หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประเทศไทย...สันติภาพ...จงบังเกิด...  (อ่าน 5370 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:05:25 »

ผมขอถ่ายทอดภาพประวัติศาสตร์ในรอบช่วงชีวิตที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อนว่ามีการประท้วงที่ขบวนยาวขนาดนี้ ผมเดินถ่ายจากจุดคลองเตย จนถึงแยกคลองตัน (เป็นระยะทางเท่าไรไม่รู้แต่น่าจะเป็น กม.) ขบวนยังไม่จบสิ้นเลยและเป็นครั้งที่ 2 ในชีวิตที่เดินถ่ายภาพกลางถนน พร้อมด้วยรถที่สวนไปมาแบบนี้ สุดยอดประสบการของช่างภาพกระจอก ๆ ครับ หากผู้ใดไม่ชอบหรือดูแล้วไม่ดี ก็ขออภัยด้วยนะครับ เพียงแค่อยากถ่ายทอดภาพความจริงหน้าหนึ่งของประวัติศาสตร์ที่เกิดขึนในบ้านเมืองเราให้เห็นกัน

ขอให้เหตุการณ์บ้านเมืองสงบ...แต่เร็วไว....ขอให้สันติภาพจงบังเกิด....แก่ชาวไทยทุกคน

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:10:27 »

ผมก็อยากให้เป็นเช่นนั้นเร็วๆ

ว่าแล้วไปดูหนังชมพู คลายเคลียดดีกกว่า lol
zaddman

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:16:46 »

ว่าแล้วไปดูหนังชมพู คลายเคลียดดีกกว่า lol

ผมก็อยากให้มันเป็นแบบนั้นไว ๆ น้อง ๆ นางแบบขวัญผวากันหมด....คงต้องไปล้างตัวแถว ๆ รัชดาสักหน่อยท่าจะดี คุคุคุคุ

นี่ึคือเส้นทางที่ผมเดินถ่ายมาตลอดทางซึ่งบอกตรง ๆ ครับผมกลัวมีวางระเบิดมากกว่ากลัวรถและฝูงชนซะอีก

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
beerking

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 16:26:21 »

ผมก็อยากให้มันเป็นแบบนั้นไว ๆ น้อง ๆ นางแบบขวัญผวากันหมด....คงต้องไปล้างตัวแถว ๆ รัชดาสักหน่อยท่าจะดี คุคุคุคุ

นี่ึคือเส้นทางที่ผมเดินถ่ายมาตลอดทางซึ่งบอกตรง ๆ ครับผมกลัวมีวางระเบิดมากกว่ากลัวรถและฝูงชนซะอีก

กำลังเหนียวตัวเลยครับ ไปด้วย อิอิ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 17:20:01 »

ยังดีนะครับ  ล้างตัวที่รัชดา

แต่ถ้าเป็นล้างตู้  รบกวนต้องสีลมเลยครับ   ถ้าไปไม่ถูก  โทรหา DJ ก็ได้ครับ  อาจารย์ท่านนี้ชำนาญพื้นที่มากๆครับ อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 18:03:31 »

ถ่ายตามคำขอผมรึเปล่าท่าน ^^
zaddman

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 18:13:38 »

ถ่ายตามคำขอผมรึเปล่าท่าน ^^

แหม...จุดที่ผมเดินมีแต่ป้า ๆ อ่ะดิครับ...เสียดายจริง ๆ คุคุคุ

เอา...ไปดูแก้ขัดก่อนนะครับ คุคุคุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2010, 18:18:27 โดย zaddman » บันทึกการเข้า

kim

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 18:56:50 »

ยังดีนะครับ  ล้างตัวที่รัชดา

แต่ถ้าเป็นล้างตู้  รบกวนต้องสีลมเลยครับ   ถ้าไปไม่ถูก  โทรหา DJ ก็ได้ครับ  อาจารย์ท่านนี้ชำนาญพื้นที่มากๆครับ อิอิกำ drunk

แองเจิลเหรอพี่หมอ ไปรามดีกว่ามั่งตอนนี้น้องๆเทไปแถวนั้น
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 21:08:29 »

อยากไปถ่ายด้วยจริงๆครับ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 22:18:45 »

เนื้อหาอารมรณ์ เน้นๆ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 มีนาคม 2010, 23:43:24 »

drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 00:01:18 »

จารึกไว้ครับท่านพี่zaddman บวกหรือลบไม่รู้ แต่จับภาพไว้ เหตุการณ์มี(ถึงไม่อยากให้เกิด) ต้องจับไว้ครับ

รอวันที่ท่านพี่ได้รางวัลภาพยอดเยี่ยมอะไรก็ได้ซักอย่าง ผมจะดีใจด้วยครับ love

เวปเรามือโปรเยอะจริงๆครับ great great great great great
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์