หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำพรินเตอร์ให้หน่อยครับ  (อ่าน 1893 ครั้ง)
sanchai523
Registered User
*

« เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014, 23:03:42 »

แนะนำพรินเตอร์ให้หน่อยครับ ใช้ตอนเรียนครับ เน้นทั่วๆ ไป สั่งพิมพ์ PDF จากมือถือได้เลยมีมั้ยครับ ส่วนใหญ่อาจารย์มีพวกไฟล์ PDF ให้โหลดไปอ่านเยอะ อ่านจากมือถือ แท็ปเล็ตนานๆ ไม่ไหว ปวดตา
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2014, 23:29:48 »

ถ้าเอาแบบ print ตรงๆ เลยนี่ยังไม่น่าจะได้นะครับ อย่างตัวรุ่นที่ผมใช้ hp 4515 ผมใช้วิธีลัดเอาครับ คือสั่งผ่านตัว eprint แทน ไปลงทะเบียนก่อนที่ www.hpeprintcenter.com จากนั้นจะได้อีเมล์สำหรับสั่งพิมพ์งานมาคับ เวลาจะพิมพ์ผมก็เอามือถือส่งอีเมล์ไปพร้อมแนบไฟล์ PDF ไปด้วย รอสักพักพรินเตอร์ก็จะพิมพ์เอกสารออกมาได้เลย แต่จะไม่เร็วเหมือนสั่งจากคอมพ์นะครับ ประมาณว่าต้องผ่านอินเทอร์เน็ตก่อนครับ แบบนี้น่าจะพอได้ครับ หรือถ้างบไม่พอลองดูตัว hp 3545 ก็ได้ ราคาถูกกว่าทำได้เหมือนกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์