หน้า: 1 ... 83 84 [85] 86 87 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 296120 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #1260 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 13:32:32 »

คุณเชนต้องช่วยผมลุ้นว่า 460 192 bit สองตัว 06 จะถึง 30K หรือเปล่าด้วยครับ (Vintage ค่อนข้างมั่นใจว่าถึง 30K แน่) ผมคงหยุดเล่นอุปกรณ์คอมอีกไปนานครับ เพราะมีงานอื่นรออยู่อีกเพียบ เลยต้องเล็งดีๆก่อนซื้อหน่อยคราวนี้  lol

อืม ลุ้นให้พรรคพวกแรงนี่ผมช่วยลุ้นอยู่แล้วครับพี่ เท่าที่เห็นคะแนนที่ท่านน่อมลากเนี่ย ประมาณการณ์ว่าต้องพึ่งแต้ม cpu ด้วยละครับ แต้ม cpu เค้าอยู่ที่ 95** ได้แต้มรวมการ์ดเดียวเฉียดๆ 24000 ถ้าสองการ์ดผมว่าถึง 30000 นี่คงหืดจับเหมือนกันครับ

ส่วน vantage นี่หมดข้อสงสัยครับ ไม่ได้ก็คงเกือบๆครับ

อยากเห็นการ์ด nvidia รุ่นใหม่ลากยาวๆกับ block น้ำมากครับ นี่ผมเมล์หาตาทอมให้ช่วยหาขาล๊อค G80 ที่จะเอามาใช้กับ MCW80 ให้ที เค้ายังไม่ตอบมาเลย เมล์ไปถามตา gabe ก็เงียบ เง้อ ผมว่าไม่ full block ก็คงต้องแค่ spitfire แล้วละครับ

ถ้ายังงัยจะหาทางพาคอร์ของ 470 ไปเหยียบ 900 ให้ได้ครับขอไว้ลายการ์ดเดี๋ยวหน่อยเดี๋ยวจะหาว่าระยองอ่อน อิอิ กำ ครับ

หาไบออสของ ASUS มาแฟลช แล้วใช้ Smart Doctor ของ ASUS ลากดูดิน้า ให้ไฟมาท่วมเลย 1.5V. แร๊งงงง
ผมลองเอาไบออสasusมาแฟลตแล้วครับ ไฟให้มาสูงจริง

แต่ทำไมโปรแกรมมันล๊อคไม่ให้ลากเกิน700อ่ะ เลื่อนไปขวาสุดเต็มที่700เองอ่ะ หมดแม็กล่ะ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1261 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 13:43:17 »

คุณเชนต้องช่วยผมลุ้นว่า 460 192 bit สองตัว 06 จะถึง 30K หรือเปล่าด้วยครับ (Vintage ค่อนข้างมั่นใจว่าถึง 30K แน่) ผมคงหยุดเล่นอุปกรณ์คอมอีกไปนานครับ เพราะมีงานอื่นรออยู่อีกเพียบ เลยต้องเล็งดีๆก่อนซื้อหน่อยคราวนี้  lol

อืม ลุ้นให้พรรคพวกแรงนี่ผมช่วยลุ้นอยู่แล้วครับพี่ เท่าที่เห็นคะแนนที่ท่านน่อมลากเนี่ย ประมาณการณ์ว่าต้องพึ่งแต้ม cpu ด้วยละครับ แต้ม cpu เค้าอยู่ที่ 95** ได้แต้มรวมการ์ดเดียวเฉียดๆ 24000 ถ้าสองการ์ดผมว่าถึง 30000 นี่คงหืดจับเหมือนกันครับ

ส่วน vantage นี่หมดข้อสงสัยครับ ไม่ได้ก็คงเกือบๆครับ

อยากเห็นการ์ด nvidia รุ่นใหม่ลากยาวๆกับ block น้ำมากครับ นี่ผมเมล์หาตาทอมให้ช่วยหาขาล๊อค G80 ที่จะเอามาใช้กับ MCW80 ให้ที เค้ายังไม่ตอบมาเลย เมล์ไปถามตา gabe ก็เงียบ เง้อ ผมว่าไม่ full block ก็คงต้องแค่ spitfire แล้วละครับ

ถ้ายังงัยจะหาทางพาคอร์ของ 470 ไปเหยียบ 900 ให้ได้ครับขอไว้ลายการ์ดเดี๋ยวหน่อยเดี๋ยวจะหาว่าระยองอ่อน อิอิ กำ ครับ

หาไบออสของ ASUS มาแฟลช แล้วใช้ Smart Doctor ของ ASUS ลากดูดิน้า ให้ไฟมาท่วมเลย 1.5V. แร๊งงงง
ผมลองเอาไบออสasusมาแฟลตแล้วครับ ไฟให้มาสูงจริง

แต่ทำไมโปรแกรมมันล๊อคไม่ให้ลากเกิน700อ่ะ เลื่อนไปขวาสุดเต็มที่700เองอ่ะ หมดแม็กล่ะ

อิอิกำครับ ไม่เคยลองเหมือนกัน  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #1262 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 20:40:01 »

เคยลากเล่นบ้างหรือเปล่าครับ ได้ถึง 900 มั๊ย
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #1263 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 21:24:07 »

โปรแกรมมันมีลิมิตสุดที่ 707 อ่ะครับ ผมไปโหลดมาจากเวป asus รุ่นล่าสุดแล้วนะครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Suhanna

« ตอบ #1264 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 21:27:37 »

สงสัยของผมต้องรอปลายเดือนแล้วหละครับ   Cry

อยากได้ Asus Top ครับ ที่ Goal Comp หมดเรียบร้อย ก่อนผมไปนิดเดียว (ถึงไปเร็วก็คงไม่ได้อยู่ดี ต้องการสองตัว) ของจะเข้าอีกทีปลายเดือน อาจเข้าพร้อม 1 Gb ด้วย รอดีกว่า เผื่อ 1 Gb ราคาไม่แรง อาจได้สอย อิอิ กำ  drunk

ถ้าได้ Asus มีสิทธิลุ้น 30K ครับ เพราะคะแนน CPU 920 ผมเล่นใน 06 อยู่แถวๆ 7500 แบบเสถียร ท่านน่อมเล่นหกหัว อยู่แถวๆ 9500 ต่างกันสองพัน ดูผลทดสอบมีสิทธิลุ้น 50:50 (ถ้าเล่น Asus Top เพราะ Sink Top เย็นกว่า Ref อยู่พอควร ผมเห็นภาคจ่ายไฟ Top แล้วเป็น 5 เฟส (ref Nvidia แค่ 3 ) น่าจะลาก Core ได้ถึง 930 เนาะครับ แบบ Sink เดิมยังทนไหว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2010, 21:32:29 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #1265 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010, 21:30:32 »

โปรแกรมมันมีลิมิตสุดที่ 707 อ่ะครับ ผมไปโหลดมาจากเวป asus รุ่นล่าสุดแล้วนะครับ

อืม ติดที่ bios เหรอครับ ของผมได้ 870 และยังไปต่อได้หากเย็นกว่านี้อีกนิดนึง

สงสัยของผมต้องรอปลายเดือนแล้วหละครับ   Cry

อยากได้ Asus Top ครับ ที่ Goal Comp หมดเรียบร้อย ก่อนผมไปนิดเดียว (ถึงไปเร็วก็คงไม่ได้อยู่ดี ต้องการสองตัว) ของจะเข้าอีกทีปลายเดือน อาจเข้าพร้อม 1 Gb ด้วย รอดีกว่า เผื่อ 1 Gb ราคาไม่แรง อาจได้สอย อิอิ กำ  drunk

ถ้าได้ Asus มีสิทธิลุ้น 30K ครับ เพราะคะแนน CPU 920 ผมเล่นใน 06 อยู่แถวๆ 7500 แบบเสถียร ท่านน่อมเล่นหกหัว อยู่แถวๆ 8500 ต่างกันสองพัน ดูผลทดสอบมีสิทธิลุ้น 50:50 (ถ้าเล่น Asus Top เพราะ Sink Top เย็นกว่า Ref อยู่พอควร ผมเห็นภาคจ่ายไฟ Top แล้วเป็น 5 เฟส (ref Nvidia แค่ 3 ) น่าจะลาก Core ได้ถึง 930 เนาะครับ แบบ Sink เดิมยังทนไหว)

โอ้ว อยากดูมากครับ
tsawana

« ตอบ #1266 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010, 10:06:22 »

ตามมาชมความแรงครับ ช่วงนี้ผมต้องขอผ่านไปก่อน เนื่องจากมีหนังให้ดูเยอะเกิน จนดูไม่ทันครับ แถม HDD ก็เต็มอีก ต้องรีบหา 2TB มาอีกซักตัวซะแล้ว
Suhanna

« ตอบ #1267 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 09:23:42 »

Long Weekend ที่ผ่านมาได้พักดูหนังหลายเรื่องอยู่เหมือนกันครับ อยากแนะนำให้ดู หนังไทยเรื่อง บ้านฉันตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้ (Little Comedian) หนะครับ ผมว่าเป็นหนังไทยที่ดีมากในรอบหลายปีมานี่เลย อยู่เมกา ลองหา Load ดู เหมาะสำหรับคนเป็นพ่อมากๆ อิอิ ดูไปหกเรื่อง ชอบแค่สองเนาะ อีกอันเป็นหนัง Action ตลกร้าย เรื่อง From Paris with Love บันเทิงดี ไม่ต้องคิดมากเนาะ เรื่องนี้ผมว่า John Travolta พบตัวเองตอนอายุหกสิบเนาะ เล่นบทโหดๆ เหมาะดี หลังจากเกิดในเรื่อง Grease กับ Saturday Night Fever สมัยผมเป็นหนุ่มๆ เนาะ อิอิ  lol
2jz_turbo

« ตอบ #1268 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 12:06:42 »

Long Weekend ที่ผ่านมาได้พักดูหนังหลายเรื่องอยู่เหมือนกันครับ อยากแนะนำให้ดู หนังไทยเรื่อง บ้านฉันตลกไว้ก่อน พ่อสอนไว้ (Little Comedian) หนะครับ ผมว่าเป็นหนังไทยที่ดีมากในรอบหลายปีมานี่เลย อยู่เมกา ลองหา Load ดู เหมาะสำหรับคนเป็นพ่อมากๆ อิอิ ดูไปหกเรื่อง ชอบแค่สองเนาะ อีกอันเป็นหนัง Action ตลกร้าย เรื่อง From Paris with Love บันเทิงดี ไม่ต้องคิดมากเนาะ เรื่องนี้ผมว่า John Travolta พบตัวเองตอนอายุหกสิบเนาะ เล่นบทโหดๆ เหมาะดี หลังจากเกิดในเรื่อง Grease กับ Saturday Night Fever สมัยผมเป็นหนุ่มๆ เนาะ อิอิ  lol

สำหรับหนังไทยนี่ ผมยอมรับว่าเพิ่งได้ดู 32ธันวา ไปเมื่ออาทิตยที่แล้วนี่เองคับ เหอๆ เรื่องใหม่ ๆ นี่ไม่ได้ดูเลย

ส่วน From Paris with love นี่ หนุกดีคับ ผมว่าอารมณ์ประมาณเดียวกับ shoot'em up อ่ะคับ บู้อย่างเีดี่ยวไม่ต้องคิดไีรมาก หนุกดีคับ ชอบ ๆ ๆ

Suhanna

« ตอบ #1269 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 18:43:48 »

รอการ์ดจอจนเซ็งครับ โทรไปล่าสุดคงเป็นต้นเดือนหน้าเนาะ  diablo

ของเล็กๆน้อยที่ขาดอยู่ (พวกสายน้ำสีดำ ปลั๊ก ฯลฯ)  สั่งจนของมาครบแล้ว (คราวนี้ไม่มากครับ ของ 2 ปอนด์ ค่าส่งสามกว่า แต่สั่งสองสามเที่ยว) วันนี้ว่างเลยกัดฟัน ทำจน (คิดว่า) เสร็จ ทำไปเรื่อยๆ ระหว่างรอ เอาสติกเกอร์ดำมาติด PSU เล่น หุ้ม BD ให้เป็นสีดำอะไรแบบนี้เนาะ ยิ่งรอ ยิ่งบานอะเนาะ  drunk

ใส่สีน้ำเป็นสีน้ำเงินรอการ์ด Sink น้ำเงินบอร์ดดำแล้วด้วยอะครับ

เช็คน้ำรั่วเสร็จแล้วด้วย เดวคงเอา VGA มาใส่ลองออกกำลังกาย เช็คคะแนน CPU รอ 460 ดีกว่า  lol
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1270 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 19:09:33 »

อยากมีเวลาประกอบลงเคสบ้างจังครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #1271 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 20:15:36 »

อยากมีเวลาประกอบลงเคสบ้างจังครับ อิอิกำ

อิอิ กำครับ เอาออกจากกล่องยังเนี่ย
tpp

« ตอบ #1272 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 20:21:28 »

รอการ์ดจอจนเซ็งครับ โทรไปล่าสุดคงเป็นต้นเดือนหน้าเนาะ  diablo

ของเล็กๆน้อยที่ขาดอยู่ (พวกสายน้ำสีดำ ปลั๊ก ฯลฯ)  สั่งจนของมาครบแล้ว (คราวนี้ไม่มากครับ ของ 2 ปอนด์ ค่าส่งสามกว่า แต่สั่งสองสามเที่ยว) วันนี้ว่างเลยกัดฟัน ทำจน (คิดว่า) เสร็จ ทำไปเรื่อยๆ ระหว่างรอ เอาสติกเกอร์ดำมาติด PSU เล่น หุ้ม BD ให้เป็นสีดำอะไรแบบนี้เนาะ ยิ่งรอ ยิ่งบานอะเนาะ  drunk

ใส่สีน้ำเป็นสีน้ำเงินรอการ์ด Sink น้ำเงินบอร์ดดำแล้วด้วยอะครับ

เช็คน้ำรั่วเสร็จแล้วด้วย เดวคงเอา VGA มาใส่ลองออกกำลังกาย เช็คคะแนน CPU รอ 460 ดีกว่า  lol

คราวก่อนผมเปรยๆว่าอยากได้น้ำสีแดงๆครับ คุณหนุ่มจัดน้ำยาอุทัยทิพย์ลองแช่พวก o ring กับพวกสกรูทิ้งไว้ พักเดียวหนิมมาครับเลยต้องยกเลิก อิอิ กำ drunk
Suhanna

« ตอบ #1273 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 21:06:57 »

ผมมีของ Faser สีแดงอยู่ขวดนึง ยังไม่ได้ใช้เลย คุณเชนสนหรือเปล่า อิอิ  lol
tpp

« ตอบ #1274 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010, 21:15:37 »

ผมมีของ Faser สีแดงอยู่ขวดนึง ยังไม่ได้ใช้เลย คุณเชนสนหรือเปล่า อิอิ  lol

love โห ขอบคุณครับ เท่าที่พี่แบ่งมานี่ผมก็เกรงใจมากแล้วครับ ใช้น้ำธรรมดาก็พอครับตอนนี้  love
หน้า: 1 ... 83 84 [85] 86 87 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์