หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในการซื้อพริ้นเตอร์แบบเติมหมึกให้หน่อยค่ะ จะเอาไว้ใช้ในโฮมออฟฟิศเล็กๆ  (อ่าน 1894 ครั้ง)
Nexsothuwarg
Registered User
*

« เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 23:01:15 »

ขอคำแนะนำในการซื้อพริ้นเตอร์แบบเติมหมึกให้หน่อยค่ะ จะเอาไว้ใช้ในโฮมออฟฟิศเล็กๆ
งานส่วนใหญ่การเป็นการพิมพ์แบบสองหน้า ขอเอาแบบที่กลับหน้าอัตโนมัติได้เลยจะมีไหมค่ะ
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มกราคม 2015, 23:21:01 »

เอาเรื่องหมึกก่อนนะครับ ถ้าเป็นแบบเติมก็ประหยัดค่าหมึกขึ้นครับ อันนี้เป็นข้อดี แต่ข้อเสียก็มีเยอะ ตั้งแต่หมดประกันทันทีจากผู้ผลิต กลายเป็นประกันจากร้านแทน สีสันสู้หมึกของแท้ไม่ได้ครับ ถ้าเน้นงานที่มีคุณภาพหน่อยไม่แนะนำ แต่ถ้าเน้นแบบพิมพ์ไปไม่ได้ซีเรียสมากมาย อันนี้ก็ช่วยประหยัดค่าหมึกได้คับ เพราะหมึกค่อนข้างแพงเนาะ แต่ก็มีบางรุ่นคับ หมึกถูกมาก เหมาะกับคนที่ไม่พิมพ์เยอะ อ้อ! ลืมบอกไป หมึกเติมเหมาะกับคนที่ใช้พิมพ์เยอะๆ นะครับ เพราะไม่ได้ใช้นานๆ แล้วหัวมักจะตันได้ง่าย  ส่วนรุ่นที่แนะนำเป็น hp 3545 เพราะพิมพ์ 2 ด้านได้เลย สะดวกดี หมึกราคา 350 บาทต่อตลับ สูงกว่าหมึกเติมนิดเดียว ใช้รุ่นนี้คุ้มดีครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์