB SATA-II Hitachi (32MB., ASYS)

* Model : HDS721010KLA330
    * Capacity : 1000 GB
    * Interface : SATA II

ราคา 2,270
ประกัน   5Y

นี้ราคาเวป thesystem ครับ

หรือ

1 TB SATA-II Samsung (32MB., ASYS)

* Model : HD103UJ
    * Buffer Size : 32 MB

ราคา 2,210
ประกัน   5Y

1 TB SATA-II Seagate (32MB., SYNNEX)

* Model : ST31000528AS
    * Interface : SATA II

ราคา 2,480
ประกัน   3Y

เอาตัวไหนดีเนี่ย
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์