หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพที่ซูมได้ชัดขาดนี้ใช้กล้องแบบไหนถ่ายครับเนี่ย  (อ่าน 8707 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #15 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 23:07:12 »

ความละเอียดหนึ่งพันล้านพิกเซล ถ้ามีกล้องที่มีความละเอียดขนาดนี้คงดีไม่น้อย

เลนซ์ซูมคงไม่ค่อยจำเป็น ถ้าถ่ายแล้วเอามาขยายได้ชัดขนาดนี้ งานนี้ Spyshot คงคึกคักน่าดู

ความเป็นส่วนตัวน่าจะมีปัญหาสำหรับหลายๆคน

น่าเรียกใช้บริการจริงๆ อยากรู้ว่า Hardware และ Software เป็นแบบไหน

ยิ่งรูปถ่ายที่หิมะ แสงโอเวอร์ แต่ที่คนมีแสงเงาเกือบครบถ้วนทีเดียว น่าทึ่งมากๆ

ขอบคุณสำหรับที่มาครับ
ถ้าคิดเป็นขนาด Pixel อย่างน้อยก็น่าจะราวๆ 40000 x 30000 ได้นะครับเนี่ย อิอิ (แต่จริงๆ มันมีมากกว่านี้อีกเยอะครับ กำ)
นอกจากจะ Hardware ทรงพลังแล้ว ผมต้องคิดเรื่อง Software ด้วยครับ
สมมติเอา Photoshop ใส่ Filter ทีนึงเนี่ย เหงื่อตกแน่ๆครับ  lol
แต่เห็นช่วงไดนามิกแล้วมัน  great great great
มันน่าจะมีมาขายในตลาดบ้างนะครับเนี่ย ผมจะได้ยืนดูน้ำลายหกครับ อิอิกำ  rofl

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
thongdee
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 15:47:12 »

ซูมได้ขนาดนี้...ไม่มีความลับในโลกอีกแล้ว 555... diablo

tingnongnoi
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 16:05:57 »

ความรู้สึกเหมือนเล่นกูเกิลแมพเลยครับ เอ...ว่าแต่กูเกิลมันใช้กล้องที่ติดไปกับดาวเทียมแบบไหนถ่ายแผนที่เหรอครับ ละเอียดจนเห็นหลังคาบ้านผมเลย  yes
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2009, 17:22:57 »

พยายามหาอยู่หลายวันแล้วครับ ว่ามีห้องไหนเอากันอยู่หรือเปล่า หาไม่เจอเลยครับเซ็ง

กรรมเอิ๊กๆ ใครมันจะมาเปิดม่านโชว์ละท่านหนอ no
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์